Đừng mua cây thước laser LS-1 này của Xiaomi
cuhiep
20 ngàyBình luận: 166
Tình cờ gặp post trao đổi về cái thước laser này của Xiaomi trên GroupTT. Mình có từng dùng qua vài cái thước laser nên thấy phản ứng của anh em với chiếc thước này thì thấy anh em chưa xài không nên mua.

Cứ Bosch mà quất.
@Cường DK Hỏi ké anh em ai biết máy bắn laser đo khoảng cách ngon không? Cụ thể là máy bắn yard trong golf. Mình tìm toan trên 5 củ
@Bùi Thắng 92 Golf 5 củ là rẻ rồi bạn.
@binhminh1977 Mình phục vụ golf chứ không chơi golf mà nhiều tiền huynh ơi
Cười ra nước mắt
rongpika
ĐẠI BÀNG
19 ngày
@dan_thanh Cần chính xác thì gọi thợ vác máy ra bắn, chính xác tuyệt đối, nhàn.
Cây thước này mình đã từng trên tay, nhưng như sếp cu Hiệp nói là đúng nha ae ko phải cái gì cũng tốt và rẻ. Nó chỉ nói chung đo chống vã khi ko có đồ để đo. Chứ thực tế đo thì độ sai khá nhìu
@denmilu Đồ xào mì có 4 loại. 1.của xào mì làm, 2xào mì gọi vốn làm, 3công ty con của xào mì và 4công ty khác mướn tên thương hiệu xào mì để phân phối bán. Nên chọn đồ 1 và 2 xài sẽ ngon hơn nhiều 😃 đồ 3 thì chỉ xài đời 1 đồ 4 thì dẹp =]]]
@Shine.shin Mình biết chứ. Chê xào mì chút mà bạn thấy fan xào bay vào là biết có nhiều người cuồng tàu lắm.
@denmilu 😁 người ta thấy hợp lý thì dùng lại kêu cuồng. Cãi ko nổi lại cùn
@nth290419 Comment như bạn thì gọi là hợp lý. Còn đọc lại các comment cuồng tàu sẽ thấy khác. Thân!
Nó là thước nhưng cần thước khác để đo lại nó
zzvilzz
TÍCH CỰC
19 ngày
@Nam Air Thả haha cái. Nói đúng còn nói lớn
Cười vô mặt
Túm lại đo cho có dưới 20m cũng tạm tạm. Như đo hiện trạng khu đất vậy.
Có vẻ hoang mang nhẹ nhẹ!
Ko hẳn cứ xiaomi là ngon, quan trọng là công năng, nhất là thước thì phải chuẩn và đáp ứng mọi điều kiện môi trường, chứ như này thì bỏ
@Lehiepkhach1990 Nhưng giá rẻ mà ko chuẩn thì ko dùng đc bác ạ, thước là dụng cụ đo mà, ko chuẩn thì sai lệch hàng loạt sau đó
@NHAN-TS Thì trên bài ngta bảo chuẩn trong môi trường hợp lý kìa chứ có bảo là sai lè ra đâu 😆
@Shine.shin Chuẩn thì ko kèm điều kiện bác ạ
@NHAN-TS Đấm thêm tiền vào thì auto full chức năng thôi
Cười vô mặt
đo xong cũng có dám dùng số liệu đâu, phải rút thước dây ra đo lại thì bằng hòa 😂
Mua đi đo xong rồi dùng thước kéo đo lại cho chính xác
Thước đo thì cứ thước dây cho chắc chắn. Ba cái đồ công nghệ này ko an tâm. Đi đo đất mà chệch vài cm là có lớn chuyện rồi.
@Scorpius DLord dùng để kiểm tra lại thôi
chớ đo đất ,có cho con bosch xịn nhất cũng ko dám dùng
thước dây còn ko chắc ,huống chi ba đồ điện tử
mà đồ điện tử ,nó nói máy bị cài phần mềm ,cãi chắc cả ngày chưa xong 😁
TuanUK
ĐẠI BÀNG
19 ngày
Đang dùng cái này, dùng để đo diện tích trong nhà thì khá là ok. Đo cửa, đo trần, đo sàn, đo cột ... thôi. Mang ra ngoài trời đo diện tích đất chi rồi than 😅
@TuanUK Loại này nhỏ, lazer yếu sao dùng được trong môi trường ánh sáng nhiều, gì cũng có giá của nó, kaka
Lấy bút đo cho lẹ 😁
Muốn chuẩn thì 12pro max nhé: @cuhiep said😝
Bosch muôn năm kk
bozvot
ĐẠI BÀNG
19 ngày
Hạt gạo nhỏ lại đắc tội gì à 🤣
=___= 😁 Đồ xiaomi ko phải cái gì cũng tốt đâu :D
BB Tran
TÍCH CỰC
19 ngày
nên hay không nên thì tùy nhu cầu sử dung. vì nó giá rẻ và vẫn dùng được trong một số trường hợp. thay vì phán là nên hay không nên thì nên tổng hợp những trường hợp mà thước này sử dụng hiệu quả và ngược lại để mọi người tự rút ra kết luận là có phù hợp với nhu cầu của họ hay không
@cuhiep Thước lazer dùng cho vui cửa vui nhà thôi... chứ tặng dân cầu đường chắc là bị xem là nhà quê 😃
@cuhiep Thế giờ dùng cái của thương hiệu nào là ổn trong tầm giá hả Mod @cuhiep ơi?
zzvilzz
TÍCH CỰC
19 ngày
@BảoLâmCB Cứ bosch mà táng là an tâm nhất. Gì chứ dụng cụ đo đạc mà sai 1 li cũng vứt
zzvilzz
TÍCH CỰC
19 ngày
@crazyhotdog1981 1. Min chứ không phải mod
2. Cái gì không biết chứ thước đo mà sai thì vứt thôi chứ để làm gì hả bạn? Cầm đo xong mua đồ nội thất về để trong nhà không vừa không biết phải khóc hay cười
XBlue
CAO CẤP
19 ngày
Mình có cây này và...
Mình cũng dùng cái này khá gọn vì hay thực địa nhà khách hàng. Nhược điểm là ra nắng rất khó đo vì ánh sáng yếu, nhưng được cái nhiều tính nắng, nhỏ gọn, thẩm mĩ...Bạn nào không yêu cầu độ chính xác cao dùng khá ok còn chuyên nghiệp nên chọn loại khác.
Xiaomi không chuyên, dùng tạm đo ước chừng thôi
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019