ĐỪNG DÁN STICKER LÊN MACBOOK...
NicholasWoo
một tháng trướcBình luận: 259Lượt xem: 64.276
Anh em đừng ngu như mình mà đi dán sticker lên Macbook Pro nhé, lúc bóc ra sẽ để lại những vết như này. Đã lau sạch bằng nước có cồn, mấy vết này là do bị oxy hoá bởi sự ảnh hưởng của keo.

Nghe nói phơi ra nắng sẽ đỡ, để thử xem sao. Còn đang tính tới bước lấy kem đánh bóng đánh nhẹ 1 lớp... Chỉ sợ nó sẽ thành bóng loáng mất đi lớp nhám thôi.

#tinhtefact
Tương tự vậy cho việc dán xe máy. Nói ngu không chịu đâu
@That Broly nói thật nếu như TH5 của bác, đi xe ở đâu chứ SG sử dụng xe đi lại nhiều ví dụ như sale thôi mà kêu để sơn dặm tui thấy không có rồi đó. Bộ nó trầy nó né cái team bác ra ak. Xe không dán vs dán mà cạ quẹt bị trầy xe nào chả gớm mà làm như xe mình đẹp lắm vậy. Còn xe bác năm nào cũng dặm mà kêu xe zin
@anhtuan1066 Đúng r. Với ốp thì sẽ có khoảng hở, lâu ngày cát bụi đóng 1 cục trong đó, hỏng hết sơn bên trong
Đặc biệt là ốp phuộc sau, lâu ngày đi xe kêu ren ren như xe đạp bán kem
Nên thua, trên xe mình ko có 1 miếng ốp, kể cả ốp sàn chân (cái ốp mà 95% xe ga dùng)
Chỉ có cái baga mà đang vẫn muốn tháo vứt
@Nhatsato ??? sơn dặm mất zin ??? Ôi cái này thua r, thánh cmnr, ko thể tranh luận với bác đc nữa.
@That Broly Hiểu từ zin là gì không mà đòi tranh luận. Xe vác ra sơn dặm kêu rin, bày vẽ lên đây làm bài phân tích 1-2-3-4-5, a b c. Ếch ngồi đáy giếng thích lên dạy đời
cái nào cũng vậy mà bạn, không phải nó ảnh hưởng bởi keo, mà chính vì vùng ko được che bởi stick nó ảnh hưởng môi trường bên ngoài nên màu bị phai nhạt hơn, kể cả mấy con máy laptop có dán stick hay spec bên trong bàn phím khi bóc ra cũng khác màu.
@adagioleonard Nghe nói vài tuần nó sẽ đều màu lại hoặc nhạt đi, để coi sao đã bác
@NicholasWoo v nên mình cũng dán và dán chồng lên một lớp keo dán trong, bóc ra bthg chả sao hết
@nk0ktran96 dán kín quá nóng máy hấp nhiệt chứ bác
@That Broly chưa bao giờ mình thấy phần vỏ của màn hình trên bất cứ laptop nào có nhiệm vụ tản nhiệt cả, và mình dán cũng chưa thấy nó hấp nhiệt để nóng lên lần nào cả
Rip bác. Xưa em cũng dán lên window 1-2 năm gì ấy đến lúc mà gỡ ra là cũng bị có vết ố như thế này nên tởn luôn, bh đổi qua mac ko dám dán
@vhhai_c3 Cám ơn bác, mấy câu đơn giản, mình nghe quen mà giờ mới hỉu
@vhhai_c3 Chả biết bạn có đùa không nhưng mà là peace..
@lxhxxnxxx Ờ thank bạn mình đánh nhanh quá nên nhầm. Giống cái vụ discreet và discrete
@vhhai_c3 sao bác lại RIP bác kia, bác ấy có " ra đi " đâu
Em tưởng RIP của bác nghĩa khác chứ nếu như bác dịch thì em chưa thấy ai dùng từ đó trong ngữ cảnh đó
mình dán sticker nhưng dán đè lên miếng Jcpal nên không vấn đề gì 😃
@KhôiTrần15 Mình cũn vậy 😃)
@KhôiTrần15 Ko những 1 mà tận 2 lớp nhể.
@KhôiTrần15 Có khi lột sticker ra có vết trên miếng JCPal lại phải thay miếng JCPal mới 😃)
@sdawhai1 Em lột rồi và xác nhận không có vết nha bác 😁
Chết rồi, em chơi ngiu dán kiếng nguyên con thì có sao ko bác 😔(
@myhien.bui Nguyên con thì chắc không sao đâu, chứ dán mấy miếng sticker nhỏ nhỏ kiểu gì cũng ăn đủ á..
@myhien.bui Dán nguyên con dễ bị bí, hấp nhiệt, máy mau nóng. Còn ngoại hình thì k biết
Cái này bình thường mà bạn
Ai thích thì vẫn dán thôi :v, nhiều người mua về để xài nát cho công việc họ khoảng 2,3 năm là họ lại đổi model mới chứ không quan tâm lắm phải nâng niu nó quá :v
@Hồ Đăng Khoa Mà macbook cách nhau 2,3 tuổi đời bán ít cũng được 1/2 giá lúc mua.
@Hồ Đăng Khoa Bác nói vậy là bậy rồi, mua đồ Apple không chì vì cái phần mềm, phần lớn cũng vì nó có thiết kế tinh tế nữa.
@NicholasWoo Tinh tế như cánh bướm ấy hở
@Shine.shin Có phải là thánh đâu mà làm cái gì lúc nào cũng hoàn hào
Ra mấy chỗ tiện hàn kêu nó đánh bóng lại 😁
bác dùng thử xăng thơm chưa. Mình lau sạch bong ah, như mới. chẳng để lại vết gì. cơ mà trên con mac 2013. chắc lúc đó chất nhôm tốt. mình dán gần 5 năm lận
@kekedaine Đây không phải vết keo bác ơi, nó là vết ố, oxy hoá nên không có cái nước nào lau được đâu
Mình dán cả mảng từ hồi mua tới giờ không lột ra, chat thấy vấn đề gì.
@tieutangbuongbinh Chưa lột ra thì sao mà thấy có vấn đề hay không hả bác
@tieutangbuongbinh Bác vui tính thế :v
Trước khi dán thì bác nên dán thêm 1 lớp nữa cho đều màu. Mà yolo đi bác ơi.
@HuuPhongNguyen1507 Đành yolo chứ sao bác... Tại cái máy mua 70 củ, nghĩ cũng phí
Ko hiểu sao luôn ... đã máy nó đẹp rồi đem dán như con tắc kè loè loẹt ... chán mấy ông thiệt
@Bão Sài Gòn Cũng như nhiều người thích xài ốp cho điện thoại đó thôi?
@NicholasWoo Mình ko dán máy bao giờ ... dt hay rớt nên mới ốp thôi kkk
@Bão Sài Gòn Đây không phải là dán cả máy. Dán toàn bộ thì lại không sao.

Dán sticker là gu thẩm mĩ thôi. Mình cũng dán vài cái sticker lên, một cái che logo Apple, còn lại có dịp gì vui mà có sticker là dán lên cho vui. Bóc ra có vết cũng chả sao, mình không quan tâm máy bóng bẩy hay không.
Thậm chí là chùm keo cho xe cũng vậy, phải thay thường xuyên. Nên giờ ko chùm keo xe nữa để trần truồng luôn.
Máy công ty. Dán vô meeting cho đỡ nhạt nhẽo Ahihi.
Trước giờ mình xài máy tính của nhiều hãng khác nhau thì thấy macbook là "công chúa" nhất. Đụng mạnh, hư. Đỗ nước có tí, hư. Bỏ vô cặp, trầy (phải xài bao)...cực còn hơn chăm vợ, bạn gái. Chán
@min2244 Sticker đẹp đó bác
@min2244 Cái gì đỏng đảnh thì phải chảnh đó bác :<
@min2244 Lúc dùng thì ai sướng cho, của bền tại người mà. Tôi từ khi có máy là bảo quản liên tục. Đến độ mua máy hơn 2 năm, thợ mới thay pin gần đây mà mở nắp dưới không dính tí bụi nào 😃
Máy màu Gray càng phải kỹ, nó là silver sơn lên nên ko bền màu bằng silver =.=
Chưa bao giờ "ngu" như thớt nói 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
Có cái máy thôi mà cứ như vàng. Dán thoải mái đê, cũ mua cái mới.
@novavn cả hơn cây vàng còn gì bác =))
Chỗ dán nó mới hơn chỗ không dán chứ sao mà oxy hóa được

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019