Dự thảo mới ở Anh cho phép các công ty như Google, Facebook có thể mở trường học và cấp bằng

Duy Luân
16/5/2016 23:3Phản hồi: 9
Dự thảo mới ở Anh cho phép các công ty như Google, Facebook có thể mở trường học và cấp bằng
Trong dự thảo thay đổi về hệ thống giáo dục của nước Anh, các công ty như GoogleFacebook hoàn toàn có quyền mở học viện riêng của mình và cấp bằng cho học viên. Đây là cách mà dự thảo đảm bảo rằng các công ty sẽ đào tạo được nguồn nhân lực đúng theo yêu cầu của mình, cũng như cung cấp cho người nhân nhiều lựa chọn về trường học hơn. Dự thảo còn khuyến khích cạnh tranh giữa các học viện và cơ sở giáo dục để nâng cao chất lượng từng ngày. "Bất kì ai có thể chứng minh họ có khả năng dạy tốt và vượt qua các tiêu chuẩn cao của Bộ giáo dục đều có thể bước vào sân chơi. Nếu chúng ta đặt quá nhiều sự quan tâm về việc đơn vị giáo dục đó có lâu đời hay chưa thì nó sẽ làm giảm đi việc mở cửa các học viện mới có chất lượng." Tất nhiên, đây mới chỉ là dự thảo và nó còn phải được chính phủ Anh thông qua thì mới trở thành hiện thực.

Nguồn: The Next Web
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình phải đăng ký học thôi.
baohuy0112
ĐẠI BÀNG
8 năm
Viet nam mình cho cty mở trường từ lâu rồi tiến bộ thật
Fpt. mai linh , sonadezi
kecatin
TÍCH CỰC
8 năm
Em xin chân thành cám ơn google, cám ơn wikipedia, cám ơn tài liệu chấm vi en và sau cùng là cám ơn bác hồ đã giúp em hoàn thành bài đề án tốt nghiệp ngày hôm nay, em cũng chả nhớ nổi tên thầy hướng dẫn tốt nghiệp của em là ai mà cám ơn nữa, mà thôi thầy ấy có làm gì đâu mà cám với ơn. 😁:D:D:D:D:D
jackback9296
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cứ thử tưởng tượng mình có cái bằng cấp cao của Thiên Ngọc Minh Uy mà coi
Chúng ta là ai?
Chúng ta sẽ làm được?
Tôi tin bạn
FPT còn làm trước họ mấy năm 😃
thinhmaya
ĐẠI BÀNG
8 năm
Ơ sao bên Việt Nam mình có FPT mở trường từ lâu rồi mà, có khi nào bên ta tiến bộ hơn bên Tây ở khoản này không ta ?
bbvc
TÍCH CỰC
8 năm
Hướng đi rất hay, DN họ biết chính xác cần đào tạo những kĩ năng cần thiết cho công việc thực tế. Đỡ tốn kém thời gian và nhân lực cho những môn không cần thiết. Và chắc chắn một điều không có môn Mác-Lê Nin 😁
ngocchuot
ĐẠI BÀNG
8 năm
jk: thời gian học các môn mác lênin và pháp luật đại cương nhiều hơn bất cứ môn chuyên ngành của bác sĩ đa khoa 😃
doimatvn
ĐẠI BÀNG
8 năm
Cái này việt nam có từ lâu oy nha.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019