Dùng mặt đồng hồ Lunar để xem lịch âm trên Apple Watch ăn Tết

Nam Air
16/1/2023 12:42Phản hồi: 139
Dùng mặt đồng hồ Lunar để xem lịch âm trên Apple Watch ăn Tết
Mỗi năm mình chỉ dùng lịch âm có mấy ngày cận Tết, cụ thể là tầm 20 tháng Chạp là bắt đầu xem lịch để canh đến 23 đưa ông Táo, rồi sau đó cứ phải để ý ngày âm để còn chuẩn bị dọn dẹp, mua sắm, đón giao thừa vv.

Mình dùng đến hết mùng thì thôi, nên nhu cầu cũng đơn giản. Hồi xưa phải mở app Lịch Việt, giờ thì mặt đồng hồ Apple Watch có lịch âm để dùng luôn.

Cụ thể với mặt đồng hồ Lunar (Mặt trăng), mình sẽ nhìn được ngày lịch âm ở chính giữa màn hình phía trên, còn lịch dương thì phía dưới.

Với nhu cầu rất cơ bản là chỉ cần biết hôm nay là ngày mấy âm lịch thì mặt đồng hồ này quá ổn đối với mình. Hết tết quay trở về với cuộc sống thường nhật thì mình lại dùng các mặt đồng hồ khác theo nhu cầu thôi.

#tettinhte2023
139 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Luna chữ số nhỏ lại rối rắm khó xem. Xài phải bỏ chuyển qua California trực quan hơn hẳn.
@vitaminmi Đeo đồng hồ đâu chỉ để xem âm lịch đâu. Cũng bởi ít xem ngày âm mà đánh đổi cái khác nên cũng cân nhắc. Với lại mấy ngày này có mấy ai quên ngày âm đâu.
@fear factor Năm mới, sáng dạ lên
@Yougotnomessage Không cần đâu, bớt bần đi là được.
Mặt đh nhìn như gấp đôi cổ tay, dị hợm vãi
@Dragao_ct92 Gato ah?
duyta
ĐẠI BÀNG
một năm
@Nam Air Cứ để tụi nó chê thoải mái cho lộ cái chất bần nông và ng.u nữa bác
Một người chê thực sự và có thực lực, hỏi tới ngta còn khen đãi bôi. Nhưng khi mua thì âm thầm chọn cái mình thích
@sillyman106 Đúng là đồng hồ thì xịn r, nhưng xấu thật bác ạ.
@Dragao_ct92 Mình thấy cũng ko quá mất cân đối vì nó càng cụp và ngắn. Dòng Sport từ Casio, Garmin đến các dòng cơ speed hay Aqua đều rất to và dày. Hầu như phủ kín mặt tay.
Cái này dùng hàng ngày cũng tiện
@Thành Ku Mình thấy mặt này cũng đẹp phết, mà qua tết thì mình quay lại với mặt cũ 😁
@Nam Air à vậy mặt này không có giá trị sử dụng quanh năm rồi...
@dtk89 Làm thầy cúng, bói, thầy chùa thì ok bạn
@Nam Air Mặt cũ là mặt nào a. Fan boy nên muốn giống idol ^^
Mod lười k screen shot đc màn hình watch
@airwalker Screenshot thì quá dễ, chụp hình rồi edit nó mới nghệ
evn203
ĐẠI BÀNG
một năm
Không cúng giổ ông bà, không thắp hương ngày rằm hay sao mà chỉ quan tâm tết nhỉ
@evn203 Đúng là miệng lưỡi thiên hạ, chuyện vậy mà cũng phun ra khỏi mồm dc😃
@evn203 Làm người đàng hoàng không muốn, muốn làm con rắn độc 😂
@evn203 Lên chùa tu cho bớt nghiệp đi má
@Louis Tran 2019 tâm và suy nghĩ bác có giống lời nói bác nói ra không, sao ko thoáng ra cho nhẹ tênh.
Dùng Apple Watch chỉ nên đặt ngày giờ Cupertino, California. Không nên đặt lịch âm nhìn kém sang.
@Team B apple watch đeo vì thực dụng chứ không vì sang. Nếu sang mua mấy cái hiệu đồng hồ thời trang
@Team B 😂😇😇
Nhưng mà này bất tiện cái không xem được ngày đó là thứ mấy ấy, lại phải chuyển qua lịch xem cũng hơi cực.
@bhuubao nhanh trí mở điện thoại ra xem nha 😁
@Nam Air Mình chuyển 1 trong 4 widget ở góc thành Today's date là xem được liền luôn
@Gia Pham 0110 Nó đó hehe
@Gia Pham 0110 Add vô góc vẫn rất khó xem nhé. Mặt này xem được ngày âm là rõ chút, còn lại mấy cái khác khó xem, nhất là ngày dương.
@Gia Pham 0110 Có lịch âm không an
cái mặt này đúng tiện mấy ngày gần tết khi mà lịch âm -dương lẫn lộn. phải chi Apple có thêm tuỳ chọn hiển thị thứ trong tuần khi xoay digital crownd nữa là ngon
@mochi-mochi hợp lý, giờ xoay thì nó chỉ cho xem trăng tròn hay méo thôi 😁
Robie
TÍCH CỰC
một năm
@mochi-mochi bạn set thêm hiển thị today's date ở góc ấy, vừa có ngày dương, vừa có thứ trong tuần
@Robie ý mình là lúc xoay digital crownd để xem những ngày tiếp theo ấy, nó kg hiện thứ trong tuần của những ngày ấy
Vẫn thích Mod dùng dây Link Bracelet với Watch Ultra hơn, nhìn sang.
@id.nguyenhoang Dây đó mình mới tặng người t khác rồi bác
Cái này seri mấy mới có ấy chứ sr4 của mình làm gì có mặt đồng hồ này
@chungancon_9x Up fw mới nhất là có nha
@Nam Air haha vậy các bác dùng thôi chứ em nhịn rồi
@chungancon_9x Sr4 mình đang dùng cũng có mặt này mà
@manhnh20 Mình dừng iphone ở ios 15.1 rồi. Còn apple watch cũng dừng ở os đó luôn. Máy lock không dám đú 😁
Lên ngay. Ths Nam !
@voquangchung menly he he
Cá nhân mình thấy Hiện chử Trung Quốc ở dưới kg thích. Định vị quốc gia Vn mà thiếu dữ liệu về âm lịch VN kg thiết kế nổi tiếng Việt. Điểm yếu của mặt đồng hồ này vẫn chưa đủ tinh tế đâu thiết kế lại quá rối rắm lại thêm 4 cái tiện ích đo tia uv các thứ 4 góc nhìn càng chật chội hơn. Tôi kg muốn cứ đến ngày lễ gì âm lịch gì đó của Tàu là nó lại hiện lên mấy dòng chử không hiểu và kg quan tâm!, Tóm lại vẫn ok coi để đối phó thì được chứ cảm giacs không thoải mái với dòng chử Chine to lớn…
@A2.N.ß.A.0.R 4 góc đó bạn không muốn thì bỏ đi, còn mình tùy biến theo nhu cầu dùng hàng ngày cần biết thông tin thời tiết và UV nên để đó. Còn chữ ở dưới thì không phải hiện ngày lễ đâu kkk.
dow0911
ĐẠI BÀNG
một năm
Cảm ơn bài viết rất có ích với mình
vừa test thử thấy nhưng thấy sai ngày âm lịch.
vui vẻ ngày tết
xong cho về truyền thống
HIIIIIIIIIIIII
không thích mặt này lắm vì hơi rối, đơn giản hơn tý thì đẹp hơn
V!gor
ĐẠI BÀNG
một năm
Mod ơi, check tin nhắn chờ giúp mình
hanav3
ĐẠI BÀNG
một năm
Lockscreen iphone có widget này không mod?
@hanav3 Có mấy cái app Lịch âm, lịch việt có widget ngày âm nha
hanav3
ĐẠI BÀNG
một năm
@Nam Air Ý mình muốn hỏi widget chính chủ như aw ấy mod, chứ app ngoài thì mình có đang dùng rồi.
nhoc2402
ĐẠI BÀNG
một năm
@hanav3 Chính chủ apple nhưng phải đọc được tiếng Trung nha bác 😁
Rất tiện dụng! đỡ phải mở điện thoại xem.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019