Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

ĐT tầm 7tr nào chơi game mượt ?

annyboy
17/1/2012 9:23Phản hồi: 253
253 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Đợi ra tết hàng mới về thì mua bác ạ.ko nên quá vội vàng mà mua máy hiệu năng kém hơn bác ạ.

---------- Post added at 04:40 PM ---------- Previous post was at 04:35 PM ----------

Còn sky im-a770k đấy ạ.nhưng dùng cpu của quallcom,hiệu năng thấp hơn so với cpu của nvidia khá khá.nhưng thích thì lấy cũng dc ạ.chỉ mỗi cái là ko có rom cook và tiếng việt thôi.
Oh ha. Ra tết mua cũng đc đó bác. Bác thử motorola atrix 2 xem bác. Ngag 2x đó . Có vẻ cũng hơn đấy
👼

Gửi từ GT-I9003 của tôi, sử dụng ứng dụng Tinh tế
em chưa nghe atrix 2 bao giờ bác ạ.mới nghe atrix superpack thôi.thằng atrix màn siêu xấu lại chỉ hỗ trợ dual-touch nên dùng nhiều lúc hơi ức chế đấy.
Dịch vụ bảo hành chính hãng ở VN thì LG là tốt nhất 😁Thực ra thì cái đa chạm cũng chả quan trọng,chỉ khi chơi mấy game như chém dưa thì mới cần thôi,còn bt chả ai dùng hơn 2 điểm cả.
arc s đi bạn
Bác google search có axtrix 4G và atrix 2 mà bác. E thấy màn hình của moto hình như đều TFT , mấy con atrix + rar màn hình hơi xấu 👼

---------- Post added at 01:12 PM ---------- Previous post was at 01:11 PM ----------

Uk đúng rồi . 8tr có thể mua đc sen thường or s2. Bác làm s2 2nd cũng đx. Tầm 8tr5 đổ lên. :happy:

ngày xưa mình mua S2 có 9 củ, bác nên tiết kiệm thêm tiền đi
Play hiện tại xách tay hơn 6tr xíu mà chơi game vô đối hiện tại :p
bác ấy mua optimus 2x rồi bác ạ.giờ anh em dùng topic này để chém gió thôi.😁
ps:hôm nào em sẽ chôm chữ kí của bác bên se-cafe.hehe
Mua trên 5giay hả bác. E thấy cellphoneS bán s2 cũ là 9tr2. 😁

7trieu thi nhieu lam

---------- Post added at 10:23 PM ---------- Previous post was at 10:21 PM ----------

mua con c5 ý có 3t ma ngon kinh.s60v3 ram 128 3g đầy đủ
Ủa bác chủ mua lg 2x ùi hở. E đang có tầm 9tr3 đang định xúc lg optimus 3d ko bít có nên ko nhỉ. Qua topic hiệp hội o3d thấy bảo con này lỗi miss call và quay rè. Ko bít sao. Hjx.

---------- Post added at 03:25 PM ---------- Previous post was at 03:25 PM ----------

C5 thì game gủng sao hả bác. Hjx.

annyboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
hehe cửa hàng nào cũng mùng 6 mới mở cửa , cứ chém gió qua ngày đến lúc đó hàng mới + giá mới , lại ngồi chém tiếp . E chưa mua mà bác nguỵenhiep :rolleyes:
E thấy HTC thương hiệu nổi tiếng nên giá mắc chứ thật ra cũng k nổi trội lắm nhỉ , e gà nên cũng k dám mua hàng 2nd lun quá , khi mua i9000 hoặc 2x brandnew thì nên check sao để chắc chắn nó là brandnew , chỉ em :wavespin:
Alo bác nào biết cách cài mortal kombat trên con 2x của em không,em cài vào nó kêu loading->buộc đóng.đang tính cài cái fpse px1 của playstation mà chả biết mò kiểu gì,đọc mấy topic vẫn chưa vỡ ra được.em đang xài 2x tmobile và dùng 2.3.7 của cm7.
=))thấy bác ko vào topic nữa tưởng bác mua dc rồi.máy brandnew 100% là máy còn nguyên niêm phong ở hộp.cơ mà mua hàng xách mà bác muốn kiếm loại này thì khó đấy.😁

---------- Post added at 07:10 AM ---------- Previous post was at 07:08 AM ----------

ông này vào đây làm em rét quá mấy bác ạ.con c5 mà khen ngon kinh khủng thì em thua rồi.=))

---------- Post added at 07:13 AM ---------- Previous post was at 07:10 AM ----------

bác thanh lí luôn con đang dùng mà mua galaxy nexus:D.op3d bác đến tiệm vọc thử 20 đến 30 phút nếu ko có cảm giác chóng mặt thì mua,mua về mà ko dám dùng thì phí lắm:D.

---------- Post added at 07:17 AM ---------- Previous post was at 07:13 AM ----------

bác cài đúng data của tegra2 ko?máy bạn em lúc cài mấy game hd nặng cũng hay bị force close.nhưng nó reboot là vào bình thường.bác thử xem.cái playstation kia em nghĩ của sony chứ nhở?
annyboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
Mua đt rồi e cũng vẩn phải vào k thì các bác làm loạn hết topic của e mất hihi , e gà ... nên toàn bị lừa các bác vào xem bài e viết hồi 3h sáng nè huhu http://www.tinhte.vn/f199/tay-chay-hoan-long-computer-1046167/😔
thôi bác ạ.coi như đó là kinh nghiệm cho mình.giờ muốn mua bán gì bác cứ lên tinhte hỏi trước cho an toàn bác ạ.
Hjx. Galaxy nexus em cũng háu lắm nhưng mờ 14tr tiền đâu ra hở bác. Hjxhjx.

:dance:
👼
bác có 9tr3 rồi,bán con i9003 tầm 5 chai nữa là đủ.😁
èo. em bán máy đi xong mới đc tổng cộng là 9tr3 ý bác ợ ( tính cả xiền bán máy ùi ) . hjx. chứ ko e cũng xúc Galaxy Nexus liền. hjx
thế thì bác cứ giữ máy này lại dùng,đợi đủ tiền làm con xperia s luôn.😁
Con này chip hiệu năng thấp và camera k đc dánh giá cao bác ợ mặc dù là 12 chấm. :happy:

:dance:
👼
nó dùng cpu giống htc sensation hay sao ấy ạ.cơ mà sao sony khoái thằng quallcom thế nhở?toàn làm cpu hiệu năng kém ko ah.cơ mà bù lại nó có thêm 2 cải tiến về công nghệ âm thanh.hình như dc trang bị thêm cái clear bass với clear sound gì gì đó thì phải.nên nhạc nhẽo nó là vô đối rồi.😁
Đấy chỉ là bản thử nghiệm thôi chứ đã phải bản chính thức đâu,còn chỉnh sửa nhiều mà.

nghe nói là chip qualcomm nó giá thành tốt với cả chạy đc 4G. hjx . ko bít phải ko. mà ở đây có bác nào tư vấn đc TV ko ? em qua box TV nhờ các bác tinhte tư vấn mua cái TV mà sao vắng vẻ dã man. cùng là công nghệ mà smartphone có vẻ ưu ái hơn TV nhỉ. hjx...
Mua TV nếu nhiều tiền thì chơi Sony,ít thì Pana,cứ thế mà táng thôi.
beckham772
ĐẠI BÀNG
12 năm
em để lại bác cây HTC DS S còn bảo hành tháng 7 mua tại TGDĐ giá 6tr bác muon mua k?
Ôi bây giờ mới phát hiện ra là con Sensation chạy Antutu Benchmark còn thấp hơn cả 2x. Một điều khá ngạc nhiên là con 2x này còn có điểm cao hơn Atrix 4G (cùng chip, khác ram)

Con Sensation chạy Benchmark thì điểm graphic 2D và 3D tương đương S2, nhưng điểm CPU thì thấp thậm tệ, phản ánh khá đúng nhược điểm của em nó
tv mấy tiền bác?

---------- Post added at 06:34 PM ---------- Previous post was at 06:30 PM ----------

thì đúng mà bác,vì kiến trúc A9 của tegra2 mới hơn và có hiệu năng cao hơn so với kiến trúc cũ A8 của msm8260 mà bác.còn con atrix thì em chả biết bị gì:p.
không biết có ai có Atrix 4G không nhỉ, để chạy Antutu Benchmark thử xem. Chi tiết từng thứ thì mới biết được tại sao nó thấp
cũng khó để biết đấy bác ợ,vì nó nhiều ram hơn cả 2x,cpu giống hệt,nếu khác chắc chỉ khác hãng sản xuất ram và chip nhớ thôi.
Vì Antutu nó có thêm mấy điểm liên quan đến Database IO, SD card write/read nên có thể 2x được điểm cao hơn.
bác lại vote cho Sô Ly roài. hjx. học sinh cấp 3 lấy đâu lắm tiền mà mua hở bác. tầm 11tr thôi bác ợ. Sô LY toàn là 50tr trở lên trông to to có vẻ mới ngon. hjx.

---------- Post added at 12:32 PM ---------- Previous post was at 12:32 PM ----------

11tr tiền nha bác 🆒
nghe lói toshiba cũng tốt bác nhỉ :running:
samsung thì nhiều lắm bác ợ. nhà bác đang dùng con nào em tham khảo đi mua phát 😁
nhà mình ông già đảm nhiệm toàn bộ khoản TV nên mình chẳng biết gì :D, đợt vừa rồi còn lắp luôn cả HDTV, myTV một đống loằng ngoằng cả lên

Thị phần TV của Samsung bây giờ đang đứng đầu trên thế giới nên xét về chất lượng là bác có thể yên tâm mà dùng
hehe. thi thoảng rảnh cũng phải ngó xem đời TV lên net xem xem phát chứ. hì. :eek:
smartphone hình như cũng SS nhiều nhất hay sao ý nhỉ, ko biết chất lượng tốt ko vì lần đầu mình mua ko hay xem nhìu TV lắm .
nghe nói Sony với Sharp cũng rất tốt 😃
Cty tớ làm trung gian,phân phối thôi chứ ko sản xuất,nói chung là pp tất cả hàng điện tử,điện lạnh của các hãng Nhật như Toshiba,JVC,Pana,Sharp... chi nhánh chỗ tớ chỉ có Toshiba,đúng ra thì cũng ngon đấy nhưng do công nhân xếp dỡ họ làm như phá,TV mà ném cứ ầm ầm như ném cục gạch nên hàng bảo hành trả về rất nhiều,khoảng 8-10%.Nếu thích Toshiba thì cứ mua nhưng tránh các loại 32 và 40 ra là đc. 😁

---------- Post added at 09:16 AM ---------- Previous post was at 09:08 AM ----------

Nhưng khổ nỗi 11t thì ko đủ mua 42 nên tớ mới khuyên mua pana,còn ai có phòng riêng nhỏ nhỏ,lại đam mê bóng đá thì nên mua con 24PC1V or 24PC10V,đây là loại đặc biệt trong dòng LED POWER mà em Hà Tăng vẫn quảng cáo đấy,loại này tích hợp bộ lưu điện bên trong nên khi mất điện vẫn xem đc 2,5h nữa-thừa cho 1 trận bóng đá :D
toshiba ngon mà bác.cơ mà em chả biết nên mua cái nào:p.

---------- Post added at 07:44 PM ---------- Previous post was at 07:41 PM ----------

cơ mà em nhớ là đọc thấy nhận xét ở đâu đó là lúc dùng atrix nó cứ lag lag sao đó bác ạ.chả biết bị gì.hay tại bản rom?
annyboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
........ lên dc 9 củ rồi các bác tình hình là có thể galaxy S2 2nd nhưng mà lỡ e bị thuốc mua phải hàng dựng thì chắc e tự tữ quá , có kinh nghiệm gì khi mua hàng 2nd k chỉ em đi
mình nên mua bản quốc tế cho tốt phải k . galaxy S2 cty , galaxy S2 Korea , galaxy S2 HD LTE , giải thích cho e 3 cái tên này 😃
nói về S2 thì mình ko biết nhiều lắm nhưng cũng có tham khảo thì

- bây giờ hàng cty chỉ có SS I9100G , đây là bản rút gọn của I9100 , cái chip là của Ti OMAP dùng đỡ tốn pin và nóng máy ( nhưng những bản rom của I9100 ddefu khắc phục đc rồi. bản này ko nên mua.

- S2 korea có m250s và m250k. nếu mua đc 2 bản này là tốt vì mình xem điểm test thì 2 con này hơn I9100 . bác ntp2503 đang dùng con M250K hay sao đó 😃

- S2 HD LTE thì bị lỗi phần tin nhắn, ko rõ là có rom khắc phục chưa, nhưng ko hỗ trợ nhiều = I9100 vì đây là dành cho thị trường hàn quốc. bọn Hàng Xẻng :p

bác qua cellphoneS mua S2 hàng cũ ý có 9tr2 thôi ko thì ........ thêm 10tr2 làm con S2 Orange Pháp mới nhanh kẻo hết hoặc ko thì ........ tiếp đc 14tr làm con galaxy nexus or note cũng đc bác ợ. còn nếu ko nữa thì cứ đánh nhiều nhiều chờ em S3 , LG và HTC 4 nhân sẽ ra. hahahahahah :bounce::wavespin:
annyboy
ĐẠI BÀNG
12 năm
tks bác đã giải thích hihi , nghe bác nói đánh lên 10tr2 mua cái này , đánh lên 14tr mua cái kia , cứ như e là thần bài , thua hết thì làm con x1 xài à :mad:

---------- Post added at 10:33 PM ---------- Previous post was at 10:31 PM ----------

sao e thấy ai cũng thích xài hàng S2 orange Pháp vậy bác

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019