Đưa dữ liệu từ BDM vào BB

huongnguyen_09
3/10/2008 15:22Phản hồi: 14
E đưa dữ liệu từ BDM (e đã cài bản mới 4.6) nhưng khi muốn tải dữ liệu vào BB thì nó cứ đòi đuôi .alx hoặc .ali là ntn ạ?
E đã thử đổi đuôi thành .alx và .ali nhưng nó lại hiện ra chữ "...No additional applications designed for your device were found" j` j` đó ạ
bh làm ntn ạ??? Hu4
14 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

smartfone
TÍCH CỰC
16 năm

Tại vì hệ điều hành OS chỉ nhận file có đuôi là .alx hoặc .ali thôi! Cũng giống như máy điện thoại mà chỉ nhận đọc những file nhạc có đuôi .mp3 hoặc .wma thôi!
Còn dòng chữ "...No additional applications designed for your device were found" là do bạn đã chạy soft này trên BB rồi nhưng đã remove nó(bỏ đánh dấu trong BDM) giờ bạn chỉ cần tìm lại và đánh dấu lại là xong! Chúc bạn thành công!
:biggrin9gp:Nói rõ hơn chút:biggrin9gp:
Để cài 1 phần mềm vào BB thì file COD của phần mềm đó phải được add vào BB của bạn. Có 3 cách để làm việc này:
1. Cài trực tiếp trên BB bằng file JAR hoặc JAD (chủ yếu dùng cho các máy có thẻ nhớ): Vào media, chọn explorer, tìm đến file JAR hoặc JAD cần cài đặt và kích hoạt và làm theo các hướng dẫn hiện ra.
2. Cài gián tiếp thông qua BDM (Dùng cho mọi đời máy): Vào mục add program trong BDM, tìm đến file ALX vào chọn OPEN, chú ý: file COD tương ứng phải nằm cùng folder với file ALX. File ALX là file mô tả thông tin để BDM có thể nhận diện và add file COD lên BB:biggrin9gp:
Vậy đó😁
a ơi, BB e là 8110 mới mua, bh tải j` từ BDM sang cũng bị restart lại, hik... Máy e có vđề j` k a??? e lo quá
smartfone
TÍCH CỰC
16 năm
😁:D:D:D
Tất cả các ứng dụng khi intall qua BDM lên Blackberry đều phải khởi động lại để kích hoạt bạn ạ! Đấy là việc không tránh khỏi và cũng không ảnh hưởng gì cả! Bạn đừng lo! Mà thiên vị quá! Tại sao không thanks tớ mà lại chỉ thanks bác kia?
smartfone
TÍCH CỰC
16 năm
Tất cả các ứng dụng khi intall qua BDM lên Blackberry đều phải khởi động lại để kích hoạt bạn ạ! Đấy là việc không tránh khỏi và cũng không ảnh hưởng gì cả! Bạn đừng lo! Mà thiên vị quá! Tại sao không thanks tớ mà lại chỉ thanks bác kia?
ko hẳn là tất cả đâu:D. Chỉ có cài theme là lúc nào cũng phải restart:D
smartfone
TÍCH CỰC
16 năm

Em cài cái gì nó cũng Restart lại mà! Chỉ khác là nhanh hoặc chậm tuỳ vào dung lượng của soft cài thêm thôi!:D:D:D
bác ơi, tui thank bác nhiệt tình rồi, bh nhờ bác chỉ dùm tui cách up rom w, tôi muốn os 4.5 bác ạ! Tôi search trên diễn đàn cách up rồi mà k down đc os 4.5 về... cho tôi link và chỉ jùm đc hok??? Nhờ bác júp tui, tui thank bác n`n`n`
smartfone
TÍCH CỰC
16 năm
Bạn cần ghi rõ phiên bản room cần up thì mình mới có thể tìm cho bạn được nhé! Vì room 4.5 cũng có nhiều phiên bản mà!
A ơi, os 4.5.069 đc hem a, plz...
Tks a! :p
Cám ơn các Bác, việc có Explorer trong Media mà tớ không biết nên cứ đi tìm soft explorer nhưng chưa được.
phjeulang
ĐẠI BÀNG
16 năm
Hàng về!

Rom 4.5.0.69 :
http://updateservice.t-mobile.net/blackberry/download/folder.do?ref=%2Fservices%2Fftp%2Fproftp%2Fservers%2Fupdateservice.t-mobile.net%2Fanonymous%2FTMUK%2Ffreedownload%2FDevices%2FRIM+Devices

Click zô link này==> chọn United kingdom( lá cờ Anh) ==> nhìn bên trái có dòng: Free dowload area> Click zô đó++>
tiếp theo hiện ra mấy dòng có icon màu hồng: chọn cái đầu tiên tên là:Devices==> sau đó lại hiện ra một dãy nữa ==>
chọn cái cuối tên là : RIM Devices ===> Nó hiện ra một dãy các đời máy..bạn chọn loại máy của bạn rui click zô dow về-----(Muốn nhanh thi xài IDMan mà dow)
Đủ cụ thể chưa😁
tải về cài zô PC rui up---
Tui dùng 8110 up rum này chưa có lỗi lầm gì:p
Tiện thể up luôn cho tui một phiếu THANK nhé:D
sao e may cay flie .alx vao BDM ko dc vay may bac ..no cu bao loi...tuc va~i...may bac chi dum e voi..thanks may bac nhieu lem....
camsealion
ĐẠI BÀNG
15 năm
Vừa phát hiện ra cái này. Up em BDM lên 4.7 sẽ có tích hợp phần update cho BB. Kết nối internet và chạy em này thì sẽ tự động up lên rom mới nhất. Wow, quá tiện lợi. Không cẩn phải chạy vòng vòng tìm rom.😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019