Dùng thử dịch vụ giặt mũ bảo hiểm: Nón nhỏ 15k, nón lớn 30k, 15 phút xong
Nam Air
4 nămBình luận: 61
Dùng thử dịch vụ giặt mũ bảo hiểm: Nón nhỏ 15k, nón lớn 30k, 15 phút xong
Mình thấy dịch vụ giặt mũ bảo hiểm này cũng được một thời gian rồi, sẵn hôm nay rảnh thì dùng thử luôn xem thế nào. Cảm nhận là cũng chấp nhận được. Giá giặt nón nửa đầu là 15k, nón 3/4 hoặc full face là 30k.

Quy trình giặt cũng rất đơn giản thôi

Nếu bạn đội những cái nón giá 42 triệu như cái Pista này thì có thể bạn nên tự giặt nón đi cho an toàn 😁 còn với đại đa số người bình thường thì mình nghĩ dùng dịch vụ này cũng ok.

Quảng cáo

Đầu tiên nón sẽ được các bạn nhân viên giặt bằng tay, nhìn chung mình thấy các bạn giặt cũng kỹ, các ngóc ngách được chà bằng bàn chải và dung dịch tẩy rửa gì đó.

Sau đó nón được bỏ vào lồng xoay ly tâm để ráo nước, quá trình xoay ly tâm khoảng 4-5 phút

Sau khi vắt ráo nước, mũ sẽ được đưa vào hộc phía trên, các quạt sẽ thổi hơi nóng vào nón để sấy khô, quá trình này khoảng 7-8 phút là xong

Cái máy cũng khá đơn giản, nhìn vào menu có thể thấy máy sẽ sấy được 4 nón cùng một lúc

Đánh giá nhanh:
- Nhìn chung các bạn nhân viên giặt nón khá có tâm, mình thấy kỳ cọ cũng chi tiết lắm
- Luồng hơi phun để sấy mũ không nóng mà chỉ hơi ấm khoảng 35-40 độ C, mình nghĩ là sẽ không hoặc ít ảnh hưởng tới lớp mút chống sốc cho nón, tuy nhiên mình không phải là chuyên gia nên có anh em nào rành về mũ bảo hiểm có thể cho biết là thổi vậy có ảnh hưởng gì không nhé!

Quảng cáo

- Thời gian hoàn thành khoảng 15-20p tuỳ nón to nhỏ, nói chung là nhanh, tới nơi gởi xe đưa nón giặt, mua sắm hoặc xem phim xong ra là có nón xài rồi
- Giá cũng chấp nhận được
- Mình hỏi mấy bạn ở đây thì được biết là chỉ mới có tại Pandora City (HCM) chứ chưa có ở các nơi khác, nhưng bạn bè mình thì nói thấy cũng có 2-3 chỗ khác có dịch vụ này.

haiduong87
ĐẠI BÀNG
4 năm
oh man,
mũ với chả nón man
đọc nhức óc quá man

:mad::mad::mad::mad:
chongao2k5
TÍCH CỰC
4 năm
@haiduong87 Lại hút phải lá mít trước khi comment rồi man!
cũng khá hay cho người lười., không có thời gian.
trieu04
TÍCH CỰC
4 năm
Mới giặt bằng nước mưa chiều nay rồi, chưa khô
Rồi cũng như dịch vụ giữ nón ở các bãi xe lúc trước, giờ dẹp luôn.
@daudau31 Hồi đó ng có ng ko, nón thì toàn 2 300k. Phải giữ chứ ko rẻ và tràn lan như bây h. Còn dịch vụ này thấy cũng hay đó chứ. H dân mình nhiều tiền lắm, gì chứ mấy cái lẻ tẻ này chả ai tiếc đâu. Mong sớm có ở Hn.
@AZwarrior
Nón giờ rẻ rề, e toàn sài vài tháng quăng quật tùm lum, cũ là mua mới luôn.😁
snackviet1
TÍCH CỰC
4 năm
Vấn đề k phải là tiền (giá này tuần giặc lần cũng đc) có điều đi tới đó giặt thì hơi gò bó quá. Nón lớn thì ít đi. Tự giặt phơi 1-2ngày là khô. Nón nhỏ thì tự giặt chả tốn tgian bao nhiêu 😕 . tóm lại ở gần chỗ này thì qua giặt. Xa quá thì nhờ Osir (vợ-mẹ). K chừng bả đòi rẻ hoặc k lấy tiền luôn ấy 😃
@snackviet1 Góp ý xíu nha bạn. Bỏ chử osin hoặc bỏ từ trong ngoặc sẽ hay hơn 69 lần.
@snackviet1 osin nhà bác này là mẹ- vợ chăng 😁
snackviet1
TÍCH CỰC
4 năm
@heobanhki style riêng bác ơi
😃. Đọc Hơi rối não phải k
LêĐạo32a
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có dịch vụ giặt giầy không nhỉ
asternartini
ĐẠI BÀNG
4 năm
@LêĐạo32a Hỏi cho có cmt hay sao vậy bạn, dịch vụ giặt giầy tìm trên google nhiều lắm 😃
@LêĐạo32a Hầu hết tiệm giặt ủi đều nhận giặt giày, nhưng cá nhân mình không dùng mà tự giặt, vì trước có mấy đôi nhờ họ giặt xong mau hư quá
titani
ĐẠI BÀNG
4 năm
Kết hợp với rửa xe thì hay hơn, trong lúc chờ rửa xe giặt luôn nón.
CM.Duc
ĐẠI BÀNG
4 năm
Có kịp giặt lần nào đâu đã bị mất nón rồi.
Tiện lợi đấy.
99v9.9999
TÍCH CỰC
4 năm
Phủ sóng cả nước chưa vậy?
@99v9.9999 Bạn bè mình nói thấy Cần Thơ có, SG thì Bùi Thị Xuân cũng có, chắc đầu tư nhân rộng cũng kiếm cơm qua ngày được 😁
Dicky_Ng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Airblade14 Khúc nào Bùi Thị Xuân vậy bạn?
@Dicky_Ng Hình như 114 Bùi Thị Xuân q1 đó bạn
giá tốt, giặt nhanh nhưng xa quá 😁
Alisé Kim
ĐẠI BÀNG
4 năm
Ơ, mũ bh cũng có dvụ giặt thuê n à
marklost
TÍCH CỰC
4 năm
😁 Gần nhà có thì đúng là tiện, chứ xa quá thì thôi vậy 😃
Bằng giá mua 1 cái ở đường Láng nếu biết mặc cả
@tuyendcc Mua làm sao đc ông ơi. 30k nhé, rẻ lắm thì 25k vì nhập đã 16-18k rồi,

Tui toàn đội 2-3 tuần xong mua cái khác cho sạch 😁
Mèo Rio
ĐẠI BÀNG
4 năm
Hôm trước thấy có 1 page trên facebook đăng dịch vụ này, like liền. Giá cũng ok 😆
Vy Hải
ĐẠI BÀNG
4 năm
Thế giặt nón hay mũ =))
VuQuangbds
ĐẠI BÀNG
4 năm
Đắt hơn cả rửa cả cái xe máy. Dành cho đại gia lười nha =))
10 ngày mình giặt một lần, tự giặt. Chỗ mình k có dịch vụ này.
P/s nón bh mình thơm phức, do giặt thường xuyên. đầu tóc phải được gội sạch ít nhất 1 lần / ngày thì nón mới thơm do lúc gội vừa sấy khô xong vẫn còn thơm nên khi đội nên nón sẽ thơm theo. mình ngại nhất mượn nón người khác và ngược lại ng khác mượn nón mình.
@chetdichoroi bác sạch sẽ thật đấy 😁
@O.R.A.N.G.E Thành thói quen rồi bác, cảm giác sạch sẽ rất là thích.
quanbvp
TÍCH CỰC
4 năm
Mũ bh mình đội bao năm nay chưa giặt lầm nào, kk

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019