Dùng thử Avast Antivirus và so sánh với Windows Security (Windows Defender)
BlackBerryz
1 thángBình luận: 131
cái trình duyệt của avast là để vào giao dịch ngân hàng hay làm gì chống keylog mà.
Từ hồi ra win 10 là khỏi cài AV ngoài rồi
l0v3tha0
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Xài Kis Kas 300k/ năm
meninwhite
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Không cần Avast premium, Avast free vẫn ngon hơn Windows defender
ldp_33
ĐẠI BÀNG
13 ngày
@meninwhite nói phải có dẫn chứng b ơi, đừng ăn ốc nói mò
@meninwhite Bản free không tính tiền, quảng cáo thì lắm.
@ldp_33 Avast Hardened Mode aggressive dễ dàng làm gỏi Windows Defender.
ldp_33
ĐẠI BÀNG
12 ngày
@IIIIIIIIIIII bao nhiêu người dùng avast sẽ dùng tính năng hạn chế này???
@ldp_33 Điều đó đâu có quan trọng, Hardened mode có sẵn trong bản free, người dùng chỉ cần 1 click là bật được nó lên.
Dau1395
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Hồi mới mua lap thì có sài avast thấy cũng ok nhưng hơi tốn tài nguyên máy nên thấy máy hơi bị chậm. Sau này xài hàng mặc định của win thấy cũng ổn áp, đủ dùng 😆
tôi còn xóa đi chả được 😂😂😂
ldthai
TÍCH CỰC
13 ngày
Dù có thế nào đi nũa vẫn cứ dùng WD
Hun cái nè
Trước mình dùng AVG Internet Security nhưng từ hồi Avast mua lại thì chuyển sang xài Avast Internet Security luôn, giờ 2 cái này giống hệt nhau rồi. Cảm nhận là hệ thống không bị chậm đi đáng kể, ít nhất là mình không nhận ra, thật ra mà nói, tắt cái Windows Defender đi rồi bật Avast thì cảm giác còn... nhanh hơn 😁 Trước chỉ dùng Windows Defender cũng không để ý lắm, nhưng sau khi cài Avast rồi thấy thi thoảng có nhiều link ads hoặc site nó bị Avast block, trong khi Windows Defender ngày trước vẫn bình chân như vại. Cài 3rd-party app cảm giác nó an toàn hơn, Firewall, RealSite, Ransomeware,... mọi thứ đều được trang bị đầy đủ, nên cảm giác yên tâm hơn.
avast mạnh hơn nhé
hoantranbk
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Đa nền tảng để làm gì, có thấy ai cài cho Android hay IOS đâu?
Mình hiện nay vẫn xài Windows Security cho tiện, Avast lúc trước nhẹ, giờ cài vào làm máy nặng hơn hẳn, nhưng cũng không ăn thua gì so với Kasperky. Cài xong máy lag hẳn dù biết bảo vệ tốt hơn.
cothach
TÍCH CỰC
13 ngày
Mình thấy windows security và Avira là được nhất, gọn
lexthai
ĐẠI BÀNG
13 ngày
"Tự cài dặt các phần mềm khác không mong muốn." -> Nó có hỏi đàng hoàng nhé, nhắm mắt nhắm mũi cài rồi lại báo nhược điểm.
Ngày xưa vẫn dùng Avast, nhưng từ khi win10 nâng cấp thì defender khá tốt, cho đến bây giờ là rất tốt. Đáp ứng đủ nhu cầu, mà nhẹ máy ko cần cài thêm app ngoài.
hình như hồi xưa có key miễn phí
Máy tính mình ko xài chương trình duyet virus đã hơn 5 năm rồi. Hồi mới mua máy tính khoái nhất kaspersky
Kis vẫn ok nhất mà, theo đánh giá chủ quan.
avast premium> windows defender>avast free. Cơ bản là vậy, mất tiền thì nó phải khác. Mà vẫn có cách dùng free những thứ mất tiền. hehe
bất cứ AV nào cũng na ná nhau cả thôi, nặng thì thôi rồi, không hiệu quả hơn Defender đâu. Đừng có cài
@dqminhtt1 Antivirus chả giống nhau bạn, khác nhau chỗ hoạt động có hiệu quả với sứ mệnh của nó ko chứ, còn bạn bảo ko hơn defender win thua rồi
Bylekzra
ĐẠI BÀNG
13 ngày
Trong gói cài nó có lựa chọn cài trình duyệt mà, bạn không nhìn kỹ cứ next suốt chả vậy!
"Có một điểm mình cần lưu ý với anh em rằng khi cài đặt Avast nó sẽ cài thêm trình duyệt của Avast, đây là điểm mình không thích khi nó tự ý cài mà mình không hề biết."
cái này trong phần cài đặt có tuỳ chọn mà. Phần mềm nào bây giờ chả khuyến mại thêm vài thứ linh tinh khác
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019