Dùng cảm biến vân tay khoá bất kì ứng dụng nào trên Android

5/1/2017 16:34Phản hồi: 95
Dùng cảm biến vân tay khoá bất kì ứng dụng nào trên Android
Để trách sự dòm ngó tò mò từ những người hiếu kì xung quanh, chúng ta thường có nhu cầu khoá truy cập vào các ứng dụng nhạy cảm như Facebook, Zalo, tin nhắn, vv..vv.. Ứng dụng miễn phí trên CH Play tên FingerSecurity sẽ giúp bạn dùng cảm biến vân tay để khoá bất kì ứng dụng nào một cách rất dễ dàng. Vân tay sẽ hữu ích hơn chứ không đơn thuần chỉ là khoá màn hình và thanh toán điện tử

Yêu cầu cài đặt

Cài đặt - Thiết lập - Sử dụng
Để sử dụng tối ưu nhất, các bạn xem hình ảnh kèm hướng dẫn bên dưới

Sau khi cài đặt, ứng dụng yêu cầu chúng ta kiểm tra liệu có tương thích giữa phần mềm và phần cứng hay không, mình dùng Zen3 : tương thích tốt

Ngoài ra nó còn yêu cầu chúng ta đặt mật khẩu phụ để dự phòng sự cố, và yêu cầu chúng ta cấp quyền truy cập cho ứng dụng
Một vài tuỳ chỉnh nâng cao trong cài đặt của ứng dụng: Các bạn nên bật hết để có trải nghiệm tốt nhất, trừ cái cuối ra, vì nó sẽ giảm tính bảo mật của phần mềm
Quay trở lại giao diện chính, chọn vạo dấu "+" chúng ta có thể chọn các App cần khoá, ví dụ mình khoá MP3 Zing, các bạn có thể khoá bất cứ app nào có trên máy, kể cả hệ thống
Nếu bạn đã kích hoạt Improved Protection ở phần cài đặt, thì chúng ta có thể chọn khoá từng phần riêng biệt của ứng dụng, sau khi thiết lập mọi thứ xong, bạn đã có thể dùng vân tay để mở khoá ứng dụng
Lưu ý: Nếu tay bạn không nhận được do dơ hay sao đó, bấm vào logo của ứng dụng để nhập Pass dự phòng lúc nãy ta đã thiết lập

Mời các bạn chia sẻ thêm những tuỳ biến hay về cảm biến vân tay của Android để giúp quá trình sử dụng thêm thuận tiện
95 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

lâm.app
ĐẠI BÀNG
7 năm
bác nào dùng sámung thì có cái app lock khỏi cài cái này
lxh1290
TÍCH CỰC
7 năm
@lâm.app mình dùng ss s6 đây , applock trên chplay á
Mirrorsn
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lâm.app Applock nào hả bác phải tải ở ngoài à bác?
pvming
TÍCH CỰC
7 năm
@lâm.app Là ứng dụng thứ 3 hay của ss bạn.mình dùng ss nhưng ko biết. Có tải mấy cái trên chplay về thử nhưng toàn tào lao.
@lâm.app
Đang dùng A7 SS sao ko thấy app này nhỉ, bạn cho xin cái ảnh ứng dụng để tìm dc ko? Thanks
Ms có 5.1 chán ghê, đến phải làm con 6p thôi, n mà quen dùng 2sim phải ls giờ
I.Corp
TÍCH CỰC
7 năm
@toivaem986 Tui 5.0 cài dc nè
@I.Corp b cài pm trên bài đó hử, n mà tính ra cũng ko có cần gì để khóa cơ @@
Rij
TÍCH CỰC
7 năm
Và chờ mỏi mòn vẫn chưa thấy apple mở tính năng này cho bất kì ứng dụng nào. Kẻ đầu sỏ trong việc tích hợp vân tay lên đt vẫn ko chịu làm cho tới.
@NỒN.ĐÂY.THÂY! à quên outlook cũng có 😁 hihi sr b :D
@Lê Phú Khương Vietinbank cũng có. Lâu r. Momo sắp có. Nhiều app khác có nữa
mimosa1805
TÍCH CỰC
7 năm
@Rij Lên ios 10 một số ứng dụng đã có hỗ trợ vân tay nhé. Chẳng hạn như Yahoo cho đăng nhập bằng vân tay thay pass, nhưng việc khóa ứng dụng thì vẫn chưa thấy
ba_by02090
ĐẠI BÀNG
7 năm
Cái này rom chính hãng các máy Xiaomi đều có sẵn hết.khỏi phải sử dụng app của bên thứ 3.
Trên ios thì sao mod
ByY.6261
TÍCH CỰC
7 năm
@Lê Phú Khương JB rồi cài tweak. Lỡ gặp trúng thằng nó biết, nó muốn xem, nó đưa về safemode thì tweak hoạt động cái méo á.
@fanclubcongnghe IOS có Bioprotect
@ByY.6261 Nó đặt khóa vân tay với mật khẩu rồi có về đc safemode cũng ko vào đc máy nhé.
ByY.6261
TÍCH CỰC
7 năm
@tranthanhxd78 Nếu đặt khoá vân tay với mật khẩu thì khỏi cần dùng app lock làm gì. Trường hợp mình nói là biết được mật khẩu hoặc máy không có mật khẩu cơ
ứng dụng tệ... dùng lâu rồi. hơn 1 năm rồi. sao h còn đăng nhỉ
@mrwetcat mình thấy ổn mà bạn 😔
Đi ngủ đi em ơi... viết mấy bài viết không có gì là tinh tế hết ak.
phongm&e
ĐẠI BÀNG
7 năm
Hay quá, ông nào biết rồi đi ra để người chưa biết người ta tìm hiểu chứ.
@phongm&e Cháu nói đúng
😁 Chất quá an đờ roi =))))
android 4.4.2 haiz
Đang dùng Sky 870 , lên 6.0.1 nhưng không có vân tay chỉ có vân chim nên chịu
@hoanghung.tb 6.0 là bản nào vậy bạn? Bản Cyanogen hay RR vậy?
@Bạn và 500 Anh Em Cyanogen bác à , dạng cook thôi
konkot
TÍCH CỰC
7 năm
Lockdown pro ngon hơn nhiều
jlovec
TÍCH CỰC
7 năm
Đang dùng cái này kèm cái easyhome 1chạm về home. Nên nhìu khi xung đột😆 mở ud khoá lên dùng vân tay mở mà giữ lâu là về home .nhưng ko sao vẫm hay
lâm.app
ĐẠI BÀNG
7 năm
á đù e dùng note 5 :v
không bác down cái lock down pro cũng ổn đó
@lâm.app Á đù, tưởng note 7
selk1190
ĐẠI BÀNG
7 năm
@lâm.app Sao tui cũng note 5 không thấy đâu nhỉ?
Cái này xài từ thời nào rồi...ra lâu rùi mà chụy...
rockmaster
TÍCH CỰC
7 năm
Xài Oneplus có sẵn ko quan tâm ;))
@rockmaster thích nhé 😁
Trên máy ss thì app chính chủ là My Knox (thằng ss viết ra), tải về trên ggplay, máy mới mua về thì k có. Nó hay ở chỗ là tạo 1 vùng riêng để nhét dữ liệu riêng tư vào, không phải khóa cả app
😃😃😃 quá tuyệt cho android
Hai Dang Le
ĐẠI BÀNG
7 năm
Huawei có tích hợp sẵn luôn 😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119