Đua đòi :P đánh đen 87r :) @@

tieuho9311
22/11/2012 5:39Phản hồi: 26
hihi thấy ace đánh đen đẹp quá, bắt chước làm theo nhưng xấu cực kỳ 😔 hichic, nhưng dù sao cũng là lần đầu tiên nên cũng tạm chấp nhận, post vài tấm hình mong ace góp ý hihi 😃, chém nhẹ tay thui hihi😃.

Dung nhan e nó trước đây: http://www.tinhte.vn/threads/1681209/

Sáng sớm chạy đi mua giấy nhám mà k biết mua loại nào cứ kêu chủ tiệm lấy loại mịn nhất hihi, nhưng lúc trà e thấy nó trầy hichic. Sau 3 tiếng lấm lem rốt cuộc cũng xong nhưng k đẹp chút nào hihi, ít ra cũng "đỡ hơn" lúc đầu hiihi. Còn cái màn hình xấu kinh khủng để mai e mua cái khác lắp vào hihi 😃

E trà cana nhiều lần mà sao k bóng bảy như mấy bác, e có làm sai bước nào k?? hii

ĐÃ NGHE LỜI KHUYÊN CỦA ACE, E đi mua giấy cũng chỉ còn loại 1000 thui, hichic hihi
26 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

3yE
ĐẠI BÀNG
11 năm
Do bạn đánh bước bằng giấy nhám mặt nhựa đã bị xước sâu rồi nên chùi cana nó không bóng đc bạn ah. Bạn dùng nhàm loại bao nhiêu để đánh?
@3yE oh, k bít nữa hihi, nhưng e kiêu loại mịn nhất , 8k/ 1 miếng, cái vỏ này trầy ghê lắm, e trà lâu lắm mới thấy nó bằng phẳng dc chút hichic
ngon nhỉ . 😁
@khangvt1992 hihi, e thấy xí lắm bác ơi :p
@tieuho9311 dẫu sao đánh đen cũng vất vả lắm bác ạ
@khangvt1992 uhm hic đau hết cả tay 😔
kangb2l
ĐẠI BÀNG
11 năm
Em mua loại 8k chưa là mịn nhất đâu...Ra cửa hàng sơn bảo bán giấy nhám P1000 hoặc loại 20k/tờ về chia vuông ra khoảng 5x5cm rồi vừa ngâm vỏ vào nước vừa chà...😁 khi nào thấy đủ đen thì ok lấy lên đánh cana...Em có thể mua về chà lại lần nữa a nghĩ sẽ hiệu quả hơn :D
@kangb2l hihi, thank a để khi e mua lun mặt kiếng, trà 1 lượt rùi post thành quả lên cho mọi ng sau hihi
@kangb2l ah mà cho e hỏi lun là đánh cana thì đánh nhanh hay chậm, bao nhiêu lần là đủ hihi
kangb2l
ĐẠI BÀNG
11 năm
@tieuho9311 em đánh đen xong lau khô hoặc dùng máy sấy khô vỏ thì tốt wa' rồi dùng cana bôi đều vỏ máy để khô khoảng 5p rồi bắt đầu đánh...đánh đi đánh lại khi nào thấy độ bóng càng lúc càng cao thì thôi 😁

P/S: Lưu ý trong lúc đánh em dùng vải thun cotton đừng đổ lông chà mạnh nhanh và liên tục thì độ bóng càng cao

Chúc em thành công ;)
Tặng em tấm hình tham khảo. 87C của a nhé!
@quangluongqt O_O thế bạn mail cho mình cách đánh chi tiết và các dụng cụ đc k :D để mình mày mò xem ntn :D mail mình : bomchelsea185@gmail.com
QuyetLE
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangluongqt nhìn phê quá😁
Tuấn Cake
ĐẠI BÀNG
11 năm
@quangluongqt nhìn ảnh của bác mà e ngỡ mình đang mơ
lxh1290
TÍCH CỰC
11 năm
@quangluongqt vãi bác . bóng như sơn ô tô 😁