Dùng thử dịch vụ lưu trữ online Copy.com

vuhai6
20/5/2013 19:5Phản hồi: 138
Dùng thử dịch vụ lưu trữ online Copy.com

Lại thêm một đám mây nữa được giới thiệu thiệu với tên gọi Copy.com, cạnh tranh trực tiếp với Dropbox, iCloud hay Google Drive... Để thu hút thì Copy cung cấp cho người mới đăng kí dung lượng lưu trữ miễn phí lên đến 15GB, và tung ra chương trình khuyến mãi tặng 5GB cho mỗi lượt đăng kí mới. Chương trình ưu đãi lại chỉ được áp dụng trong thời gian nhất định chứ không phải mãi mãi. Copy.com hỗ trợ cả người dùng máy tính Mac, Windows, Linux và các thiết bị di động chạy iOS hay Android. Điểm trừ lớn nhất là tốc độ đồng bộ (tải lên và xuống) của Copy khá chậm, không bằng so với Dropbox mình vẫn hay dùng.
Như đã nói ở phần đầu, tốc độ đồng bộ (tải lên và xuống) của Copy khá chậm, không phải chỉ mình mình bị tốc độ chậm mà mình đã tham khảo một số người dùng rồi thì ai cũng cảm nhận tương tự. Có lẽ tốc độ sẽ được cải thiện sau khi toàn bộ data trong thư mục Copy đã được đồng bộ lên server. Vì thế tốt nhất là bạn nên cắm máy cho Copy đồng bộ xong hết dữ liệu, sau đó mới thử tốc độ thì sẽ tốt hơn.

Tốc độ tải xuống các thiết bị thì cũng không chậm lắm mà chấp nhận được. Phần mềm của Copy cho Android và iOS được làm khá tốt, giao diện đơn giản và đẹp, ngon hơn trên máy tính. Tính năng trên iOS và Android hơi khác nhau một chút, trên Android có thêm tính năng tự động tải hình mới chụp lên Copy, còn iOS thì không. Với phần mềm trên thiết bị di động thì data không được tải về sẵn mà Copy chỉ tải danh sách chỉ mục về mà thôi, mỗi khi bạn chọn vào file nào đó để mở nó thì nó mới được tải về.

Copy.com dù sao cũng chỉ là dịch vụ mới ra mắt và cần thêm thời gian để thử nghiệm cũng như nâng cấp thêm. Vì thế nếu bạn có hứng thú thì cũng lưu ý là không lưu dữ liệu quan trọng bằng dịch vụ này. Với dung lượng miễn phí khá lớn, Copy thích hợp là nơi sao lưu hình ảnh cũng như tài liệu. Ngoài ra trong thời gian này thì họ còn tung ra chương trình khuyến mãi khá hấp dẫn, đó là tặng cho bạn và người được bạn giới thiệu, mỗi người 5GB dung lượng lưu trữ.

Có nghĩa là khi mình giới thiệu với bạn và mời bạn đăng kí Copy bằng link sau: https://copy.com?r=vCxEtL, thì cả bạn và mình đều được cộng thêm 5GB. Tất nhiên, không cần link giới thiệu mà truy cập thẳng vào Copy.com cũng có thể đăng kí được. Hiện chưa rõ dung lượng miễn phí tối đa là bao nhiêu.

Ngoài ra, với Copy.com thì bạn có thể chia sẻ file rất nhanh. Mỗi khi cài xong Copy trên máy tính thì sẽ có thư mục Copy được tạo mới, muốn sao lưu dữ liệu nào lên mây thì bạn copy dữ liệu đó vào thư mục này. Trong thư mục này, mỗi khi bạn muốn share 1 file hay 1 folder trong đó cho người khác thì chỉ cần click chuột phải vào file hay folder đó, chọn Copy Actions -> Send hoặc Copy public Link ...

138 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

giao diện cái này đẹp phết, dùng thử rồi thấy tốc độ tải chậm thật.
binhtam
TÍCH CỰC
11 năm
cứ dùng skydrive 25gb cho lành
@hungyennct MS ngày xưa có chương trình km người dùng đăng kí dv trước thg 4/2012 (ko nhớ rõ, hình như tháng 6/2012 có event này) và đc tặng 20gb hay 18gb free ( ko nhớ ngày xưa ms cho 5gb hay 7gb free). Tổng cộng giờ có 25gb 😁
P/s: vẫn trung thành vs skydrive 😃
namdh7
TÍCH CỰC
11 năm
@duylinh_th05 Chắc tại bạn không đăng ký để giữ lại 25GB nên nó mới reset lại.
amida79
ĐẠI BÀNG
11 năm
@binhtam ở đâu ra 25GB vậy bạn
binhtam
TÍCH CỰC
11 năm
Quan trọng là dịch vụ tồn tại được bao lâu. Mới ra nên chưa biết thế nào.
Quá hay. Đang dùng dropbox được có 512mb free.

|•√π÷×™£¢€°®™©¶
@kim đình anh mình còn có 17 MB hic hic😁
Giờ mà vẫn còn tên miền này chắc là mua lại rồi. Nghe có vẻ hấp dẫn đấy nhưng nhiều dịch vụ cloud quá rồi. Dùng nhiều quá đến lúc muốn tìm file gì cũng chả nhớ nó ờ dịch vụ nào.
@quelenph0 CHuẩn rùi bạn ơi domain is for sale cách đây không lâu mà 😃Mình vẫn hay truy cập mấy domain đẹp thường xuyên mà kiểu như : sex.com ; abc.com ; ... 😁
coiyeun2b
ĐẠI BÀNG
11 năm
Nghe giang hồ nói, dung lượng kiếm được từ việc mời bạn bè qua link referral lên tới 2xx GB.

Có lẽ chủ thớt sau bài này phải lên cả TB 😁
akahimachi
ĐẠI BÀNG
11 năm
@coiyeun2b chuẩn
namdh7
TÍCH CỰC
11 năm
Mình đang xài G Drive, Dropbox, SkyDrive, Box, mỗi thứ cho 1 loại dữ liệu, xài mãi vẫn chưa hết 😁
@namdh7 mình chỉ xài SKydrive với Dropbox vì nó có client cho PC dễ quản lý hơn
mrHz
CAO CẤP
11 năm
Tên miền đẹp, tên miền này bán ít cụng 1 triệu $
lovestone
TÍCH CỰC
11 năm
Theo link bác VuHai là thêm 5gb, cái này dung lượng lớn nhỉ, giao diện đẹp.
natomedia
TÍCH CỰC
11 năm
Sẽ đưa lên em mac của mình
nokishock
TÍCH CỰC
11 năm
Box 50GB, Dropbox 15GB xài "toẹt văn ga" 😁

Thật sự mà nói, với các dịch vụ "lưu trữ trên mây" này, tốc độ và cách thức quản lý file tốt mới là điều quan trọng nhất, chứ không phải chỉ cạnh tranh về dung lượng lưu trữ.
keta124
ĐẠI BÀNG
11 năm
Dùng cái này từ 1 tháng trước, tốc độ chậm ??? so với skydrive thì nhanh hơn nhiều. Không bị giwois hạn băng thông hàng tháng
ĐK xong là có 20G == dùng thoải mái
Box 50GB vứt xó, toàn dùng dropbox... nhưg dropbox sắp hết hạn 50GB rồi 😔 còn 1 năm nữa thôi..

™•Được gửi từ Samsung Galaxy S IV•™
@tuansiro Dropbox mình 75GB :p
Mình dùng Box.com 50GB free 😁
dngkhoi
ĐẠI BÀNG
11 năm
Thêm cái Flickr 1TB lưu hình ảnh nữa. Kiểu này lưu cho tới bao giờ mới hết đây
Có đến 45GB Skydrive mà mới dùng hết 2GB, thành ra chưa muốn đăng ký thêm cái nào nữa 😁
@nightfox23 Bác làm kiểu gì đến tới 45G vậy, tôi chỉ 25GB thôi
@nguyenlx90 Mình dùng Office 365 được tặng thêm 20GB nữa mà. Ngoài ra còn 60 phút gọi Skype mà chả bao giờ đụng đến cả
ussh999
TÍCH CỰC
11 năm
@nightfox23 45g la mua thi tinh lam j. ace da so dung free ma.
@ussh999 Khuyến mại chứ mua hồi nào
@nightfox23 mình có 150GB box.com mà mới xài có 2.5GB 😕
harry277
ĐẠI BÀNG
11 năm
cho hỏi là mấy cái đám mây này mình lưu mấy cái bậy bạ lên có bị gì k nhỉ,lỡ nó bị hacker thì s 😁
quá nhiều cái này rồi, với mình dropbox và box là quá đủ

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019