Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Đừng do dự, SS wave là sự lựa chọn thông minh

cuti79
18/8/2010 17:7Phản hồi: 30
Có nhiều người định kiến với Samsung, đó là một sai lầm. Sau 3 ngày mua và sử dụng, đáng kinh ngạc, dù đã xài đủ Dâu đen, Táo khuyết đủ cả. Có 1 số nhận xét như sau:
1. Về phần cứng: Chất lượng phần cứng tốt, vỏ nhôm, màn hình thì cực đỉnh, super omoled nên mặt gương cứng sáng bóng, không mềm như màn hình LCD. Nói chung, bề ngoài bắt mắt và tinh xảo và không quá hào nhoáng, nhưng nhìn không rẻ tiền chút nào. Ngoại trừ nếu tinh mắt (mình là người dùng khá khó tính và mắt cú vọ), 1 chi tiết cực nhỏ là phần nắp ở đáy dưới của máy sơn không được tinh xảo, nhìn nghiêng dưới ánh điện thấy sơn phun không nhẵn (khả năng có ở nhiều máy), có 1 vài hạt nổi lên, nhìn hơi giống Tàu khựa. Nhưng chuyện nhỏ, không phải ai cũng cú vọ như mình

2. Kiểu dáng thì còn tùy người. Mình không thích kiểu dài dài này lắm, và giá như chiều ngan thêm khoảng vài mm nữa thì tốt.

3. Màn hình cảm ứng: Màn hình cực đẹp và sáng. Cảm ứng đa điểm ở mức độ tốt, ổn định nhạy ngang ngửa Iphone. Tuy nhiên, trên Facebook thì hơi giật khi lướt nhanh. Cảm ứng Iphone 10 điểm, SS wave 8 - 9 điểm. Màn hình và màu sắc rực rỡ, nhưng hình ảnh khi duyệt web trông hơi giả, không thật như Iphone và BB (điểm này cố hữu cuả Samsung, kể cả TV hay máy ảnh).

4. Hệ điều hành và tiện ích đi kèm: Hệ điều hành đơn giản (xu hướng chung của loài người: đơn giản và hiệu quả), dễ sử dụng nhưng hiệu quả và thông minh (thằng ra sau bao giờ cũng rút kinh nghiệm những cái thừa, thiếu của những thằng trước). Các tiện ích đáng kinh ngạc, khoái nhất cái Social hub và Email. Social hub cho phép mình check tất cả các inbox của mail, facebook,...chỉ bằng 1 chạm. Tiện ích Email cho phép check tất cả các email phổ biến YM, Hotmail, Gmail và việc đăng ký Email for exchange chưa bao giờ đơn giản thế (push mail ở công ty ầm ầm).

5. Pin: Màn hình Super Omoled giúp tiết kiệm pin hơn LCD, do vậy, có thể nói pin của SS wave là khá tốt. Có thể dùng được 3 ngày (những ngày đầu thường hào hừng cầm máy vọc suốt ngày nên thường không được lâu).

6. Nghe nhạc: Hay! Phần mềm nghe nhạc đơn giản nhưng thông minh, cảm giác mới mẻ.

7. Chụp hình và quay phim: Chụp hình 5 MP khi cho lên PC và zoom lên 1 chút là không đẹp, nhưng quay phim HD có khi còn hơn con Cannon Ixus 130 (cũng quay phim HD) của mình.

8. Đánh giá chung: Kết hợp mọi yếu tố, giá bán thấp, cấu hình và công nghệ khủng nhất, các tiện ích hỗ trợ công việc và giải trí. Có thể đánh giá SS wave là lựa chọn đem lại hiệu năng sử dụng cao nhất. Bạn sẽ không cảm thấy ân hận bỏ ra 9 triệu để dinh 1 em về xài đâu.
30 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cũng thik nhưng cứ lăn tăn, ko biết mua về rùi có nhanh chán ko vì ít phần mềm cho em nó, lại ko biết hdh có phát triển dc ko 😔
vậy phần mềm game của máy này có hay như iphone ko mình đang phân vân vì vợ đang đòi mua thank
todesengel
ĐẠI BÀNG
14 năm
nếu như bạn là người ko dám trải nghiệm công nghệ mới và sợ thì bạn cứ mua iphone,còn bạn yêu thích công nghệ và tìm tòi thì mua wave,vì thật ra ip chẳng có chút gì là hàng công nghệ ngoài App store.... khủng . Hãy hỏi về những ai đã từng xài ip và wave họ sẽ cho bạn câu trả lời chính xác ( đừng hỏi ai đang xài ip mà chưa xài wave nhé =]])
i phone cảm ứng vẫn sướng hơn nhưng pin yếu, cảm ứng đọ thì i9000 còn thích hơn i phone đấy các bác ah
Cảm ứng thì Wave ngang với Galaxy S, nhưng mà Galaxy S màn hình lớn hơn và mượt hơn nên dùng thích hơn😁
gratui
ĐẠI BÀNG
14 năm
Hôm qua cầm thử con X10 ở cửa hàng chơi, thấy thua xa Wave nhà mình mặc dù giá gấp rưỡi. Quyết định mua wave quả là sáng suốt he he
Giá chính hãng đắt chứ xách tay có 9 triệu mấy à 😃 Có Android hay hơn 😁
X10 cùi bắp ghê gớm... Android thì thà MS còn hơn...
em nghe một số người nói là mua điện thoại ss trả góp này chất lượng không tốt bằng mua đứt đoạn. Cụ thể là máy hay bị treo. Mang ra bảo hành họ nói chung chung là phần cứng chất lượng kém...
E đang phân vân quá vì sắp đến ngày hết hạn cho mua trả góp rồi.
Lại còn vậy nữa, chẳng lẽ lại có 2 dây chuyền sản xuất riêng😁
todesengel
ĐẠI BÀNG
14 năm
tui cũng mau trả góp nè,lỗi này nọ thì đa số là đo không chịu khó lên các diễn đàn tim hiểu thôi,máy tui trả góp xài chẳng thấy lỗi gì,chịu khó lên các forum để smart khi xài smartphone nhé
nhìn con này đã ngứa cả mắt.kiểu dáng xấu,hệ điều hành mới k co ứngs dụng,game nhiều,cấu hình cao dùng hay đơ và lỗi.,n900 là vô địch,,,,,,,kha kha kha
Kết cấu nó tốt bạn à, vỏ kim loại & cầm gọn tay 😃 MH đẹp, còn App hay Game thì phải từ từ mới phát triển chứ độp cái ăn ngay thì nói làm chi - như Android ý, mới đầu cũng có mấy đâu 😁
-> Cấu hình cao, dùng hay đơ & lỗi - sao bạn nói vậy nhỉ, cấu hình thấp thì ko đủ chạy các ứng dụng hay game đồ họa nặng kiểu 3D được 😃
todesengel
ĐẠI BÀNG
13 năm
ối trời ơi, n900 vô địch kìa,vô địch rớt giá 4m sau 2 tháng ah ....? N900 không có tiếng nói ở đây,nhất là về smartphone nhé . Có muốn xem các bảng xếp hạng về smartphone không ? Nokia xếp chót các mục luôn nhé . Pó tay,dem nokia ra so sánh smartphone mới ghê
manhzzz
ĐẠI BÀNG
13 năm
thằng này hâm nặng quá
trungvn1988
ĐẠI BÀNG
13 năm
http://www.samsungapps.com/topApps/topAppsDetail.as?productId=G00000159734&listYN=Y

Đây là phần mềm draw mình mới viết cho các bạn dùng thử nhé, dùng rồi cho mình cảm nhận, double touch để hiện bảng màu và độ lớn của cây cọ nhé.

Phần mềm tất nhiên là free rồi, các bạn có máy cài rồi test device hộ nhé. Mình không có điều kiện mua máy đâu 😁
tui nói thật nếu khùng thì mới mua dt này,k có gì đáng để mua nó ,các bạn chưa dùng n900 chưa biết thui ,tui dã dùng x10, iphone 3gs nhưng cuối cùng dùng n900 thực sự làm tui hài lòng,các bạn hãy nghi đon jan nếu bán cũ thi sámung thì mất giá thậm tệ,còn nokia tn các bạn cũng biết rùi đó..jo thử đem con bada đi bán xem 3t liệu wan nào mua không nhỉ
todesengel
ĐẠI BÀNG
13 năm
dau,bán 3t dau,mua liền nè,bạn vãi chưởng quá đi.N900 vô đối mới ghê,chức năng gì cảu nó hơn 3gs zới wave ........ cảm ứng điện trở hả =)) hay cái dáng siêu khủng,hay là cái màn hình 65k màu =]] ....? hay cái xếp hạng smartphone đội sổ của nokia trên thế giới =)) . HDH Maemo bây h chưa chắc là đối thủ của BADA =]] . Còn máy hay đứng thì chỉ al2 do fw thôi,up fw mới là hết,còn mấy người xài k biết up fw thì chẳng đáng xài smartphone tí nào đâu
N900 hay quá nên đứng top 1 từ dưới lên trên bảng Smart Phone, Maemo thông minh đến nỗi bị khai tử sớm. Nokia giữ giá đến mức giảm gần 3 tr cho em N900 này.
hay quá, hoan hô Nokia 😁
đồng ý với bro này:D, 1 vote cho wave, N900 là cái gì mà dám đem so với wave
Câu này của bạn mà đem ra ngoài đường nó đập vỡ mồm đó bạn ah. Hiện tại mình đang dùng wave và thấy tạm được, không phải là quá xuất sắc. Sau đây là cảm nhận của mình khi dùng nó:

1. Máy dáng đẹp, màn hình sắc nét chỉ tội hơi nhẹ.
2. Hệ điều hành Bada hỗ trợ khá tốt tuy nhiên tùy vào firmware nên có những lỗi khác nhau.
3. Samsung Kies quá lởm, rất nhiều người cắm cáp USB vào mà PC chẳng chịu nhận gì hết. Update firmware lúc nào cũng bị lỗi thế là lại về mo. Đến bây giờ (08/10/2010) vẫn chẳng có gì khá hơn cả.
4. Các Apps trên Samsung apps quá vớ vẩn. Những app cần thiết thì không có, app vớ vẩn thì tràn lan, đã thế lại còn toàn từ 25k trở lên.
N900 cảm ứng Điện dung mà?

Nhưng cái DT mà luôn phải cầm ngang để sử dụng thì đúng là ĐIÊN RỒ....!
kaoaye
TÍCH CỰC
13 năm
Xin lỗi các bác chứ,tôi đang dùng cả ss galaxy s lẫn N900,thấy con N900 hay hơn nhiều,cpu ép xung lên 1,15 Ghz,chạy được cả android lẫn meamo.Game thi giả lập ps1,rồi webos chơi thả phanh.Lướt web vèo vèo.Con ss chỉ để dùng khi nó hết pin.Thế là đủ hiểu N900 là thế nào rồi nha. Đừng có bác nào vào chém là galaxy s không sánh dc với wave nhé!
em cũng đang lăn tăn quá. ko bít nên mua con nào? tiêu chí của em là pin khủng, giải trí tốt( nghe nhạc, xem phim, lướt web), máy chạy mượt, ko lỗi
Thế thì chọn em này được rồi 😃 Trên thị trường giờ các Smartphone lắm tính năng mà pin 2 ngày là ổn :p Còn đâu toàn 1 ngày phải sạc hết, em S8500 được 2 ngày 😁
các pro cho e hỏi SS wave có 2 loại 2GB và 8BG vậy ở ngoài thị trường thường bán loại 8GB hay 2GB, và giá của nó có chênh lệch ko ?
SS Wave chỉ có bộ nhớ trong 2GB thôi (Trong đó lại phân ra 1 GB cho cài App, 550 MB cho SMS ...), còn 8GB là thẻ nhớ tặng kèm 😃
Em cũng kết con wave này quá. Suốt ngày theo dõi xem chương trình trả góp đến khi nào sẽ áp dụng với khách hàng ở tỉnh lẻ. Em ở hải dương hiện làm ở hà nội mà vẫn không mua nổi vì không đủ tài chính nên chỉ có thể tìm phương án trả góp. bác nào tốt bụng giúp đỡ để em có thể tiếp cận với công nghệ mới thì em cảm ơn rất nhiều. Các bác giúp em có thể sử dụng giấy tờ của em để làm tin hoặc 1 phương án nào đó tối ưu hơn cũng được. Em sẽ hậu tạ các bác ( khoản này các bác cứ yên tâm). Em tính trả trước 3t vay trong 12 tháng nên số lãi cũng không nhiều. Bác nào có thể giúp em thì mong liên lạc với em theo số : 0933.097.898. Em cảm ơn rất nhiều.
hlgvn
ĐẠI BÀNG
13 năm
bà chị e có tậu 1 con wave
em thì tò mò, dù dốt IT nhưng thích code lung tung mấy app nhỏ nhỏ chủ yếu cho nhu cầu của mình
hôm trc có cái thử bộ SDK của bada để viết thử cái soft nhỏ nhỏ phục vụ việc ăn chơi của e thì nản toàn tập sau 30p, phải nói là tệ hơn nhìu so với android sdk
>> bye bye bada, ko biết có phải do em dốt quá ko nhưng thật sự ko nuốt nổi
theo em nghĩ với lí do như vậy nên rất ít cty phát triển phần mềm cho bada, mà phát triển thì đa số là "phần mềm xí muội"
tương lai bada chắc cũng chẳng mấy sáng sủa, mà theo em là đen như mực
mình khoái i9000 hơn làm em wawe này đang kiếm tiền mua em nóa he he

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019