Dùng đồng hồ Gear S3 Frontier thanh toán tiền tại Việt Nam

cuhiep
9/1/2018 0:25Phản hồi: 126
Dùng đồng hồ Gear S3 Frontier thanh toán tiền tại Việt Nam
Dùng điện thoại để thanh toán đã là tương lai lắm rồi, hôm nay mình còn dùng đồng hồ để làm việc đó. Samsung Pay trên Gear S3 Frontier. Hiện Samsung chỉ triển khai dịch vụ này ở một vài nước. Chiếc Gear S3 mình dùng là chiếc bán ra ở Việt Nam. Để nó có thể dùng để thanh toán thẻ thì anh em dev đã cài một bản rom đặc biệt cho nó để cài Samsung Pay lên.

Hoạt động ở Việt Nam.
Mình thử dùng Gear S3 với một số máy cà thẻ ở Việt Nam thì đều hoạt động được. Trong đó chiếc máy của Việt Tín Bank ở cửa hàng xxx là hoạt động tốt và nhanh nhất, đồng hồ chỉ cần đến gần là nó đã nhận được ngay.

Lưu ý là anh em phải add thẻ credit hỗ trợ vào mới dùng được, Napass không chạy. Chiếc đồng hồ của mình bây giờ trị giá là 206.5 triệu đồng trong đó đồng hồ mua của một anh em trên Nhattao.com với giá 6,5 triệu và 200 triệu tiền credit do thằng em cho mượn thẻ hihihi thẻ mình không dùng được.

Phần hướng dẫn thực hiện ở dưới đây do bạn Thái là người yêu thích sản phẩm Samsung chia sẻ với mình:

CÀI SAMSUNG PAY CHO SAMSUNG GEAR S3 (CLASSIC/ FRONTIER)

Yêu cầu:
• Đang ở bản Tizen 2.3. Nếu đã lên Tizen 3 thì phải hạ firmware trước khi cài đặt
• Tắt Reactivation Lock trong setting của Gear Manager
- Trên điện thoại, vào Samsung Gear App
- Đi tới tab Cài đặt, chọn "Find my gear"
- Tắt Reactivation Lock
• NetOdin 3
Download link:
https://drive.google.com/file/d/1HfdONq0E7PmUSw-MuEcaGnFWSZ9eWJ9Q/view?usp=sharing
• Flash lại firmware stock cho Gear S3
Cho Samsung gear S3 Frontier
Download link: https://drive.google.com/open?id=1nU6eGbZPzbB7MOQ5ELg4znTxNnfCooNe
Cho Samsung gear S3 Classic

Quảng cáo

Download link: https://drive.google.com/open?id=1ZfmmGYrE_nA-tyKB8MJpxsXHKbpMocYm
Trong mỗi file rar chứa 3 file stock AP, BL, CSC. Mở NetOdin chọn các nút tương ứng để load firmware (tầm khoảng 15ph để load full)

Các bước thực hiện:
Bước 1: vào Download (wireless mode) của đồng hồ bằng các bước:

Nhấn giữ menu để đồng hồ show “REBOOTING”
Nhấn phím menu 3 lần để vào BOOT MENU
Chọn “Download (wireless)” và nhấn giữ menu để khởi động lại
Chờ màn hình đồng hồ show “waiting download… AP” à nhấn menu 2 lần đề vào AP mode

Bước 2: kết nối laptop với đồng hồ Gear S3
Mở Wifi của laptop chọn mạng acces point mà Gear S3 đang phát

Quảng cáo

Ví dụ:

Bước 3: Flash Rom với NetOdin
1. Mở NetOdin cấp quyền chạy Admistration
2. Flash combination firmware
Download link: https://drive.google.com/open?id=1CN2AcZEseCz3lv0bPRpWXIkrMQuAyg2u
Download link: https://drive.google.com/open?id=1tvvgbUSBgiuFhkqOg8sqpLJHuqIKvi25
Chọn AP trên NetOdin để load combination firmware của đồng hồ
Nhấn start để flash
*** sau khi flash thành công tắt NetOdin mở lại + reboot Gear S3 để vào lại Download (wireless) và connect với Laptop như bước 1
3. Flash CSC file
Download link: https://drive.google.com/open?id=1dVO5Fc4yEwLK-8uXFU2pIxWkEfzao5MZ
Download link: https://drive.google.com/open?id=1qyT5vKhJxmm7ndwCNGcrKH-ArwSitEww
Chọn CSC để load combination firmware của đồng hồ
Nhấn start để flash
Bước 4. Factory reset
Vào Settings > Gear Info > Reset Gear > Confirm
Bước 4: Thay đổi mã CSC
- Vào setting trên đồng hồ, chọn Tizen Keystring
- Nhập chính xác mã: * # 272 * 719434266344 #
- Sẽ có menu danh sách mã CSC để chọn, tìm và chọn mã bạn XAR (USA)

Bước 5: Flash lại firmware stock cho Gear S3
Download link: https://drive.google.com/open?id=1nU6eGbZPzbB7MOQ5ELg4znTxNnfCooNe
Download link: https://drive.google.com/open?id=1ZfmmGYrE_nA-tyKB8MJpxsXHKbpMocYm
Trong mỗi file rar chứa 3 file stock AP, BL, CSC. Mở NetOdin chọn các nút tương ứng để load firmware (tầm khoảng 15ph để load full)

Nhấn “Start” để load (đi uống ly café 20ph mới xong nha ^^)

Bước 6: Up Tizen 3.0 trên Gear S3 qua OTA
Cài đặt và kết nối Gear S3 và điện thoại như bình thường
Vào Gear Manager à Setting à About Gear à Update Gear Software để load bản câp nhật Tizen 3
Sau khi restart. Nhấn giữ phím back để gọi Samsung Pay app trên Gear S3 và thêm thẻ như bình thường. Lưu ý khi thêm thẻ có hỏi Zip code có thể điền 90000 mã zip VN để tiếp tục. (Lúc mình thêm thẻ thì mình dùng ZIP 70000)
ENJOY!!!!

tinhte_gear_s3_frontier_samsung_pay_1.jpg tinhte_gear_s3_frontier_samsung_pay_2.jpg tinhte_gear_s3_frontier_samsung_pay_3.jpg
126 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

cuxeng
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cái Tissot của tớ chưa xài được
Bao giờ thì chính thức áp dụng nhỉ.
Mình cũng nghĩ là đưa đồng hồ lại gần máy quẹt thẻ sẽ tiện hơn là điện thoại.
nublast
TÍCH CỰC
6 năm
@thanhtuantvc Vấn đề là đồng hồ có thể quên nhưng điện thoại thì muốn quên cũng khó
Hieuvatm
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nublast Điện thoại quên được chứ đồng hồ đeo suốt quên kiểu gì b?
Mình dùng s3 classic cũng muốn cài mà thấy rắc rối quá
Anh Bùm
ĐẠI BÀNG
6 năm
Cài thế này có dễ bị hack ko vậy
seogii91
ĐẠI BÀNG
6 năm
gear s2 hình như cũng có. cần lắm bài hướng dẫn
mimosa1805
TÍCH CỰC
6 năm
@seogii91 Đọc trên samsung thì thấy có hỗ trợ nhưng cần kết nối với điện thoại Samsung hỗ trợ Samsung Pay để cài ứng dụng, chứ ko chạy độc lập. Cũng hóng room như bạn
conan12a2
TÍCH CỰC
6 năm
bao giờ con Seiko update mấy tính năng này mình cũng đú theo
6.5tr + 200tr = 265tr. Oh my god
vphlong
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tân Nguyễnn Bài ít sai chính tả thì cộng sai ạ
lucker88
TÍCH CỰC
6 năm
@Tân Nguyễnn Bớt khó tính đi. Có những cái sai xót mà nó chả ảnh hưởng quái gì thì cũng đừng nên soi xét.
@lucker88 Dù sao ai cũng hiểu là 200+6,5 = bao nhiêu mà
ufdb
CAO CẤP
6 năm
@Tân Nguyễnn @cuhiep khoe có 200 chai trong thẻ, ghê quá 😁
Anon7
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Tân Nguyễnn Mình hỏi thật bạn hy vọng gì hơn ở Cuhiep?
seogii91
ĐẠI BÀNG
6 năm
các thẻ của ngân hàng trong nước dùng được chứ. hay phải các ngân hàng quốc tế được hỗ trợ
ubslum
ĐẠI BÀNG
6 năm
@seogii91 thẻ tín dụng chứ thẻ nội địa sao xài =.=!
Chắc về tizen 2.3
Lên 3 đẹp hơn, cảm giác pin trâu hơn nhưng bị lỗi khi sạc:
-lúc thì pin khoảng 80% báo quá nóng ko thể sạc típ, đèn vẫn đỏ, rồi tự xả pin
-lúc thì lên 100%, ko tự ngắt sạc, rồi xả pin
-lúc thì sạc bth, pin 100%, đèn xanh, tự ngắt sạc
winbytrick
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Uthuong050713 Recover 2 3 lần rồi cài lại app đừng restore backup cũ từ bản 2.3 tránh xung đột hê thống bạn
@winbytrick Mình làm 2 3 lần rồi bạn. Cài app mới hết mà vẫn bị. Thk bạn
winbytrick
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Uthuong050713 Bạn đừng reset trong setting. Nhấn giữ menu khi có chữ rebooting thì nhấn menu 3 lần để vô recovery list. Xuống chọn recover, nhấn giữ menu để reset. 2 3 lần bao ngon
@winbytrick Cám ơn bạn nhiều. Cái này mới biết. Để mai mình thử, để vài ngày rồi feedback
@winbytrick Đã làm 2 3 lần như bạn hướng dẫn. Chờ feedback nha. Thk
Mới biết phép cộng 200tr + 6,5tr = 265tr 😁
aaronhuynh
ĐẠI BÀNG
6 năm
Gear fit2 pro có được không ad?
@aaronhuynh không được nhé bạn, gear sport thì được 😃
HuyAndroidX
ĐẠI BÀNG
6 năm
@Airblade14 gear sport cũng chỉ hỗ trợ máy pos có nfc thôi nhé, máy quét thẻ từ thì không được đâu. Chỉ có gear s3 mới hỗ trợ cả 2.
@eleven8x oh mình ko biết là Gear S3 có hỗ trợ máy có thẻ từ, còn vụ Gear Sport chỉ xài với máy mới thì mình có biết. Cám ơn bác, vậy có thể nói Gear S3 ngon hơn 2-3 chút trong khoản này 😁
Thánh chính tả giờ lòi thêm bệnh tính toán 😁
Éo được cái gì ngoài có tiền :D
@TakaVainglory Cũng chưa chắc có tiền. Nếu có thì chắc chắn thuê đc phụ tá, support riêng thì chắc chẳng sai
@TakaVainglory Bác chơi Vain lâu ghê nhỉ ^^…tớ hồi mới chơi vain season zero cũng lên tinhte xem hướng dẫn đấy
@TakaVainglory Thằng không có...chữ nhưng nó có tiền có thể sai khiến thằng có chữ mà tiền làm chít mịa lun đấy :D. Có tiền nó nói con mèo là con chó mình cũng phải chịu. Bởi vậy chỉ có tiền và thật nhiều tiền mới sai khiến hoặc thiên hạ lăn tăng mà thôi. Heheheheheh
smx105
TÍCH CỰC
6 năm
Ngu gì mà dùng xxx Pay bằng rom custom ?

Đc vài bữa mất bà nó thẻ luôn thì lại ôm đồng hồ mà khóc !
winbytrick
ĐẠI BÀNG
6 năm
@smx105 Cái này rom custom, chỉ mod lại để chuyển CSC qua thị trường khác và load sspay plug in. Knox k nhảy và up oTA bình thường nha bạn
@winbytrick Chỉ ông nào buil ra mới biết nó có cái gì trong đó. Thích thì dùng thôi. Thẻ thì order một phát 1000$ thì nhanh lắm. Mà khi đó lại bảo không lộ thông tin.
winbytrick
ĐẠI BÀNG
6 năm
@vietdevelop Bài hướng dẫn này mình viết mà bạn. Thông tin và rom là anh em trên xda đóng góp để hoàn thiện k có bug mà bạn lo
@vietdevelop Không nhảy knox thì đều là file đã signed bởi samsung nên đảm bảo an toàn. Còn vấn đề ở đây đổi qua lại các file trong rom củ quốc giá khác để bật samsung payvlee thôi.
Điện thoại thấy ok, đồng hồ được thi thấy tiện mà coi tới 1:08s thì thấy cực thêm. Phải đưa cái tay dí vô thấy cực quá.
philong22
ĐẠI BÀNG
6 năm
@tin692 Hic hic... Thì mình nói rồi mà, chỉ phục vụ cho người thành thị thôi, mình nông thôn, thẻ ATM còn chưa có chổ cà đây chứ nói chi ví điện tử
tin692
ĐẠI BÀNG
6 năm
@philong22 à sorry bác mình đọc comment trên ko để ý thấy comment bên dưới. 😁 bây giờ đô thị hoá nhanh lắm, chắc ko lâu nữa sẽ có chỗ cho bác cà thẻ thôi, giờ bác dùng tạm để mua thẻ đt, trả điện nước vậy :D
@Timkelvin Bác í giơ cái tay khoe cái đồng hồ 200 mấy triệu mấy thằng xì ke phe thuốc tới cữ tưởng cái phone đó là hàng hiệu chặt cái tay mắc công tốn thêm mấy trăm chai vô nữa . Tui nhà nghèo mua cái đồng hồ và cái thẻ chỉ có 5 triệu thôi là cái thẻ Ghi nợ chứ có hay ho gì mà khoe . Ra đường giấu còn hơn mèo giấu.....vậy. Giụt thì thôi bỏ nhưng sợ bị lôi té ngã xe hư cái ....xe hết. Ở VN nhiều mem cứ show hết cả đống thẻ với niềm tự hào nhưng ở nước ngoài thì mấy cái thẻ đó thì "Trâu" dùng đầy ra. Cứ mua sắm tiêu xài thoải mái có ai cấm, Tới tháng bill dzề thì mồ hôi mẹ con chảy đầm đìa chạy tiền đóng hụi chết với nhà băng hem thôi thì sẽ biết. Xứ sở thừa vật chất nhưng luôn luôn thiếu ...tiền. Nó hem dùng tiền mặt là thế :p. Đếm tiền mua đồ mới thấy xót còn cà thẻ thì ngược lại thấy sướng rơn người luôn. Mấy hôm trước có thấy mấy em tuổi teen dùng samsung pay xong thì ngẩn cao đầu tự hào ghê luôn. Xài thoải mái tiền của cha mẹ mà. heheheheheh
@pond1597 Thi mình có nói giề đâu
mình thấy dùng đồng hồ thanh toán khá hay đấy nhưng đấy là mấy cái máy nó nằm sao mà để tay ngang ngang qua được chứ để tay như zậy khá bất tiện , như trong video thì cầm điện thoại tiện hơn
nsditn2
ĐẠI BÀNG
6 năm
Mới đưa gần đã trừ tiền thì nguy hiểm. Phải 15 cm trở lại mới an toàn. Cẩn thận dán thêm miếng RIFD ở dưới mới yên tâm. Bọn trộm Bank giờ hiện đại lắm.
winbytrick
ĐẠI BÀNG
6 năm
@nsditn2 Cái này giả lập MST trên POS không phải xài chip NFC nên phải kê sát mới nhận bạn ơi. NFC cũng phải 10cm mới nhận
firestork
TÍCH CỰC
6 năm
Ngon đấy, biết bao h mới support chính thức đây. Mấy anh SS làm ăn chậm chạo mất khách quá 😔(
phucns197
ĐẠI BÀNG
6 năm
ù uôi, ngon thế , thế giới vượt chúng ta quá xa rồi
goodyman
ĐẠI BÀNG
6 năm
Đã thành công vs thẻ sinhank. Có điều phải cân thận ko là đi toi.
@goodyman Samsung ha

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019