Đúc kết về 3rd

kieuqtoan
5/7/2011 16:36Phản hồi: 8
Em có đọc bài của bác leminhthong cũng như rất nhiều bài 3rd khác trên diễn đàn.
Như có bác vipkyd nói là khắc phục được rồi (8 ngày - chưa biết sau thế nào) nhưng có thể thấy là không còn mấy người nữa (trừ khi xuống 4.6 hoặc tàu khựa)
Hơn nữa dạo này thấy tăng đột biết cái bệnh này

Em có vài lời thế này:
Nếu thực sự như bác leminhthong nói:
Như thế là cái này hoàn toàn ở phía nhà cung cấp.
Vậy Mobifone có nhất thiết phải:
Em nghĩ chỉ là thằng Viettel nó nhận ra cái này là cái BlackBerry > Tao chặn mày
Còn Mobifone thì không. Tao không chặn dù mày có là cái gì
Nếu thực sự là Viettel nó chặn theo cách nhận ra "cái này là cái BlackBerry" thì vô vọng
Mong là không phải như vậy

Và còn chưa hiểu tàu khựa nó chế cái kiểu gì nữa :banghead:
Bác nào cho em hỏi bên tàu khựa nó có bị cái lỗi này không?
Nếu không bị thì cũng chỉ là tình cờ bản nó làm lại chưa được 3rd ở Việt Nam đúng ko?
hết 😷
8 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

háo hức vào đọc xem bác đúc kết thế nào, hic.
Cho dù Viettel nó chặn theo kiểu gì thì chắc chắn vấn đề vẫn nằm ở tại bản rom của BB ! Hay vì 3rd ko có certificate của Viettel nhỉ ? ^^
Network Drop/Broken Net" Syndrome rất phổ biến tại China.
chinhtd
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bạn ơi! Lập cái topic thì phải có gì mới hoặc giải pháp gì hiệu quả chút!

Vấn đề blackberry bị viettel chặn mình nghĩ ko phải. M dùng rom tàu khựa, sim vịt teo, apn vẫn xuất hiện blackberry.net, ... nhưng dùng từ tháng 6 tới cách đây 3 ngày (trc khi mình chuyển sang mobi) thì vẫn OK, chỉ duy nhất 1 lần lỗi opera!

Còn lỗi 3rd thì nhiều bác nói về cái null pointer là đúng ùi, cái này do mạng của thằng vịt teo nó lăng ba nhăng ko ổn định nên lúc kết nối kiểu này, lúc kết nổi kiểu khác mừ thằng blackberry thì bảo mật cao, ngứa mắt là nó khóa liền! Như vậy em nghĩ thằng vịt teo nó chẳng mất thời gian mà khóa blackberry đâu. Nếu nó khóa thì khác gì "tự tay bóp ..." 😃
Mình không nghĩ nhà mạng chặn,làm thế không có lợi,chẳng qua là thiết bị mạng lởm nên không ổn định thôi,bb lại yêu cầu khắt khe về kỹ thuật hơn.
Em gà cũng chẳng biết do cái gì.Nếu đúng do mạng chập chờn gây nên thì khó thật.Nhưng tại 4.6 không bị các bác nhỉ.Phải chăng 4.6 bảo mật kém hơn.
manhps
TÍCH CỰC
13 năm
hic đến lúc nào ae mình có thể dùng 3rd với sim vịt teo đây :-<
bonhim
ĐẠI BÀNG
13 năm
Bà hồi giáo không che mặt này có vẻ cũng nghiền ngẫm nhiều đấy nhưng đúc kết lại là chẳng đúc kết gì cả, chỉ có 2 câu hỏi cuổi bài....?
Tóm lại là chẳng có gì để tóm cả.
Trứoc giờ tui chỉ dùng Nokia, nghe thiên hạ dùng BB nói nhiều, đng có cái Bold 9000, nhận xét sau khi dùng 1 tuần nay:
- Còn lỗi ứng dụng nhiều, nhưng luôn có update để bàn dân thiên hạ dùng và test nên cũng thấy thú vị, không biết test riết có ảnh hưởng gì đến béo không
- Cầm thấy pro hơn E72, ứng dụng không nhiều hơn thôi - chắc hàng Mỹ nên kiếm pm cr* hơi bị khó hay sao mà thấy hơi bị ít
- Bold em dùng os 411 chuyển qua 681 để cải thiện về việc nhận và gửi MMS nhưng thấy cũng k đc ( nhiều Bác trên forum nói dùng MMS trên bảng 681 thì nhận được tin nhắn MMS- nhưng k phải vậy), nhưng lại bị phần AddOnis, nếu On pm này thì màng hình hay sáng màn hình và sáng liên tục. Nên đành chuyển qua dùng lại 411. Không biết phiên bản AE nhận xét và đưa ra ý kiến đã tổng quan chưa chứ tôi thấy hình như các AE này dùng BB như chưa khám phá toàn diện nên đưa ý kiến hơi bị cá nhân quá
- Cái tui thích nhất này là chẹck gmail, rất thích....
- Tích hợp GPS nhưng ứng dụng cho GPS ít quá, thua cả dòng nokia.
Mong sao có nhiều ứng dụng hơn dùng mói đã

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019