Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

Dùng thử giao diện Timeline của Facebook

cuLong
16/3/2013 4:12Phản hồi: 140
Dùng thử giao diện Timeline của Facebook

Vào ngày 7/3 vừa qua thì Facebook đã đổi mới giao diện người dùng, tiến hành bố cục lại Timeline mà theo họ thì trực quan và dễ dùng hơn, Mark Zuckerberg cũng ví News Feed giờ đây sẽ giống như một tờ báo, khi hiển thị nhiều nội dung theo từng hạng mục và còn được hợp nhất giữa các nền tảng, trên máy tính và cả điện thoại, máy tính bảng. Tuy vậy, hiện nay giao diện Facebook mới chưa được cập nhật cho toàn bộ mọi người, mà chỉ mới một số tài khoản ngẫu nhiên được kích hoạt giao diện này, Facebook cũng không cho biết cụ thể khi nào họ sẽ tiến hành cập nhật đồng loạt cho tất cả. Sáng nay khi mở Facebook trên máy tính thì vô tình thấy tài khoản của mình đã được nâng cấp giao diện mới, và sau đây là một số điểm mới.

Timeline giờ đây được chia làm cột dọc với tỉ lệ khoảng 2:3, giờ đây Facebook đã đưa tất cả những bài đăng (post), status... qua bên phải màn hình, còn những thứ liên quan như danh sách bạn bè, địa điểm (places), hình ảnh, nhạc... sẽ nằm bên trái. Vì vậy những thứ mà chúng ta xem sẽ không còn nằm xem kẽ nhau như trước, mà sẽ được bố cục rõ ràng đâu ra đó, ví dụ nhạc, hình nằm bên trái; bài đăng nằm bên phải.

facebook (1).jpg
Timeline đã được bố cục lại

Trong trang About (thông tin của tôi) giờ đây chứa đựng nhiều thông tin hơn thay vì chỉ hiển thị thông tin cá nhân. Bên dưới sẽ có thêm mục bạn bè, hình ảnh, địa điểm, nhạc và các chương trình TV, video, sách yêu thích. Đặc biệt ở dưới cùng của trang About cũng có hiển thị album ảnh được gởi lên từ Instagram của bạn.

Hi vọng Facebook sẽ nâng cấp giao diện cho toàn bộ tài khoản trong tháng 3 này, tuy nhiên nếu muốn được trải nghiệm những tính năng mới sớm hơn thì bạn có thể đăng kí trong danh chờ ở đây (waiting list) để được cập nhật sớm. Bạn cũng có thể tham khảo những tính năng mới ở đây và mẹo vặt (tips) về Facebook ở đây.

Nếu bạn đã có giao diện fb mới, mời bạn cùng chia sẻ nhé. 😃

140 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

của em sao chưa thấy gì nhỉ
Tại s chưa có>.<
asia_abc
ĐẠI BÀNG
11 năm
vẫn chưa đc cập nhật cái này
Lucifer09
ĐẠI BÀNG
11 năm
mình vẫn chưa thấy đâu :"(
ko biết trên điện thoại thì có thay đổi gề ko nhỉ !;)
đăng kí từ hôm trước mà vẫn chưa thấy .....hix

Sent from OPIPHONE.TK using tinhte.vn
Chả thấy gì, mà nó 1 cột khó chống đây.....
Mình được Timeline mới rồi nè, phải nói là bố cục nhìn gọn gàng và đẹp mắt hơn nhiều ^^

Mà sao chưa thấy giao diện mới của News Feed vậy ta ???
giao diện mới đây
chờ lâu lắm rồi í 😔
cái này mình cũng có lâu rồi
về nhà rùi xem thử
chắc đến lượt mình .... 😁
Chưa quen với giao diện mới.
a... e vẫn thấy nó thế mà . có thay đổi gì đâu 😁.
Ps : Bỏ lâu roài. bh vào fb chỉ để soi gấu thôi :D:D
ctn100
CAO CẤP
11 năm
Từ từ rồi ai cũng được chuyển qua giao diện mới, đừng nóng vội 😃
.acu.
TÍCH CỰC
11 năm
của em đổi rồi, cũng đâu khác mấy, cũng bình thường
Nói chung là chả có cái vẹo gì, dần dần nhạt quá🆒

Xu hướng

Bài mới