Dùng E63 làm modem cho máy tính để vào internet ko cần PC Suite !
buithoigiano0o
10 nămBình luận: 8
Hix ! lại phải edit bài viết ! tình hình là hnay ngồi gỡ cái PC Suite ra, vì nó có quá nhiều thứ mình không cần dùng, mình chỉ cần lấy E63 làm moderm lên mình gỡ PC Suite rồi cắm đt vào PC, chọn chế độ "Kết nối PC vào internet" sau đó để PC tự động cài Nokia PC Internet Access (cái này tự động cài vào PC khi chọn chế độ Kết nối PC vào internet) xong xuôi restart cả PC và ĐT.
Dùng cáp nối ĐT với PC rồi chọn Kết nối PC vào internet trên ĐT, ở Nokia PC Internet Access trên PC mình vào Setting cài đặt bằng tay (dùng mobifone lên cài m-wap, user : mms, pass mms). Xong, thế là lướt net (Free) ko cần PC Suite !
Tốc độ ko cao nhưng vào tinhte.vn cũng chỉ mất 5s, mất thêm 5s nữa để nó load hết toàn bộ trang web ! vào nhaccuatui.com nghe nhạc ầm ầm ! chưa thử xem phim ! chắc ko xem đc !
cũng không phải là chậm đúng không ?
vừa vào vtc.com.vn test thử ! thấy cũng hơi giật ! nhưng mà chấp nhận đc ! E63 hỗ trợ 3G kém ! tốc độ thế là ok rồi !
Test thử trên speedtest.net nó báo tốc độ down/up là 0.36/0.19 MB ! Download thử thì tốc độ chỉ đc 50Kbs
Nhưng mà E63 quảng cáo tốc độ 3G những >300Kb cơ mà? sao tốc độ thực chỉ đc có 50KB thế nhỉ ?
trantien206
ĐẠI BÀNG
10 năm
Lấy điện thoại làm modem cũng được nhưng chỉ sợ toi cục pin lắm 😁 có lẽ phải đi mua một cục pin chuyên để lướt web thôi ! :p (mình dùng máy tự sạc qua cổng USB còn các máy khác riêng biệt nên có lẽ không bị ảnh hưởng )
cách này của bác chỉ áp dụng trên một số dòng có chức năng đó khi kết nối vào máy tính thôi bác ạ. Còn nếu với các dòng không có thì chúng ta có thể vào Network connection và tạo một cái connection cho điện thoại của mình khi xong xuôi nháy đúp vào nó sẽ hỏi user and pass thì điền hay bỏ trống tùy mạng mình đang dùng. CÒn mục Dial điền *99# rồi nhấn dial là ok 😁
E63 chỉ có 3g chứ khống có UTMS nên tốc độ thấp là đúng rồi bác ạ. Em dùng N78 ngon lắm speed toàn 400kb/s xem youtube HD còn mượt không giật cơ mà :D
Down nhạc thì chóng cả mặt mày luôn 😃
Ẹc , 400kbps? Bác có đuà không đấy? E dùng ADSL + IDM mà khi download tốc độ max mới có 350kbps!
Mà máy E63 tốc độ 3G thực tế chỉ khoảng 50kbps, vậy quảng cáo nói 384kbps là lưà đảo ah? E63 có UMTS với HSCSD đấy chứ? ai bảo không có ?
aken2802
ĐẠI BÀNG
10 năm
hi bạn nên phân biệt giữa tốc độ kbps là băng thông tính bằng bit còn tốc độ down load mình dùng khi down bằng IDM hay bằng firefox là tốc độ thực tính trên kb/s
==> 384kbps thì tốc độ down load là 48kb/s thui 😃 .... (384 / 8 = 48 vì 1byte = 8 bit)
bạn down được 50 là nhờ IDM và gần như là full đường truyền rồi đó 😃
ManU4ever
TÍCH CỰC
10 năm
kết nối mà ko cần pc suite à ? mà có vụ free cơ á , tg kêt nối 3g thì fai mất phí chứ ?
Cách này hay àh nhen! Nhưng mà dùng lâu quá sợ hỏng pin quá! Bạn tải được 50KB/s là quá tốt rồi. Trên lý thuyết thì nó chỉ khoảng 384/8KB/s thôi. KB khác Kb nhé! Người ta cũng có thể ghi kB hoặc kb, quan trọng là B hoa và b thường để phân biệt giữa byte và bit.
bác lấy 384kb/8 bằng nhiêu , thế là ok rồi đó , chứ nó ko lên nỗi nửa đâu .
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019