Dùng thử bộ lau nhà xoay tay mini spin, thao tác dễ, lau cũng rất sạch

nkinhluan
9/4/2021 13:54Phản hồi: 21
Dùng thử bộ lau nhà xoay tay mini spin, thao tác dễ, lau cũng rất sạch
Hôm nay mình thử trên tay nhanh bộ lau nhà mini spin, vợ mới mua, mình đập hộp và lấy ra dùng xem nó có dễ sử dụng hay không, sẵn quay video chia sẻ với những anh chị nào đang có ý định muốn mua, xem trực tiếp cách dùng, để nhận ra nó có phù hợp với nhu cầu và quyết định nên mua hay không

Bộ cây lau nhà này là sản phẩm của một thương hiệu đến từ Hàn Quốc, mình thấy có khá nhiều gia đình đang sử dụng. Sản phẩm được đựng trong thùng to nhìn khá chắc chắn, bên ngoài có ghi đầy đủ thông tin và mã sản phẩm
Sản phẩm bao gồm 1 thùng nước, đĩa lau, bông lau, và cây lau gồm ba đoạn. Thân cây lau được làm bằng inox, khi gắn lại với nhau có chiều dài tổng cộng 130cm. Thùng nước có diện tích 31 x 23cm, thùng chứa được làm bằng chất liệu nhựa PP mình thấy nó khá cứng cáp.
Không giống như những sản phẩm khác, thùng nước này có thể giặt cây lau và vắt nước mà không cần đạp chân, nên rất dễ sử dụng, mọi người có thể xem qua video để thấy rõ hơn

Trên thùng ngoài có một tay cầm chắc chắn, còn có một rảnh thoát nước chuyên dụng giúp phần nước còn thừa lại thoát hết ra ngoài
Cách tháo và lắp ráp giữa bông lau và dĩa lau vô cùng dễ dàng
Khi giặt và vắt nước mọi người nhớ mở chốt cài trên cây lau và khi lau nhà thì phải đóng chốt lại. Mình thao tác hoàn toàn bằng một tay, dùng lực vừa phải, không phải mất quá nhiều sức. Mọi người chú ý không được chế nước quá đầy sẽ làm cho việc vắt nước trở nên khó khăn
Những điều mình thích
  1. Việc thao tác cực kỳ dễ dàng
  2. Không cần dùng quá nhiều sức lực khi giặt và vắt cây lau
  3. Chất liệu của bông lau thấm nước khá tốt, khô cũng nhanh nên việc lau sàn nhà có kết quả rất sạch, lau những chỗ khó tiếp cận cũng khá dễ dàng

Những điều mình không thích ở sản phẩm này
Không giống như những dụng cụ lau nhà của Thái Lan loại này không có bánh xe, Nên việc di chuyển hơi nặng nếu nhà rộng, giá của sản phẩm vẫn còn hơi cứng

Nên mua hay không mua
Hiện tại sản phẩm này có bán rất nhiều với tầm giá từ 450 đến 500.000 trên Lazada, nếu dư giả về tài chính, cần một sản phẩm dễ thao tác, thì đây là một sản phẩm nên mua. Chú ý! cũng có rất nhiều cửa hàng bán trên Facebook, hoặc mọi người có thể tham khảo thêm trên shopee. Vì nó có rất nhiều giá khác nhau nên mọi người cẩn thận trước khi mua nên đọc kỹ bình luận của những người mua trước. Nếu không thích dòng phẩm này, Hãy tìm và tham khảo những thương hiệu đến từ Thái Lan vì nhà mình cũng đang sử dụng và thấy cũng rất lâu hư. Một lần nữa cảm ơn các anh chị đã xem bài

Quảng cáo

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

21 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Mình cũng có xài loại xoay này, hàng chợ bình thường, xoay bạo lực 1 thời gian cáng bị lỏng lỏng giờ bỏ luôn rồi xài cây thường 😁
@Nicotine Caffeine Thanks bạn
thangbem
TÍCH CỰC
3 năm
Cái này tôi dùng cách đây 5 năm mà giờ mới lên tinh tế review, xàm thật.
@thangbem Ngừoi ta ri viu Vui thoy bác ơi !
vuhoanglk
ĐẠI BÀNG
3 năm
@thangbem Sao 5 năm trước ko vào review thế Bác, người ta có tâm review vào bl như đúng rùi
18K
CAO CẤP
3 năm
@thangbem Nhà mình còn chưa có này bạn.
Nhà mình cũng sài loại gần giống thế này
Do bạn viết bài ít bị vợ bắt lau nhà nên ko biết, mấy loại xoay 360 này cổ rồi, giờ người ta xài loại bản lau chữ nhật thùng đứng tiện hơn loại này tất cả mọi mặt:
- Diện tích lau lớn hơn, cây nhẹ hơn
- Lau được cả viền gạch ốp tường và lau sạch hơn.
- Thùng và cây lau khó hư hơn, giẻ lau rẻ hơn.
- Giặt và vắt siêu nhanh và siêu sạch.
- Vừa lau vừa vét bụi được, thậm chí vét được nước đổ trên sàn nhà.

Nhà mình cả bộ sưu tập cây lau nhà, khuyên các bạn từ bỏ loại 360 này đi
@.acu. @tocnhim91 có nhiều mẫu rẻ hơn mình đã mua ham rẻ chất lượng nhựa ko như ý nên mua loại mắc tiền xài cho sướng, bàn lau 1 cạnh dài có mút hoặc cao su để vét nước rất tiện.
Mình đang tìm loại xịn hơn nữa xem có khác gì ko, còn giá này xài cũng ổn rồi
https://shopee.vn/product/87267531/6614779866?smtt=0.44222251-1617984116.9
162910658
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kobebryant Cũng chuyển từ 360 sang loại này. Tiếc là vẫn 2 ngăn nước. 3 ngăn tiện hơn. Nước bẩn, nước dơ, vắt khô. Ngăn chứa nước bẩn nêm có thêm cái túi đựng rác nhỏ như mắy giặt.
@162910658 Bạn giặt vào nước mới thì làm cách nào mà tách nước dơ được, theo mình nghĩ 3 ngăn thì ngăn thứ 3 để chứa nước lau nhà hay hơn nhưng thùng sẽ nặng hơn.
Còn ngăn chứa rác thì hơi thừa vì lau nhà muốn sạch chỉ có quét trước rồi lau mới sạch nên lượng rác chỉ còn là bụi và cát ko đáng kể
siverrally
ĐẠI BÀNG
3 năm
@kobebryant Chính xác, loại mới này lau nhẹ nhàng mà rất sạch, nhiều khi không cần quét/hút bụi trước. Chỉ có điều nó vắt khô thông qua cách cà cà nên bông lau mau mòn, mà bông lau cũng rẻ nên không quan tâm lắm.
mình có bộ này mà cái khăn thay thế quăng đâu mất rồi, giờ muốn mua lại thì nơi nào bán bạn biết không?
oooJKooo
ĐẠI BÀNG
3 năm
ec gì đắt vậy. trước mua cũng có 2 ngăn 1 vắt 1 để nhúng có 240đ ở dmx. phí tiền
hieu_hy
TÍCH CỰC
3 năm
Loại này nhà mình xài 2 năm rùi nhưng xin khẳng định là nó chán vì yếu điểm vắt không kiệt nước, do cơ chế vắt trên 1 trục nhỏ nên nó vắt yếu, bông chỉ văng phần lớn nước nên lau nhà lâu khô lắm.
@hieu_hy Thêm nhược điểm nữa là cán hơi nhỏ, chị em lau thì đc chứ ae to tay lau hăng quá là gãy
lamtruong78
ĐẠI BÀNG
3 năm
mình mua về chỉ dùng được 2 lần. quay không được nặng tay. khi giắt khô hay bị tuột. nói chung là hàng nhiều lỗi.
tayeutl
TÍCH CỰC
3 năm
Loại xoay nhờ bánh răng trên thân này dỡ cực, xài 1 thời gian ngắn là mòn.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019