Dùng thử dầu gội khô Batiste dạng xịt, cảm giác mát lạnh, hữu ích trong những lúc phải đi liền.

nkinhluan
27/10/2021 4:24Phản hồi: 23
Dùng thử dầu gội khô Batiste dạng xịt, cảm giác mát lạnh, hữu ích trong những lúc phải đi liền.
Dầu gội khô, nghe cái tên là biết ngay dầu gội này không cần nước như các loại truyền thống. Nhưng đây chỉ là loại chữa cháy, những lúc cần gấp như vừa về tới nhà lại phải đi, thậm chí ở ngoài đường phải đi ngay tăng 2, còn muốn gội sạch đầu thật sự thì chắc chắn phải dùng nước như chúng tam làm mỗi ngày
Mình nghe quảng cáo nên cũng mua một chai về xịt thử xem thế nào. Do chưa có kinh nghiệm, nên chỉ biết chọn thương hiệu Batiste, hiện nay thương hiệu này đang rất nổi tiếng tại Anh và được nhiều nước trên thế giới sử dụng đặc biệt là các bạn trẻ. Mùi hương thì mình cũng chưa quá quan tâm luôn, dùng thử rồi sẽ chọn sau
Chai mình mua là 200ml dạng xịt, với những công dụng cũng như hướng dẫn được ghi khá cụ thể trên vỏ chai

- Nhanh chóng loại bỏ dầu dư thừa khỏi tóc và da đầu
- Làm sạch tóc, giúp tóc tươi mới tức thì, bềnh bồng, mềm mượt, tươi mới suốt cả ngày
- Không cần sử dụng nước, phù hợp với mọi loại tóc

- Hạn sử dụng là 3 năm kể từ ngày sản xuất
Trước khi xịt vào tóc thì nhớ lắc đều, và nhà sản xuất cũng cảnh báo là chất dễ cháy cho nên đừng để gần nơi có nhiệt độ cao, hoặc đừng xịt khi cầm điếu thuốc trên tay

Khi mình xịt vào thử thì giống như một dạng bột trắng được bắn vào tóc, cảm giác mát lạnh da đầu. Dùng hai bàn tay xoa đều thì bột đó sẽ thấm đều các sợi tóc, làm cho mình có cảm giác sạch và tóc không bị bết dù từ sáng đến chiều chưa gọi lần nào. Có thể những bạn nào hay bị dính tóc dùng cái này sẽ rất thích

Thường thì da đầu từ sáng đến tối mà không gội cũng sẽ có mùi dầu hơi khó chịu, nhưng chỉ cần xịt vài lần thì mùi bớt hẳn... Sau khi xịt hơn 1 giờ, bạn lấy các ngón tay quào mạnh vào da đầu thì thì mùi thơm vẫn còn. Tuy nhiên việc lựa chọn mùi còn tuỳ thuộc sở thích cá nhân, đối với chai này mình thấy nó hơi nồng... nếu đi đâu trong phòng kín mà xịt hơi nhiều có thể gây khó chịu cho những bạn xung quanh

Những điểm mình thích
- Giá thành rẻ, giúp da đầu dễ chịu và sạch sẽ hơn trong những lúc phải đi dự tiệc hay đi chơi gấp
Lưu ý: Khi xịt không nên dùng quá nhiều sẽ tạo bọt trắng, nếu mùi nồng quá thì chỉ cần quào đầu cho đều trên đường di chuyển cũng sẽ bay bớt. Với dung tích 200ml nếu xịt nhiều thì cũng sẽ mau hết lắm đấy !

Tóm lại dù không thể thay thế được cách gội đầu dùng nước truyền thống, nhưng đây cũng là một sản phẩm rất đáng mua để thủ sẵn trong nhà, và nó sẽ rất hữu ích với những trường hợp cần nhanh, gọn, lẹ để đi ra ngoài. Có thể tham khảo và mua với giá khoảng 100.000vnd ở Lixibox, hoặc trên Shopee.vn cũng như Lazada.vn. Một lần nữa cám ơn các anh chị đã xem bài

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

23 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

@nem nướng nha trang
Cười vô mặt

trước mình có ngó qua kênh này để mua dầu gội khô. Cơ mà thấy chả việc gì phải mua vì ngày nào cũng đi tắm, tự nhiên đi mua cái của nợ này về làm gì.
@megatroll Mùa lạnh làm biếng nấu nước tắm. Cũng... hữu ích lắm
Anh theo em
@anxongjong Đúng đó, lạnh quá thì chơi chai này cũng tiện
IvanPhamK
ĐẠI BÀNG
2 năm
@megatroll Một số dầu gội kích thích da đầu ra nhiều dầu. Nên tìm loại dầu gội phù hợp hay gội bằng bồ kết, lá bưởi.,...sẽ thấy cải thiện
@KazuKoon ko nên mua kiểu đó ,vì nó ko thay đc regular shampoo
bồ thử cái này thử coi 😁
hehe qua nay thấy ad của dầu gội khô cho chó mèo
giờ người cũng có 😁
@kixx Thương hiệu này nổi tiếng, nhưng mà mình cũng mới biết luôn...!
bây giờ mà có ai nói đi gội đầu không ướt đầu thì có cái để cãi lại rồi.
@Phan Huy Thọ Đúng vậy kakaka
duongnhatvnn
ĐẠI BÀNG
2 năm
Dầu gội cho những ngừoi bận bịu hay ai ở ngoài bắc mùa đông lạnh khỏi phải gội thường xuyên
@duongnhatvnn Đúng vậy, cám ơn bạn đã chia sẻ thông tin này
taoho01
ĐẠI BÀNG
2 năm
Tạo điều kiện ở dơ nè,cơ mà cái này sợ làm gàu nặng thêm
@taoho01 Cái này là sản phẩm dùng ở những trường hợp cụ thể, trong bài minh có ghi rất rõ... chu ko phai dung moi ngay
ghost85
CAO CẤP
2 năm
Với tóc từ 0,5-1,5cm suốt 4 mùa thì việc gội đầu quá đơn giản, có thể nói một gói dầu gội dùng 3 lần, gội chưa xong đã khô. Tóc thớt dài quá
@ghost85 Ngay mai mình sẽ hớt nè 😃
kaname7733
ĐẠI BÀNG
2 năm
Làm chai này mùa đông hết xảy 😂

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119