Dùng giọng nói để mở/tắt đèn, quạt, máy lạnh với hệ thống smarthome Ora giá 5 triệu
cuhiep
3 nămBình luận: 105
chim say
TÍCH CỰC
3 năm
chuyên mục giả ngu. mình mua về mà không biết sao để tắt được điện nữa. cmn
Cuối năm nay Google hỗ trợ tiếng Việt sẽ đầu tư 1 bộ smart home nghịch chơi cho vui 😁
mannavod
TÍCH CỰC
3 năm
Đang sài Sonoff khá ngon
vistahome
TÍCH CỰC
3 năm
Sao mình ko điều khiển cái quạt nhà mìn nhỉ, làm phảo lại vặn vặn ko ah.. còn cái đèn cungz vậy nữa..
phuongnn
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình sử dụng Amazon Alexa thay cho Google Asistant, sử dụng Broadlink thay cho Ora. Các công tắc đèn dùng Sonoff.

Giá thành cũng rẻ hơn.

Khi chúng ta có 10 máy lạnh, 50 công tắc bóng đèn, một số quạt máy hồng ngoại, ... khi đó giá đầu tư tăng lên cũng kha khá.

Bạn mình dùng Raspberry Pi và mua linh kiện MCU ngoài nhật tảo, mua các công tắc báo động đóng mở cửa, đầu dò mưa, đầu dò nhiệt độ và lắp đặt thành hệ thống thì khi đó mới thấy khoái chơi cái món Smarthome này !
vn_soft
CAO CẤP
3 năm
@phuongnn Broadlink ngon bổ rẻ
Nó thông minh hơn một số người còn gì
bkboy
ĐẠI BÀNG
3 năm
Giải pháp nữa vời, đã vậy thấy đi dây vừa lộ vừa xấu.
Tương lai Internet of things thì cái thiết bị điện tử nào nó cũng có ip và trình điều khiển trung tâm không thể khác được
hoaian2512
ĐẠI BÀNG
3 năm
ý tưởng hay đấy
1stMrC
TÍCH CỰC
3 năm
~~ giọng nói mình vẫn chưa ham , nhiều khi ko mún nói =]]
ihtw
ĐẠI BÀNG
3 năm
Không thích ịn logo lên công tắc đèn. Và logo nhìn cũng ko tối giản, ko đẹp.
Cái này ae trong hội smhome Việt nghịch chán rồi, mình còn mua cái cảm biến của xiaomi để dưới cổng, phát hiện chuyển động trong khoảng 12h đến 5h sáng là bật đèn 10p rồi tắt. Về nhà hô to hey google, i’m home là nó trả lời OK, welcome bitc.h kèm theo là bật đèn, bật máy lạnh, quạt nhạc or tv tuỳ ý. Nói chung tỉ trò nhưng tiếc vẫn chỉ gọi là trò thôi.
Thấy dùng Philip Hue ok hơn
truemano
ĐẠI BÀNG
3 năm
OK Google. Đừng nghe trộm nhà tôi 24/24h.
truemano
ĐẠI BÀNG
3 năm
Oh, cmd này có nhất thiết phải kiểm duyệt không?
@truemano trộm... 😁 để kiểm tra lại cái list chặn. dốt vãi
truemano
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Ông ăn nói cho cẩn thận!
truemano
ĐẠI BÀNG
3 năm
@cuhiep Sau khi có mác kiểm duyệt tôi sửa thành nội dung khác cũng không đc nhé, đã xoá 1 cái cmd như thế.
hey gg
on fire
m4st3rZ
TÍCH CỰC
3 năm
Mình lại đặc biệt k thích nhiều đồ điện tử trong nhà, nhất lại là nhà thông minh, quá nhiều kết nối, quá nhiều sóng, cảm giác ngủ ko được sâu giấc nếu bỏ nhiều đồ điện tử trong phòng ngủ
Ê JARVIS bật tao cái đèn 😔((

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019