Bàn chải điện Sonic Whitening

Đừng "thần thánh" smarthome: không phải cứ smart là tiện hơn
Rất hay và hữu ích!/13 người
Duy Luân
21 ngàyBình luận: 94
smarthome nhưng người điều khiển ko smart thì cũng vài "home" là dỡ hết :v.
Từ đợt duy làm nhà khoe bộ đồ smart là tớ đã thấy hơi phí tiền rồi. Nhưng chả lẽ lại đi dạy nhà giàu tiêu tiền he he. Với lại ko nên hãm đà sung sướng của người khác. Họ sẽ hụt hẫng lắm 😆
ChuanThanh
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Smart home là để automate. Nếu ko automate được thì không nên lắp, lắp chi lại phải lôi app ra bấm, mất thời gian.
BaDuy89
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Nhà em có cái bóng thông minh của MPE, chủ yếu em dùng remote để điều khiển. Mỗi lần ko thấy remote lại mò điện thoại điều khiển đèn là lại phát cáu. Bóng thông minh dùng rất đã nhưng remote bấm bấm vẫn tiện hơn điện thoại vuốt vuốt nhiều 😃
Cà khịa
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Phòng trọ mình nhỏ, cỡ 3,8 x 4,5, nhưng vẫn chơi smarthome, nằm trên võng lười dậy bật/tắt quạt đèn thì gọi em GG tắt dùm. Ví dụ đang chơi game mà dậy hay ngưng tí thì chớt 😆) hoặc đi về nhà mà trên tay đồ lĩnh lĩnh nhiều chưa hạ xuống được, phòng tối thui không thấy đường thì gọi em GG. Trước mình có dùng loại điều khiển bằng remote RF, cũng tiện nhưng rồi cũng chuyển qua GG home mini hoặc trên đt, đt gọi gg cũng nhanh chứ đâu lâu như mod nói đâu, với xiaomi lướt nhẹ góc trái màn hình là lên và ra lệnh gọi bằng tiếng việt được. Bộ mình dùng smarthome là sonoff loại 4 kênh và đang có 1 cái 1 kênh, về mình thiết kế bỏ vào hộp điện rồi lắp đấu ra loại ổ cắm ghim điện, sử dụng cho 2 đèn, 1 quạt, 1 màn hình máy tính, còn cái 1 kênh kia cũng đang ghim cho thùng PC do mình để trên gác và màn hình thì để dưới nhà, lười leo lên leo xuống bây máy, thì chỉ cần bật công tắc có điện cái là máy tính tự mở do chế độ auto on power của main.
longly89
ĐẠI BÀNG
16 ngày
Nhà mình 4 tầng lắp mỗi cảm biến đèn cầu thang tự động bật đèn khi có người lên xuống
Cười mặt nồi
Cùng quan điểm, thấy hiện tại lên smarthome là không cần thiết lắm, vì vốn dĩ trước đó chúng ta không có nhu cầu này cho tới khi... thấy trên phim & nhà nhà đều lắp. Mình chỉ tự động hóa 1 vài công tắc & đèn, đa phần là xài timer & cảm biến tự tắt mở là đủ rồi. Mua con broadlink có Wi-Fi này nọ các kiểu, lắp vào rồi mình xài nó cũng y như cái timer thôi, chả thèm để ý đến nó chi cho mất thời gian.
Trong bài có ý khá chuẩn là đứng lên bấm còn nhanh hơn đợi mở app
Chơi cho vui thì được, chơi sâu vào thì phiền thật
Ở một góc nhìn khác. Thì Mod Duy Luân là người viết và post bài về Smarthome nhiều nhất.
Tức là góp 1 phần vào việc cổ súy mọi người mua đồ smart home 😆
Smarthome chung quy áp dụng biệt thự, hệ thống lớn, hệ thống công cộng. Chứ nhà quy mô nhỏ (cấp 3,4), chung cư dưới 125m2 thì cũng hơi tù...
Đã đặt mua 1 cái FPT play S để cuối tuần kết nối vào xem sao. mình cũng đã set 1 hệ thống kha khá nhưng đúng là có nhiều cái bất tiện hơn nhất là trong nhà có người lớn và trẻ em không nói đc tiếng Anh. Mình thì nói tiếng anh nhưng nó hiểu tầm 70%, nhiều cái phải lặp lại 2-3 lần, cũng có khi nó hiểu nhưng làm sai lệnh, lúc đc lúc không, rối kinh..........
chắc phải 5 năm nữa mới chơi smart đc, có smart nhà còn ngu hơn :v
vuminh90
ĐẠI BÀNG
14 ngày
Đúng rồi bác Luân,
Quan trọng là nhu cầu bản thân thế nào rồi mới tính đến chọn hệ sinh thái, thiết bị phù hợp
Nhu cầu đơn giản thì chơi hàng hãng, cắm vào setup 1 chút là chạy
Nhu cầu phức tạp thì tự thiết lập, có nhiều thứ hay ho nhưng lỗi fix cũng oải. Sau 1 thời gian ổn định cũng chả muốn vọc vào nữa
Giờ có con loa fpt ko biết hỗ trợ giọng nói có ra gì ko nhỉ?
Có bác nào trải nghiệm chưa?
6230
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Nhà e bé tẹo nên hiện tại dùng công tắc RF+IR , dùng 1 cái đk tv tắt bật đèn + mấy cái quạt, cầu thang dùng cảm biến cđộng, công tắc wifi kết nối với cảm biến cửa + cb chuyển động báo vào đ thoại, mấy con wifi lẻ tẻ để hẹn giờ mấy quạt thông gió, con Broadlink thì thoảng dùng tắt cái nọ bật cái kia.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019