Dùng thử chai xịt khử clo sau khi bơi: Tóc mềm hơn, da đỡ sạm
Nam Air
3 nămBình luận: 46
Dùng thử chai xịt khử clo sau khi bơi: Tóc mềm hơn, da đỡ sạm
Anh em, và nhất là chị em gái hay đi bơi có thể tìm hiểu thêm về các loại nước khử clo sau khi bơi, dùng sản phẩm này sẽ giúp các bạn loại bỏ được lượng clo ngấm vào trong da, trong tóc, giúp da mềm, đỡ sạm, tóc sẽ đỡ khô hơn rất nhiều so với việc chỉ tắm lại bằng nước và xà bông.

Thực ra có vô vàn các sản phẩm khử clo sau khi bơi, chai SwimRinse Việt Nam này có khả năng là làm giống theo chai SwimSpray của Mỹ, cả 2 chai này đều có 1 thành phần duy nhất là Vitamin C.

Vitamin C có tác dụng trung hoà Clo (Chloride) trong nước hồ bơi (mình đọc trên mạng mới biết, và cũng đọc được là ở những vùng mà nước tự nhiên có nhiều clo thì pha thêm Vitamin C là một biện pháp xử lý nước khá hữu hiệu.)

Cách sử dụng chai này rất đơn giản, các bạn bơi thoải mái dưới hồ xong xuôi, lên bờ, dội người bằng nước sạch, xịt chai khử clo, sau đó tắm bình thường với xà bông là xong.

Video:

Trong clip mình đọc sai chữ Rinse, đọc là /rins/ mới đúng, ko phải /rains/​

Tại sao nên khử clo sau khi bơi?
- Clo sẽ làm sạm da, khô da, khô tóc, xơ tóc, tắm bình thường với xà bông không loại bỏ hoàn toàn clo đã ngấm vào da, vào tóc.

Tại sao Vitamin C khử Clo, người ta không hoà sẵn vào trong dầu gội?
- Vì nếu hoà ngay từ đầu thì nó sẽ giảm tác dụng của Vitamin C lẫn dầu gội, nên muốn có tác dụng tốt hơn thì người ta tách làm 2 sản phẩm

Dùng xong thấy có hiệu quả không?
- Cá nhân mình thấy ổn, tóc mềm hơn nhận thấy được, da mịn hơn nhận thấy được (so với khi không dùng)

Không dùng chai này mà lấy nước cam, nước chanh tắm có khử clo không?
- Lý thuyết là có, nhưng các bạn đừng quên là trong nước cam, nước chanh chỉ có một ít vitamin C, còn có thêm acid citric và rất nhiều chất khác, nó có khả năng gây kích ứng da đó nhé.

Một số biện pháp giúp giảm lượng clo ngấm vào người khi bơi:
- Trước khi bơi: Tắm với nước sạch, da và tóc sẽ ngấm nước, giúp giảm lượng clo ngấm vào khi bạn bơi lâu
- Sau khi bơi: Tắm lại bằng nước sạch, xà bông, dùng thêm các sản phẩm khử clo, nhớ súc miệng nhiều vì clo khi bơi vào miệng cũng làm hại men răng.

- Mình mua chai này giá 140 nghìn. Anh em google SwimRinse là ra chỗ bán thôi.

Update: anh em có thể mua trên Tiki rồi nhé
donam91
ĐẠI BÀNG
3 năm
Thêm một phụ kiện khi đi bơi. Nhưng không biết dùng được lâu ko 😁
@donam91 Ko lâu đâu. Vì khử clo nhưng hóa chất trong chai xịt lại có khi biến đổi độc gấp tỉ lần khi dùng. Ung thư chết sớm. Thuyết âm mưu cho hay😃
sao ko để em mod zyzy ngọc vy gì ấy làm mẫu tắm rồi xịt lọ này lên người thì mới được , chán tinhte quá
ubuntulover
ĐẠI BÀNG
3 năm
Tinhte giờ nó chả ra làm sao, mấy bài tào lao cũng đăng lên tựa như những trang lá cải câu view, vài bữa nữa cũng có bài dùng thử Kotex siêu thấm hút ko?
DayLight1
ĐẠI BÀNG
3 năm
@ubuntulover Có một số bài đúng là thừa, nhưng bài này e nghĩ không thừa đâu bác ạ !. Bài này hay
@ubuntulover bất cứ 1 thông tin tin tức nào cũng đều có tác dụng với ko nhiều người thì cũng ít người. Trừ phi nó viết bậy bạ, sai sự thật, chém gió thì ta mới dùng từ "báo lá cải". Còn thông tin vẫn đúng, phổ biến những cái mới cái lạ và quan trọng là đúng tới mọi người thì sao lại bảo lá cải hả bạn ? Phần lớn nội dụng vẫn về công nghệ thông tin, chỉ có 1 vài bài là bên ngoài để sinh động chứ bạn ko cần phản ứng thái quá như vậy 😃 !!!!
anh523110
TÍCH CỰC
3 năm
@fr3nzjpl4nt Vì người VN thông minh quá rùi. Nên chả ai cần biết dù suốt ngày vẫn bị người khác nhắc hoài, nhắc mãi nhưng vẫn không thông.
@ubuntulover Bỏ acc đi bạn, 1 bài cung cấp thông tin để bảo vệ sức khỏe mà kéo xuống thấy bạn comment làm mình chướng mắt quá 😁
m.khoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Da sạm đẹp mà. Nhìn khoẻ khoắn :oops:
OnlineNo1
ĐẠI BÀNG
3 năm
@m.khoi Nó không phải đẹp kiểu rám nắng đâu 😁:D:D
Ngọ Khán
ĐẠI BÀNG
3 năm
Vậy có khi nào nó phản tác dụng không các bác?
Ai dân bơi thì sẽ biết sự cần thiết của chai này 😁 !!!! kinh bơi sau 1 tháng là bay lớp anti-fog, dính clo là coi như mờ mờ luôn, chùi kiểu gì cũng dc xíu là mờ lại. Dùng chài này tẩy lớp clo dính đi là ngon lành :D !!!! Sau đó bôi thêm 1 chai anti-fog lên nữa để sài dc thêm vài lần nữa rùi lại tẩy clo tiếp !!!!!
NobiNoki
TÍCH CỰC
3 năm
hóa ra Clo làm đen da à :oops:
Tôi đi bơi mỗi ngày và hiện dùng dầu dừa ép lạnh để hạn chế xạm da, lọ này đúng là thứ đang cần.
Nhưng ai có link chổ bán pm dùm. Google seach mà tìm ko ra chổ bán.
@nguyentam69 swimrinse.com đó bác, ng ta giao tới nhà mới tính tiền
@Airblade14 Thanks mod. Đang bế tắc cái vụ chống clo này, dầu dừa ép lạnh hạn chế clo cho da mặt khá tốt nhưng cũng gây tích bã dầu trong lỗ chân lông, đọc được bài viết này thật là mừng,sẽ mua dùng thử
mỗi người khi tắm bể bơi thả 1 viên C sủi vào có OK không 😃
VietT
TÍCH CỰC
3 năm
@thanhlonghp mời bác làm thử xem kì sau quản lí hồ bơi nó có cho bác vào cửa ko nhé :v
@thanhlonghp đem theo cái cốc ngồi trên bể múc uống nữa đi bác 😁
@VietT Bác cho em hỏi máy em không thể sleep được là bị gì vậy bác😔
VietT
TÍCH CỰC
3 năm
@nospecial nghĩa là bạn gập máy lại mà k sleep hay sao? Thử kiểm tra bằng cách dưới xem Screen Shot 2017-11-30 at 10.51.37.JPG

Nếu vẫn sleep đc bth thì chắc là phần cứng máy bạn có vấn đề rồi.
@VietT máy em bấm chữ sleep lẫn gập máy đều không sleep được bác ah😔bác biết chỉ giúp em với
Hồ bơi thì tùy chỗ... Nhưng đa số ko sạch... Mỗi đứa xuống tủm tủm là đủ mệt kkk
@Bão Sài Gòn Tự xây hồ bơi riêng ở nhà là ok nhất bạn nhỉ 😁 !!!!!!
@fr3nzjpl4nt Phía sau nhà có cái hồ bơi dài mấy trăm cây số nè :D
ngoanrazo
TÍCH CỰC
3 năm
1 hóa chât thôi không chịu h xịt thứ này lên thêm hóa chất khác vào người o_O
lehman1
ĐẠI BÀNG
3 năm
thống nhất, cái j liên quan sức khỏe là đc ace voz qtâm.
mod kiếm chai nào xịt chymbím sau khi qhệ là kk view
Mình thấy chai này cũng hay, từng xài nhưng giờ hết rồi tại hông rảnh đi bơi nữa 😁 Mấy ông anh chơi 3 môn thi Ironman cũng kêu xài SwimSpray nhưng nó mắc vãi... Swimrinse rẻ hơn cỡ gần 1 nữa.
Mua ở đâu? Chỉ mình với!
@hongoc bồ lên swimrinse.com ,có COD luôn 😁
@kixx Để thử xem. Cảm ơn nhiều!
Tin tức công nghệ làm đẹp da. :p:p:p Hay là rao bán mỹ phẩm
minhvu8393
ĐẠI BÀNG
3 năm
Từ hồi đi bơi bị bê đến sờ mó + xin tắm chung thì ko còn đi bơi nữa. Chán hồ bơi công cộng lắm
Sao ko làm dầu gội + Sữa tắm Vitamin C luôn?
@exciterc Một người chưa đọc bài cho hay 😁
@Airblade14 Đọc rồi chứ. Bài viết nói về chai xịt khử clo và thành phần Vitamin C giúp khử Clo. Mình chỉ nghĩ rằng nếu có loại dầu gội + sữa tắm có nhiều vitamin C thì đỡ mất 2 lần, vừa xịt, vừa tắm gội lại. 🤔
Hữu ích
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019