Dùng chung hệ sinh thái tiện như nào?
Rất hay và hữu ích!/5 người
Didu
22 ngàyBình luận: 157
Nghiệp Apple mà 😁
cái đấy là rõ ràng rồi, đó là lý do vì sao mình stick được với apple từ lâu rồi mặc dù từng thiết bị riêng lẻ lại không phải là cái đúng ý mình nhất.
Đơn giản vì Apple ngon.
Nhiều cái chung hệ sinh thái mà vẫn chẳng ra gì
@hongphuc1992 Chơi HST của Apple là chuẩn chỉ & bá đạo nhất tại thời điểm nhiều 5 qua, hóng tới đây có hãng nào đó có thể đánh bật được vị trí đại đế của Apple, dự là sẽ rất lâu mới tới thời điểm đó 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
nvlcannes
ĐẠI BÀNG
15 ngày
Mình dùng pixel với macbook, chưa thấy bất tiện gì mấy 😆 cũng dùng từng ip với macbook đồng bộ nhau nhưng lâu ngày cảm thấy gò bó và không biết công nghệ bên ngoài thế nào nên đổi gió sang pixel.
@nvlcannes Thế thì xài song song đi bạn, vừa Pixel vừa iPhone 😁
Apple đã làm tốt cái điều nó đã rất tốt
@phucprolangtu Thậm chí làm tốt cả những điều mà các hãng khác đã đi trước, bởi vậy khái niệm "tái định nghĩa" của Apple luôn được người dùng chấp nhận & đánh giá cao 😁
XuHanDoi
ĐẠI BÀNG
15 ngày
Cái mở iPhone bằng Apple Watch phê vãi đái 😁
@XuHanDoi Ko xài AW nên chưa từng thử tính năng này bao giờ, dự là sẽ ko bao giờ có dịp dùng vì mình ghét việc phải sạc AW mỗi ngày 😂
Tui mua Iphone thg sau mua ipad giờ sắp mua imac.
@Thanh Phú Huỳnh Macbook có chưa? Airpods thì sao? Rồi cả HomePod, iMac, Mac Mini nữa? 😁
27091986
TÍCH CỰC
15 ngày
mình thì chỉ mong các hãng xây dựng 1 chuẩn chung để dùng bất kỳ đồ hãng nào cũng vào cùng 1 hệ sinh thái
@27091986 Chuyện trong mơ nha bạn, đừng mong có 1 ngày Apple về chung 1 nhà với đám hổ đốn Android 🤣
Ok Thank bạn
Có cách nào tải toàn bộ hình ảnh trên iCloud về 1 lần không các bro nhỉ ?
combo ip+aw+airpods+ipad+macbook chưa từng có bất cứ phàn nàn nào luôn
@Duyy Tânn Duy mỗi AW trong danh sách của bạn thì mình ko xài 😁
@crazysexycool1981 xài nó đỡ cái mở khoá đt thôi chứ bt thì cũng hơi phí thực sự thấy vậy
@Duyy Tânn Mình ko xài AW chủ yếu nguyên nhân là do tình trạng pin quá tệ, ko thích cảm giác ngày nào cũng phải sạc như smartphone 😂
@crazysexycool1981 trước e cũng thấy z nhưng sau thời gian thì cứ tối về cắm đi sáng lấy đi, cũng không phiền lắm
@Duyy Tânn Thao tác cắm sạc thì rất đơn giản, chẳng qua do tâm lý ko thích 🤓
Công nhận dùng idevices trong hệ sinh thái Apple rất sướng! Mình đang dùng iphone, ipad, macbook pro, imac, ngay cả phụ kiện như tai nghe airpods max mà mình đang dùng, đều rất ngon vì các thiết bị sync với nhau rất mượt và nhanh, dùng qua idevices của apple, là không muốn dùng các thiết bị android khác nữa.
@fire_phoenix Rất tốt, ráng duy trì nha bạn, mình thì xài Macbook, iPad, iPhone & Airpods hoy, ko xài AW, iMac cũng như HomePod, Mac Mini 😁
hadinhbach
ĐẠI BÀNG
15 ngày
Bán thận vẫn không đủ chơi hệ sinh thái của táo cắn dở chắc phải bán cả tim. Thôi em nghèo cứ theo hệ sinh thái xiaomi cho lành
@hadinhbach Chúc E vui vẻ với HST của Xiaomi 😁
lỡ tụt chân zô là mất máu không cầm cự được luôn .
@Dương Quang Thế May A vẫn giữ được 1 chừng mực nhất định, ko dám liều theo lao quá chớn 😁
@crazysexycool1981 iPhone , iPad, MacBook là cũng đủ bộ tươm tươm rồi mà anh :D
Thực ra A cũng đang nhen nhóm kế hoạch mua iMac để dùng như 1 chiếc máy bàn cố định ở nhà, cơ mà vẫn chưa đủ kích thích để xúc 😁
Sinh thái gì mà Pay còn chưa dùng được ở VN mà khen như trọn vẹn lắm 🤣
AnhPlus
ĐẠI BÀNG
14 ngày
Công nhận cùng hệ sinh thái thì trải nghiệm rất xuyên suốt và sướng
@AnhPlus Tận hưởng thôi, sướng thì tội gì ko xài 😁
Vập vào Apple là khổ lắm. Cơ mà dùng nó sướngggg :v
@POP.Super Sướng & chấp nhận tốn kém, đó là quyết định của nhiều người, mình cũng xài vài thứ liên quan đến Apple, cơ bản là chưa thấy có gì khác thay thế được iPad & Macbook 😁
Chắc chỉ có apple mới tiện thôi
@stevencao91 Tại thời điểm này thì đúng là như vậy, còn tương lai sau này thì chưa rõ 😁
dùng chung hệ sinh thái thì cáci gì cũng khoẻ mà, và chắc chắn là dính chặc luôn.
@A0kiji Quan trọng là có thấy thích, hứng thú & tiện lợi hay ko, nếu có thì chắc chả ai muốn thoát ra để đến với các hãng khác. Ngược lại, nếu ko thích thì chắc chả muốn gắn bó lâu dài với cái gọi là HST của Apple mần chi 😁
Sống trong hệ sinh thái Apple rồi thì khó mà bỏ. Đang dùng chung vài thiết bị apple với nhau cảm thấy tiện và cũng kh có nhu cầu chuyển sang hệ sinh thái khác. Hiện tại đang dùng iphone, macbook, ipad, apple watch, với airpods thì đối với mình đã là đủ đáp ứng các nhu cầu hằng ngày. Chỉ cần là hệ sinh thái Apple ngày một tốt hơn là được rồi, để còn mỗi năm có thêm động lực hiến nhiều máu 🤣

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019