Dùng 3D Touch để mở cửa sổ chạy đa nhiệm đã quay lại trên iOS 11.1 beta 2
Nam Air
3 năm trướcBình luận: 149Lượt xem: 46.826
Dùng 3D Touch để mở cửa sổ chạy đa nhiệm đã quay lại trên iOS 11.1 beta 2
Thành viên Trung Nguyên cho anh em biết là tính năng 3D touch để chạy đa nhiệm đã quay lại trên bản iOS 11.1 beta 2. Tính năng này tuy nhỏ nhưng được rất nhiều anh em sử dụng, không hiểu vì sao Apple lại bỏ nó đi mất gây nên nhiều bực bội, giờ nó xuất hiện lại thì chắc là nhiều người sẽ vui lắm.

Video demo:

https://www.facebook.com/groups/Grouptinhte/permalink/592801254177157/

Máy mình không chạy beta 11.1 nên không biết còn tính năng nào hay không, anh em chia sẻ nhé!
Hy vọng bản 11.1 chính thức Apple không nổi hứng bỏ nó đi tiếp 😁
Tích hợp phần cứng rồi bỏ tính năng đi thì cũng đúng là chỉ có Apple mới làm dc. ^^!
@tuanokvt bản trước chỉ là quên thêm đoạn code thôi, nhiều tính năng quá chưa rà soát hết đc, nay rà đc thì copy thả code là ok 😁
@tuanokvt Bản trước đang nhúng code hao pin, lag máy để lừa mấy con gà con cừu lên đời rồi chết đã, giờ mới fix từ từ cho ifan lại lên đỉnh tiếp
cuối cùng thì củng lên đc rồi, hôm vừa lên thấy chức năng đó mất lại xuống lại
toàn bấm 2 lần nút home. 3D chỉ để xem nhanh thông báo!
@huuhanhctm1 bạn mở facebook, sau đó mở messenger. sau đó nhấn mạnh (3d touch) vào viền màn hình bên trái sẽ thấy đa nhiệm
@sisino1 Còn di chuyển con trỏ lúc type văn bản nữa chứ. Tuy ít ứng dụng nhưng hữu ích.
@huuhanhctm1 vuốt từ mép trái màn hình qua
Cái điện thoại bé tí ti, chạy đa nhiệm làm gì hả trời?
p/s: lời của hầu hết ifan trước khi iOS có đa nhiệm 😆
@brits Ý của người ta đấy ko phải là đa nhiệm mà chỉ là chuyển apps thôi bạn ạ
@futurex125 Thua symbian hết. Ẩn xuống game vẫn chạy. Tắt màn hình vẫn chạy. Cái này ipad cũng chịu.
@futurex125 là nó hiện menu các app đang chạy, chứ không phải chia đôi màn hình bạn nhé!
@Rock91lucky nó là hiện menu app đã chạy chứ không phải app đang chạy nhé bạn 😁
Càng ngày càng chán Tinhte! Mấy chữ + mấy cái icon biểu cảm + cái video/trích bài biết khác = Bài viết rất chi là "tinh tế"! Bước lùi lớn của Tinhte.vn
@Kemuho Người Việt có lẽ thích làm màu nên cứ dài là tốt.
Với mình: ngắn gọn, xúc tích là đủ.
@Airblade14 https://support.apple.com/en-vn/HT207582 switch apps or multitasking? Mod chuyên iOS mà cái multitask với recent apps cũng không phân biệt được

Use Multitasking on your iPad

With iPadOS, you can use Multitasking to work with two apps at the same time, answer emails while watching a video, switch apps using gestures, and more.
support.apple.com
@doantatthang Dạ em sai rồi ...
@muadtdd02 Vâng! chính xác mình là người Việt! theo ý bạn thì chắc bạn không phải là người Việt. Có lẽ bạn không phải là người Việt thật nên không hiểu mình đang nói về cái gì.
Chạy đa nhiệm gì cái này, đây là tính năng xem app vừa mở: Recent Apps mới đúng
@tancantn Mấy máy có phím ảo thì nó phải gạt lên mới hiện thanh Navigation 😆
Còn máy phím cứng thì đúng là chạm nhầm liên tục, ghét vãi
@X-one Người tiền sử phải leo núi, người hiện đại đào hầm đi trực tiếp qua núi
@hypous Hoàn toàn đồng ý với đồng chí.
Đa nhiệm là tính năng. Còn ấn mép để bật xem các apps nào đang chạy.
Nên cách nói đa nhiệm ám chỉ vụ này.
Mình đề xuất gọi vụ này là: tính năng hiện các ứng dụng đang chạy = recent apps
@futurex125 IphoneX nó có thanh kéo mà bác kéo lên nhẹ là về home, kéo lên giữa rồi giữ lại là đa nhiệm, nên cái này cũng không cần thiết với X.
Cái 3D touch có cho chọn lực nhấn mà, nhấn nó khác với chạm bác àh , cái này bác sài nút home ip7 trở lên mới biết được, thêm 1 nút thì chỉ làm một việc như android thì chỉ dùng mở recent app, còn 3D touch là cả màn hình, nó dùng được nhiều cái hơn ạh. Như vào cam thì chạm, nhấn nhẹ thì mở trình lựa chọn, vào setting, facebook,.... hay làm trỏ chuột,livephoto,... vànhiều cái khác cũng tiện hơn.
Nghe nói lỗi nên chua đua lên ở ios 11 . Giờ xử lý được là ngon rồi
Mình toàn nhấn home 2 lần
@trivietvalues Thuận tay trái mà hay cầm 1 tay như mình thì với home khó nên k thích. H nó quay lại r thì đợi bản 9 thức có là quất lên lun, vẫn đang 10.3.3
@bobdylan510 Kaka mình củng thuận tay trái
Mình toàn nhấn home 2 lần
@trivietvalues Bây giờ cần gì, trợ năng, cài đặt phím home ảo...ấn 1 phát vô luôn 😁
@Vịt 2019 Dùng từ 7 thì trợ năng làm gì? Bạn ko thấy nó vướng trên màn hình à? Bất tiện chứ chẳng thấy tiện cái gì.
Vui quá. Hị hị
ngon. vừa bán e kinh nguyệt xong. hóng X quá
3D touch cũng đc vài tuổi rồi mà thấy kô có gì gọi là nổi bật nhỉ? 😁
Dev cũng lười làm luôn! :D
Thêm nhiều emoji hơn. Pin đuối hơn
Apple đã mở lại sign 10.3.3 cho những ai lỡ lầm lạc lối lên 11, ô yea 😁:D:D
@nXsmile chỉ 6s thôi nhé bạn :D
@nXsmile 7 plus thì sao hả bác
@junbiyo ko có. chỉ 6s thôi.
Mình cài 3D touch lên nút home ảo là đa nhiệm lun, thấy nhanh hơn cái ấn vào góc này (ấn mạnh vào nút home ảo là ra trình đa nhiệm ấy)
@X-one iOS 11 cho chỉnh độ trong suốt của nút Home mà, mình ko xem phim trên điện thoại và cũng ko thấy phiền gì cả trong khi nút Home ảo lại có khá nhiều tính năng hay nên mình nghĩ là mình sẽ ko vứt cái điện thoại của mình đâu, còn bạn vứt của bạn thì mình ko ý kiến 😁
@WhiteGhost vẫn chậm lắm bạn ak.. mình cài nút home ảo giống nút home thật luôn, double tap vào home ảo ra đa nhiệm, single tap thì là nút home, 3d touch thì chụp ảnh màn hình
@n014latoi Đây mình dùng giống như bạn này, nhanh lắm. Khỏi sờ mó xem cái mép nó ở đâu, dùng rất là tự nhiên thoải con gà má.
@peed mở bằng cái cạnh cũng có cái hay của nó, thêm tuỳ chọn, vì ko phải lúc nào vị trí nút home ảo cũng thuận tiện..
Vẫn ít xài cái này. Double tap Home ảo nhanh hơn
Lol cứ tưởng nó bỏ luôn 😁, mừng ghê. Tự dưng double home hai lần vừa lâu lại vừa trùng với tính năng reachability.
Có ai từng xài cái thanh này ko vậy. Cứ stick trên màn hình vướng víu ko biết để làm gì
Ai dùng 7 cho hỏi lên 11 thì pin có tốt như 10.2 không? mấy tính năng mới mình cũng ko tha thiết lắm mà thấy nhiều bạn kêu Pin kém chưa muốn lên 😁
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019