Ducati Superleggera V4 - trọng lượng khô 159 kg, 220 mã lực, khung sườn bằng sợi carbon

su béo béo
10/2/2020 4:49Phản hồi: 107
Ducati Superleggera V4 - trọng lượng khô 159 kg, 220 mã lực, khung sườn bằng sợi carbon
  • Ducati Superleggera V4 sản xuất giới hạn 500 chiếc trên toàn thế giới, hi vọng anh em biker Việt Nam có người rước em ấy về.
  • Thân xe được làm bằng sợi carbon.
  • Với trang bị cơ bản, xe nặng 159 kg với 220 mã lực. Còn khi sử dụng ống xả akrapovic trọng lượng sẽ giảm xuống còn 152kg và mạnh 234 mã lực.
  • Anh em có thể trao đổi thêm về xe tại Tinhte.vn/xe

Ducati vừa giới thiệu siêu phẩm của mình là chiếc Superleggera V4 cực kì đẹp và mạnh mẽ. Chiếc xe nổi bật trong màu của đội đua MotoGP 2019 của Ducati và chỉ sản xuất giới hạn 500 chiếc trên toàn thế giới. Đây là một chiếc sportbike đặc biệt và một trong đó là việc sử dụng sợi carbon rất nhiều trên xe, khung sườn của xe cũng được làm bằng sợi carbon.

Với việc sử dụng nhiều chi tiết bằng sợi carbon sẽ giúp xe nhẹ đi được 6,6 kg nên trọng lượng khô của xe chỉ nằm ở mức gần 159 kg. Còn nếu như xe đi bộ ống xả Akrapovic thì trọng lượng còn giảm thêm nữa và ở mức khoảng thấp hơn 152 kg. V4 Superlegera được trang bị khối động cơ Desmosedici Stradale R V4 với dung tích 998 cc. Động cơ này cho công suất 224 mã lực. Còn khi chiếc sportbike này kết hợp cùng hệ thống ống xả của Akrapovic, mức công suất của xe đạt mức 234 mã lực.

Ducati Superleggera V4 được trang bị phuộc sau bằng titan và phuộc trước của Ohlin. Nó còn được trang bị thêm cánh gió bằng carbon có tác dụng tăng lực ép xuống mặt đường. Cụ thể nhờ có cánh gió mà xe có lực ép khoảng 50 kg cùng với tốc độ lên đến 268 km/h, cao hơn 20 kg so với mẫu V4 S.

Ở thời điểm hiện tại vẫn chưa có giá bán chính thức, giờ cũng chỉ chờ đợi thôi. Mình hi vọng sẽ có anh em biker của Việt Nam sở hữu em siêu phẩm này.

Nguồn: Robbreport
107 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Du lúc nào cũng có trọng lượng xe đáng nể
phanbao
ĐẠI BÀNG
4 năm
Xe này không chở ghệ được
Kenny Huynh
ĐẠI BÀNG
4 năm
@phanbao Chạy con này em bỏ con ghệ ở nhà. . Cưỡi nó phê hơn con ghệ chục lần nha nha
ThaiCaly
TÍCH CỰC
4 năm
@phanbao ra đường e cưỡi con v4 này, về nhà e lôi ghệ ra cưỡi bù
imilnt
TÍCH CỰC
4 năm
@phanbao Đi xe này đi một mình sướng hơn. Có người ngồi sau không thoải mái... núi đè, ghệ đè, mỏi cổ mỏi vai thấy bà
@phanbao Để nó ôm phía trước ngược lại kiểu 69 đó ... phê 😁
gking123
ĐẠI BÀNG
4 năm
"Với trang bị cơ bản, xe nặng 159 kg với 220 mã lực. Còn khi sử dụng ống xả akrapovic trọng lượng sẽ giảm xuống còn 251kg và mạnh 234 mã lực."
Sao từ 159kg giảm xuống 251kg. Sai rồi ad?
abc261181
ĐẠI BÀNG
4 năm
@gking123 mình cũng thấy sai sai
@gking123 sori bác, gõ lẹ quá nên chắc lọt qua số 2, mình đã edit
Xperios
TÍCH CỰC
4 năm
"Với trang bị cơ bản, xe nặng 159 kg với 220 mã lực. Còn khi sử dụng ống xả akrapovic trọng lượng sẽ giảm xuống còn 251kg và mạnh 234 mã lực."
WTF???
@Xperios mình đã edit, lọt chọt tay 1 xíu. Cám ơn bác
HMToon
CAO CẤP
4 năm
Chỉ biết ước!
Phu Audi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Nhìn thích lắm nhưng mà k có tiền =))))
ddamme
TÍCH CỰC
4 năm
DƯ CẢ TỶ
151Kg ad ơi @@
@gemini9p_profamily cám ơn bác đã nhăc, mình đã edit lại
Mod tinhte dốt toán à, tưởng đâu kém mỗi chính tả thôi chứ? 159, 251?????
@cupeastupid vậy lộn số 1 và số 2 là dốt toán hả bác 😁 mình sửa rồi. tay do dính số thôi mà
@su béo béo À, vậy tôi xin lỗi. Tức là chỉ kém chính tả thôi. :D
@cupeastupid Lâu lâu sơ sẩy xí anh em làm căng quá :D
Nó mạnh hơn cải BMW E300 luôn đấy. Ôi vãi
JKer
ĐẠI BÀNG
4 năm
@baotam2101 Có BMW E300 hả bạn
Handsome Boi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@baotam2101 Ghê vậy, BMW E300 luôn. Mà chắc thua Mercedes M3
hóng tiếp bình luận rằng xe này đi mưa không được. điều chắc chắn là không chở ghẹ được oy
@Phan Huy Thọ Mấy dòng cafe race còn bọc ống xả chứ sport đi bọc ống xả ai ngửi nổi bác, cùng lắm độ bô carbon hoặc titan cho giảm chút nhưng vẫn nóng lắm
@Phan Huy Thọ Sao không đi mưa được. Không đi mưa được vậy chắc đi trong tut kính à?
@dlv.thickgame không phải, thường mấy con sport này sẽ nhận được com đại loại như: xe này đi mưa xình văng lên ngồi sao, bla..bla...
Jie
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Phan Huy Thọ Mưa ngại đi bắn lên tới trước đầu, =)) người ngồi sau thì mỏi dã man, sport chỉ đi 1 mình thôi
hieppm121
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có gì đó sai sai???
@hieppm121 mình đã edit lại, cám ơn bác
Băn khoăn là cái ống xả zin theo xe sao nó nặng vãi mứt vậy ta! Lắp trang bị tiêu chuẩn là akr rồi tăng giá lên có khi người ta còn mê hơn là về độ.
@ptp49 Vấn đề về khí thải, tiếng ồn. Pô zin nó có bộ phận giảm âm và kiểm soát khí thải. Làm như bác ko xuất xưởng nổi ở Âu Mỹ đâu!.
@ptp49 Nó muốn lắm mà không được bác ơi 😁
Jie
ĐẠI BÀNG
4 năm
@ptp49 Pô zin thường có bụng bô, còn bô độ chỉ gắn cổ, bụng nó mới nặng, lon độ thì nhẹ tênh, xe mình cái bụng chắc cả 15-16kg gì đó
Con này về Việt Nam chắc cỡ 2 3 tỷ hơn @@
@Quân Mã chưa có giá chính thức, mà nghe đồn là khoảng 100.000 USD, về Việt Nam còn cao hơn như vậy nhiều nha bác ơi.
@su béo béo Em nhớ mại mại cũng tầm 100k 😆 về Việt Nam x2.5 hoặc 3 thôi mà 😃) bản này chắc chỉ có Ý sx nên k rẻ đc như Thái xuất.
w810i
CAO CẤP
4 năm
@Quân Mã Xe máy thì x2 lên thôi là béo 3-4 bên rồi, chứ chưa có con nào x3 đâu, trừ khi phải “thủ tục phức tạp” quá 😁
@w810i Vâng bác, xe máy thì em k để ý lắm, b là nó cũng đôn khá cao
"Khô" - ý bạn là "Thô"
hoangemini
ĐẠI BÀNG
4 năm
@daot096 Ủa Khô đúng rồi bác? ý là trọng lượng xe khi chưa đổ xăng, dầu....
niknAmu
TÍCH CỰC
4 năm
@daot096 Trọng lượng khô của xe là chưa tính xăng, nhớt, ắc quy, biển số đó b 😃
Xe nhẹ thật, đi bay phải biết!
@JaegerH.. có cánh gió nữa đó bác, chạy nhanh thật nhanh rồi cất cánh luôn haha 😁
niknAmu
TÍCH CỰC
4 năm
@su béo béo Thật k tưởng tượng nổi 220 ngựa lại chở có 159kg....nài vớ vẩn leo lên đề pa dễ mất lái về trời qá 😔
xe này không chạy grab được
@em đang làm gì vậy mua xong đăng kí chạy bình thường bác ơi 😁
@em đang làm gì vậy Lấy wave đăng ký cho grab duyệt rồi lấy em ấy chạy thôi, cẩn thận gặp mấy bạn bóng 😁
@thaonhu1503 Quỷ sứ hà :D :D
@thaonhu1503 Quỷ sứ hà :D :D
asskicker79
ĐẠI BÀNG
4 năm
@em đang làm gì vậy xe này ko chở khách mà chạy grabfood thôi =))
Nghia NV
ĐẠI BÀNG
4 năm
KỲ QUAN CƠ KHÍ - CÔNG NGHỆ <3
Đjep ghê

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119