DUNG LƯỢNG PIN IPAD (IPAD 3) CỦA BẠN CÒN LẠI BAO NHIÊU ?

vohinh_00
19/6/2013 23:57Phản hồi: 16
Chào cả nhà ! Hnay mình làm topic này muốn mọi người chia sẻ dung lượng pin ipad của bạn còn lại là bao nhiêu?
Mình có mua một ipad 3 vào tháng 6/2012 và sau một năm sử dụng mình cũng rất hài lòng về những gì mà ipad đem lại cho mình.. Và vấn để pin làm mình thật sự hài lòng.
Tuy nhiên mình thắc mắc rằng sau một năm thì dung lượng pin của mình đã hao hụt ntn.. Và mình đã tìm và cài nhiều pm để biết dung lượng pin hiện tại..
Thấy rằng dung lượng pin của mình cũng đã hao mòn một cách đáng kể..
Cụ thể:
Mình dùng app batterydoctorpro trong cydia: pin full 100% là 10650 ( pin chuẩn là 11500)
App nữa là battery detective trong cydia : pin full 100% là 10745 ( có lúc báo là 10460) pin chuẩn là (11560)
Và một số app khác thì cũng thấy rằng dung lượng pin ipad của mình hiện tại đã mất khoảng 850-1200 mah.
Thật sự minh cũng ko quan trọng về vấn để pin lắm.. Cái gì cũng có tuổi thọ và đến một lúc nào đó sẽ phải thay thế bằng những cái mới thôi..
Cái ở đây mình muốn các bạn chia sẻ dung lượng pin hiện tại sau một time sử dụng còn lại là bao nhiêu.. Để chúng ta cùng biết rằng mức độ hao hụt qua time, qua cách dùng của mỗi người khác nhau như thế nào..
Một điều nữa về cục xạc của ipad: hiện tại cục xạc của mình còn rất mới, bảo vệ cẩn thận, mỗi lần xạc xong mình đều cho vào bao và cất cẩn thận.. Ko biết cục xạc của anh em sau một time tình trạng ntn?
Mong nhận được sự chia sẻ từ mọi người..
Cảm ơn bạn đã dành ra chút time để đọc nó.. Thanks all.
16 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

vohinh_00
TÍCH CỰC
11 năm
Có vẻ ko ai quan tâm đến vấn đề này nhỉ?
Hao k bao nhiu cả bạn à,quan tâm mấy trăm mha làm chi cho nó cực,chỉ cần bản thân thấy hài lòng về pin la dc
vohinh_00
TÍCH CỰC
11 năm
Lúc đầu mua mình cũng chẳng để ý ko biết nó có tụt như bạn nói ko
S777
TÍCH CỰC
11 năm
@vohinh_00 Yên tâm đi bạn, pin bạn còn rất ngon đó. Ví dụ như con Ipad mini của mình mới mua về Jailbreak cài Battery Detective là: Cycle Count: 0, Design: 4490, Max: 4403. Sau đó sạc: Cycle Count: 2, Design: 4490, Max: 4375. Ipad 3 và 4 con nào cũng vậy bạn à. Yên tâm xài nhé.
vohinh_00
TÍCH CỰC
11 năm
Uh thì mình vẫn thấy pin dùng tốt.. Chỉ là dạo này pin có vẻ đuối đi rồi.. Giờ cứ cuối ngày phải xạc.. Trước thì ngày rưỡi. Cảm giác vậy chẳng biết có đúng ko nữa.
gta290975
ĐẠI BÀNG
11 năm
Gần 1 năm là 10629, dùng vẫn OK
Cái này mình cũng đã từng tìm hiểu rùi, và đợt bóc seal con ipad 4 xong rùi jailbreak cài luôn BatteryDetective để kiểm chứng thì cái dung lượng Max nó thấp hơn cái dung lượng chuẩn khoảng 200mA 😁, mình nghĩ ko có cái gì chính xác hết đâu, cái này chắc chỉ tham khảo thôi
vohinh_00
TÍCH CỰC
11 năm
Uh chắc là vậy rồi.. Cũng tham khảo vài nơi thay pin cho em nó( dự thôi) cũng tầm 900-1300 nếu có thay cũng ko khó lắm nhỉ
dùng kiệt pin đến sập nguồn sau đó sạc full 100% và tiếp tục kéo dài thêm khoảng 1h bằng sạc ipod xịn dung lượng max do được sẽ tăng thêm ! Ai không tin cứ thử nhé !
Mình mới mua con ipad mini cycle count hiện tại là 27 maxcapicity la 4250/4490
Có 1 điều mình luôn thắc mắc là nếu cái BatteryDetective không chính xác tại sao khi sạc full cũng chỉ có thể sạc đến mức Maxcapicity do BD báo mà thôi, và khi xài điện năng cũng bắt đầu hao hụt từ đó.
Fool Sailor
ĐẠI BÀNG
11 năm
Mình dùng Baterrydoctorpro thấy trong phần system báo 4359/4490 xạc full 5 lần. Mình thấy dùng bình thường cũng 12-13h hoặc hơn vì mình dùng 2 ca làm việc, mỗi ca 6h. Mình đi tàu nên chu yếu fb và đọc báo.
Chao các pro hien tai Minh xai iPhone 4S va vua tau con iPad 3 . Các pro cho Minh hoi La con iPad 3 cua Minh La 6.1.3 thì Minh kết nối vào iTunes được không vì mình nghe nói chua JB thì không thể kết nối voi iTunes va sync được đúng không ạ
Còn nua Minh vẫn dung ID Apple cũ và tải các ápp về, tuy nhiên Cai app giảm hay day mình không thể nhập Tài khoản cũ của game center vì khi confirm pas no ẩn dấu stick OK nên không thể dùng account cũ.
Các pro có cách nào giúp mình với.
Em xin cảm ơn ah
No hiên lên Cai hình này đây các pro oi ImageUploadedByTinhte.vn1374993533.106489.jpg ImageUploadedByTinhte.vn1374993541.424078.jpg
Cái dấu stick ở hình 2 nó ẩn nen không tải account cũ được
Cái Ipad 4 của mình KT trong Baterry Doctor còn có 10380 DesignCapacity là 11560, hic, chai nhiều quá, mới dùng từ tháng 2 T_T

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019