Dùng thử Continuum với Lumia 950 XL trên thiết bị chuyển đổi HDMI giá chỉ $22

Trung Dt
7/12/2015 17:37Phản hồi: 154
154 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Ongnoi15
ĐẠI BÀNG
8 năm
Tương lai Sau này đi làm chỉ cần mang cái điện thoại 950xl đi là đủ, khỏi cần mang latop đi cồng kềnh.
ý kiến của mình là vác cái laptop vẫn dễ hơn xách cái màn hình 22 inch. Đừng bác nào nói là vẫn có nơi chỉ lắp mỗi màn hình còn cpu để người dùng tự túc nhé.🆒
@yeahBlackberry bạn hỏi dễ trả lời quá, vd: qua nhà bạn mà quên mang laptop, ko lẽ đi login nhà ngươi ta nguy hiểm. Gắn vô lcd nhà nó là xong... cái này chủ yếu cần xài thơi gian ngắn mà quên laptop thôi.

sau này nó bổ xung thêm app và exe cho doanh nghiệp thì hữu dụng hơn
tjenvjnh
TÍCH CỰC
8 năm
Quăng nguyên cái winxp lên luôn cho rồi, vậy tiện hơn, 1 cái dt winphone phải cài và up hệ điều hành cho ip hay android thì mới hay, nếu có sẽ cố mua.
😁:D sanh ziên mua cái này về đi báo cáo lấy dt chích chích chắc tụi con gái nể lắm đây
thuc37na
TÍCH CỰC
8 năm
giờ mới hình dung ra nó như thế nào, hay đấy
tương lai còn có thể lập trình trên cái điện thaoị nữa kìa
Thế bác nghĩ sau này lập trình viên sẽ viết ứng dụng universal hay là desktop app thế bác. Rõ ràng Universal app có nhiều lợi thế hơn khi mà có thể chạy được đa nền tảng, vừa không mất công viết lại trên mobile hay các thiết bị khác mà vẫn chạy tốt. Sau này các desktop app sẽ dần dần được chuyển qua universal app, thì lúc đó window 10 mobile vẫn chạy tốt nhá. Hiện giờ các ưng dụng văn phòng, Mic đã làm universal app gần trọn bộ, với độ phủ sóng của windows thì tương lai các dev không thể không chuyển đổi công nghệ.
p/s: mình là một dev, desktop dev, nhưng hiện tại đang dần chuyển qua viết universal app vì xu hướng và tiềm năng của nó rồi.
ko gắn được mouse với keyboard thì vô nghĩa, mà bổ xung 2 cái đó mà giá chênh lẹch kinh nhỉ, hàng hiệu lúc nào cũng chém
w810i
CAO CẤP
8 năm
Dùng smartphone để kết nối với phần cứng PC ở nhà, sau đó xuất ra lại giao diện chuẩn lên một màn hình khác, mình nghĩ đó mới là thứ người tiêu dùng cần.
vatlitre
TÍCH CỰC
8 năm
Nếu tính năng này thêm cho cab OTG nữa. Quyết định chia tay vs ios để đến với em nó. Đơn giản vì lúc cần vui thì giải trí, lúc cần thì làm việc.
Nếu sau này Mic chế ra thêm phụ kiện là 1 cái màn hình cảm ứng 12 inch ( thiết kế như suface pro 3 ,4 ) có chổ lắp thêm cái điện thoại này vào sau lưng thì có phải là ta đã có thêm 1 cái máy tính bảng Suface để làm việc.
@ngoinhala giống thế này à?
Mình nghĩ vẫn chưa cần dùng đến cái này
Dùng văn phòng cơ bản chắc ok đấy.
duaIshock
ĐẠI BÀNG
8 năm
Nghe như bác cuhiep lồng tiếng ý nhỉ
cái hệ điều hành này làm việc còn tệ hơn cả win xp cũ xì nữa
thà cắm điện thoại vào màn hình nó cho chạy win xp thì còn ngon hơn cái giống wp vô dụng này
Hay quá, giống như 1 PC di động ^^
Em đang tưởng tượng, các bác đừng chém em.
..........................................................................
Tương lai, chiếc điện thoại sẽ như một chiếc máy tính cá nhân nhỏ gọn.
1, mỗi văn phòng, cơ quan, phòng họp, phòng thuyết trình đều có một cái màn hình kiểu như máy chiếu hay màn hình tivi dạng lớn như bây giờ, có thể kết nối với điện thoại chỉ bằng chạm NFC hay bluetooth hay wifi. ok xong phần kết nối với màn hình.
2, tất cả dữ liệu cá nhân có thể đc lưu trên mạng, hay điện toán đám mây gì đó ( có thể 1000 g ~ 1t chắc đủ). đại loại là lưu trữ trên mạng, cần gì thì chỉ cần tải về là ok. xong phần lưu trữ.
3, màn hình điện thoại như kiểu mặt wacom và có thế một cái bút đi kèm giống kiểu mấy con note của samsung nhưng chức năng như cái bút wacom. xong phần chuột. vì bút wacom dùng quen thích hơn dùng chuột ý.
4, điện thoại có thể chiếu bàn phím ảo xuống bề mặt phẳng bất kỳ, xong phần phím.
5, điện thoại mạnh mẽ có thể cài đặt gần như tất cả các phần mềm máy tính, trừ mấy cái chuyên dụng quá ra ạ,
..............................................................................
Xong => vậy là gần như đi đâu ta chỉ cần mang theo 1 cái điện thoại mà ko cần lằng nhằng quá nhiều thứ và làm đc gần như hết mọi thứ.
em dùng từ gần như nhé các bác.
....................... hết rồi ạ, ai tưởng tượng trên cơ sở gần như có thật thì mời tiếp tục bên dưới ạ.
@homqua112 mình chưa hề nói 1 câu nào với hàm ý gì cả, dù sao thì ngay từ đầu mình cũng đã nói là mình đang tưởng tượng, bạn nhạy cảm quá. thôi dù sao cũng là thảo luận, dĩ hòa vi quý.
nohero2004
ĐẠI BÀNG
8 năm
@homqua112
@Khoibm.tn tất nhiên là vẫn nghe gọi nhắn tin dc rồi nhưng chả nhẽ chuyện riêng tư của người ta mà phải nghe gọi ngay tại đó luôn à, còn rút dây ra rồi cắm lại thì lằng nhằng quá
@homqua112 Có rút cái cáp usb type c thôi mà cũng lằng nhằng,còn nếu cuộc goi k riêng tư quá thì nghe ở đó cũng dc có sao đâu
@Trung Dt: có chạy được cho 1520 không ?
KingR
TÍCH CỰC
8 năm
Không kết nối chuột với bàn phím được à @-@
BB Tran
TÍCH CỰC
8 năm
ai cho e vay nóng mua 950XL đi 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế