Dùng điện thoại android để jailbreak iphone
Didu
5 tháng trướcBình luận: 163Lượt xem: 13.167
Dùng điện thoại android để jailbreak iphone
Anh em đã có thể dùng một chiếc điện thoại Android để bẻ khóa iPhone, không cần máy tính và các bước phức tạp. Kết nối hai máy và qua vài dòng lệnh là xong. Yêu cầu máy Android đã root. Xem chi tiết ở bình luận #1.
Yêu cầu máy Android đã root. Công cụ để jailbreak là checkra1n, hỗ trợ từ iPhone 5s tới iPhone X (iOS 12.3 trở lên). Đây là công cụ jailbreak tethered, tức là mỗi khi khởi động lại máy thì anh em phải làm các bước từ đầu. Cách thực hiện xem thêm ở đây: https://www.reddit.com/r/jailbreak/comments/fctkfp/news_it_is_possible_to_run_checkra1n_from_an/
@Didu Mod đăng bài hướng dẫn cài android 10 lên ip x đi.
@Didu Người ta còn cài cả android 10 lên iphone rồi :
https://m.youtube.com/watch?feature=youtu.be&v=9htD_6t0kdQ
@concuuduc Sao giờ mình làm với unc0ver ko đc nữa bn ơi, check lai xem chỉ m với
@ducdsm Bạn cài 3utools vô máy tính, chọn phần jailbreak. Nó tự cài Unc0ver. Rồi thao tác trong unc0ver là ok
Vậy muốn Jailbreak iphone là phải mua thêm 1 máy Android nữa phải ko Mod. Tốn quá.
@crazysexycool1981 JB bây giờ cũng như BB vậy vẫn có những ng yêu thích muốn dùng. Nhưng với phổ thông đại chúng thì ngang với chết rồi. Chứ thế giới vài tỉ ng có một vài triệu ng thích một thứ gì kì quái là chuyện bình thg, đòi một cái gì đó thực sự chết hẳn quả thực rất khó 😆
@xaxkilloxax Thì đó, dù cuộc sống xoay vần kiểu gì thì vẫn luôn có này có nọ, vậy mới là cuộc sống, chứ ai cũng giống ai thì chán & tẻ nhạt lắm! Ý tưởng, sở thích phải luôn có hướng trái chiều mới phong phú 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
@crazysexycool1981 Jb là không còn sử dụng được app ngân hàng nên chả còn mấy ai chơi nữa đâu. Tui cũng một thời đêm hôm với cydia nhưng vẫn cứ phải quay về với những gì apple bày sẵn ra và chỉ việc ăn.
@ptp49 Mình ko xài app ngân hàng trên iPhone vì đã từng thử app ACB thì đúng là ko xài được thiệt nhưng các thứ khác thì bình thường 😁
Lằng nhằng nhỉ
Sao ko dùng 3utools cho nó khoẻ 😆
@crazysexycool1981 hihi thì ngoài ra e toàn cop phim với nhạc vào IP để giải trí
@nguyenkhangpt92 Thi thoảng A cũng copy phim vào iPhone để nằm coi mỗi lúc trước khi đi ngủ nhưng bộ nhớ iPhone có 64GB nên coi vài bộ là hết dung lượng nên toàn phải xoá đi! Giờ A có cách khác tiện hơn nhiều, copy phim vô USB OTG (đầu lightning), sau đó cắm trực tiếp vô iPhone X và coi, đỡ phiền đến 3uTools 😁
@tuyenvpb Quá lằng nhằng, giờ ra lạng sơn là kiếm ngay được con iphone chạy android liền.
@crazysexycool1981 Làm ổ nas đi bác :3
@crazysexycool1981 tin này em đọc chiều hôm qua rồi, trên này hơi trễ hihi
@Nguyễn Thắng 89 A cũng đọc rồi, thực tế mod viết bài từ hôm qua nhưng nay mới cho ra Home 😁
Screen Shot 2020-03-06 at 14.01.13.jpg
Hoan nghênh ý tưởng táo bạo & độc đáo này, vậy là cộng đồng JB lại được phen dậy sóng trước tin này! Luôn sẽ có những người ko ngừng quan tâm đến những thủ thuật mới để vọc vạch & khám phá thêm những trải nghiệm về JB, có vậy mới tuỳ biến & biến chiếc iPhone trở thành 1 chiếc smartphone đẹp hơn về giao diện, đáng dùng hơn với những thao tác trải nghiệm độc đáo thay vì những thứ mặc định khô khan & cứng ngắc mà Apple cho phép! I love J.A.I.L.B.R.E.A.K :cool:
@crazysexycool1981 Thế mỗi máy em bị rồi. Jb để ẩn icloud, em đang jb trên ip6s+ 13.3, ko thể chụp đc ảnh màn hình, khả năng do em remove icloud nên bị lỗi
@raindal ơ thế giám khảo phải xinh hơn hoa hậu thì với đc nhận xét à? đã bao giờ trong đời ông k đi chê cái gì khác không? nà ní
@ProG.18B Tôi chê người khác dựa trên các tiêu chuẩn khách quan hơn. Còn gu ăn mặc, thẩm mỹ, cách sống của người ta như nào xưa giờ tôi không ý kiến.
@raindal thôi ông ạ, chê còn có tiêu chuẩn khách quan và k khách quan à? tóm gọn lại đều là chê cả. những người hay nói đạo lý thường dương tính với ma tóe
hài vãi 😆
@minhahp29 Công nhận, lần đầu thấy thứ này 😁
@minhahp29 Quá hài lun hihi 😃

| Sent from ĐIÊN-DÂM-NHẠT-1981 using TheBubsBerry Hét-La |
E thuộc type ng thích original, mặc định mà dùng, màu mè mấy cũng phải về vs cái máng lợn thôi😃
@Barbatos A JB bấy lâu nay mà chưa muốn trở lại mặc định đây 😁
@Barbatos Máng tai thỏ chứ. 😃
@Barbatos nhiều khi có nhiều cái hay hơn cái màu mè nhé, màu mè chỉ là hình thức thôi, ví dụ như gỡ app không mong muốn, dọn dẹp cho chạy nhanh hơn,...
Hồi xưa còn thích nghịch nghịch jb chới chứ giờ lười quá
@romeo88vn Giờ mình vẫn chơi với JB, cảm thấy thoải mái hẳn so với mặc định của Apple 😁
@crazysexycool1981 Ơi mình hỏi chứ người ta có thể mưu sinh bằng việc comment dạo trên TinhTe phải không bác :D
@spamspam nghe nói dlv 3 củ 1 tháng nhưng mình vẫn chưa nhận đc. k biết các bác khác thì sao =))
Thời buổi này mà jb?
@Sút lợn đồng quan điểm với bạn
@Sút lợn Why not? Các OS mới nhất hiện nay đáp ứng được hầu hết các nhu cầu vọc vạch ko? Hẳn nhiên là ko rồi, đó là lý vì sao JB vẫn có ko ít người đón nhận và vẫn đang dùng 😁
@Sút lợn Chỉ có những người ham vọc vạch mới hiểu sự thu hút của jb, của root... LOL .... Giống như ngày trước, mở cùng 1 app, thay vì thằng bạn nó hiện hình icon app mặc định, bên mình - nó hiện cái bản mặt mình... Cũng là 1 trải nghiệm thú vị muh !!! 😃
@Sút lợn tùy theo người bạn ơi, không phải ai cũng như bạn, chẳn qua jb ngày càng khó tự thực hiện nên người ta ngại đâm ra không jb thôi
giờ có jb ko nhỉ, còn mình thì chả jb bao giờ nên ko biết gì ;)
@tyhn Cộng đồng JB vẫn sinh hoạt ko nguôi từng ngày bạn nhé ;)
Tiếc thật! Vì 1 số lý do, điện thoại của mình không thể jailbreak, chứ máy jailbreak dùng đc nhiều chức năng hay thật
@clapika JB giúp thao tác người dùng được thuận tiện hơn rất nhiều, chưa kể khả năng tuỳ biến giao diện rất đa dạng, qua đó đem lại cho iPhone 1 sức sống mới, 1 phong cách hoàn toàn khác biệt với những gì mặc định của Apple 😁
@clapika chặn quảng cáo toàn diện là thứ thu hút nhiều người 😆)
@gatheringviolet Ghi âm cuộc gọi mới là thứ nhiều người mong muốn 😁
@crazysexycool1981 Ghi âm + đèn Led báo Noti mới là thứ nhiều người cần nhất từ táo 😃
Android root xong không khác gì 1 máy tính chạy linux, can do anything.
@anh_saker Trước trên android có tools phá wifi, chỉ cần gạt nút cái là tất cả các thiết bị nào mình muốn hết vào mạng luôn, trước đi với thằng bạn ra quán net, hết chỗ thế là mình với nó nhẹ nhàng bấm nút rồi chờ cả quán về =]]
Vậy mua một cái Android để xài S20 ultra chẳng hạn ... chi mà phức tạp cuộc đời 😁
@Bão Sài Gòn Nhưng S20 k có jailbreak. 😃
Em đang cần Jailbreak cho con iPad Air 3 (13.3.1) mà tìm mãi trên mạng chưa thấy thành công, dùng máy tính window, bác nào biết chỉ giáo dùm với ạ.

Mục đích để cài vài cái game cũ ko còn trên appstore (Heroes 3 ...)
Em đang cần Jailbreak cho con iPad Air 3 (13.3.1) mà tìm mãi trên mạng chưa thấy thành công, dùng máy tính window, bác nào biết chỉ giáo dùm với ạ.

Mục đích để cài vài cái game cũ ko còn trên appstore (Heroes 3 ...) Bạn thử với hướng dẫn bên dưới xem sao? :eek:

https://pangu8.com/jailbreak/13-3/

iOS 13 - iOS 13.6 Jailbreak |

We updated this page adding online iOS 13.5.1 / iOS 13.6 Jailbreak methods for the first time. You can download all iOS 13 to iOS 13.6 Jailbreak tools for free.
pangu8.com
Vậy mua 1 chiếc android có thêm sạc không dây cho thiết bị khác, vừa jb vừa sạc pin cho iphone, hợp lý android sinh ra là dành cho ip 😁
Vụ này nghe hơi lạ
@Triêu Thất Lần đầu trong đời biết đến vụ này luôn, đúng là chấn động trong giới JBers 😁
Vậy là ip bị android thọc đít để thao túng à
@Bạch Hưng Hoàng ios dù cho jb vẫn giới hạn hơn android nhiều vì căn bản os ko hỗ trợ các tính năng đó nên ko thoải mái đầy đủ được.
@crazysexycool1981 khổ là cái đơn giản bình thường mà phải jb nguy cơ về bảo mật tè le.
còn đang xài ios vẫn bị giới hạn những gì apple ban phát cho cũng có vượt qua nổi giới hạn đâu? cũng chỉ chỉnh mấy icon rồi vị trí sắp xếp. có cá nhân hóa sâu wigdet trang trí hay hình nền động 3d thoải mái đâu mà nói cá nhân hóa.
trong khi root là để làm những việc lớn hơn như làm usb boot windows hay macos khi chưa có sẵn usb boot, hoặc để dùng jb ip chẳng hạn.
@ragefighter Root vào thì có quá nhiều trò luôn, vẫn chưa ai tận dụng được hết cơ mà
@ragefighter Chừng nào Apple cho phép tuỳ biến cá nhân thiên biến vạn hoá như những tweak trên Cydia, Sileo, Zebra... thì chừng đó may ra JB ko còn chỗ đứng nữa! Còn mà nâng cấp OS với những tính năng mới nào đó nhưng ko thoả được lòng của những người ưa vọc vạch tuỳ chỉnh thì chừng đó chờ mà JB lịm hẳn nha 😁
Bây giờ iphone làm máy chính nên chả nghịch mấy, mua mấy con android hay mấy con cổ như windows mobile, meego, maemo, symbian vui hơn.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

0 bài đăng
hemilo+ 254VIPhemilo
10.507 bài đăng
hoangsytai+ 169CAO CẤPhoangsytai
0 bài đăng
quangthegtvtk49+ 165CAO CẤPquangthegtvtk49
5.554 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156