Dùng thử khay đá 21 viên của Ecoco, sạch sẽ và tiện lợi, nhưng hơi chiếm diện tích.

nkinhluan
21/6/2024 4:46Phản hồi: 15
Dùng thử khay đá 21 viên của Ecoco, sạch sẽ và tiện lợi, nhưng hơi chiếm diện tích.
Thấy khay đá này đang bán được rất nhiều đơn hàng nên hôm nay mình lấy dùng thử để chia sẻ với mọi người. Đầu tiên xin mời xem qua video tại đây, hoặc trên Tiktok

Khay đá này có các màu, cũng như kích cỡ loại 14 hay 21 viên. Chất liệu: Nhựa PP, PC, TPE, cầm trên tay thì độ hoàn thiện sản phẩm mình thấy khá tốt
Sau khi đóng kín thì đổ nước vào, trên nắp họ cũng chia vạch sẵn để canh vừa đúng mực nước, để nằm ngang thì nước sẽ được chia đều vào 21 ô
Khi đá đã đông, có thể ấn phía sau để lấy đá dễ dàng. Lưu ý nếu đổ nước hơn vạch thì các viên đá sẽ dính vào nhau hoặc dính lên thành và đông lại, khi đó phải tháo nắp ra mới lấy được
Tóm lại đây là một khay đá khá tiện và sạch sẽ hơn những loại đổ nước bình thường, dễ bị văng nước ra ngoài hoặc khi lấy đá hay bị rớt xuống đất. Tuy nhiên nhược điểm của nó là hơi chiếm diện tích, giá sản phẩm khoảng 110.000vnd, hy vọng qua bài viết mọi người sẽ có cái nhìn chi tiết hơn trước khi quyết định mua. Hãy theo dõi kênh Youtube, hoặc Tiktok mình sẽ cố gắng xin được nhiều mã giảm giá để chia sẻ, cám ơn vì đã xem bài.

Hãy mạnh dạn chia sẻ review về một món đồ, một dịch vụ mà bạn thấy hài lòng nhé. Thông tin của bạn giúp được cho rất rất nhiều người luôn đó, cảm ơn bạn trước :x

15 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Tào lao quá 😃
@Mr.Whisky Sao lại tào lao
Mình có cái tủ lạnh Panasonic 360L bị hỏng thùng nhựa to để đựng thịt cá của ngăn đông đá.
Ae có biết chỗ nào bán thùng này không.
@PhanThang09 mình vỡ ngăn trong tủ ko tìm thấy đồ thay mình bán cả tủ mua cái khác
ko nên mua, tính thực tế ko cao mà lại chiếm diện tích tủ nhiều
@josep.tinh Cám ơn anh
Kiming
ĐẠI BÀNG
22 ngày
thật sự đối với mình đây là 1 sản phẩm rất xịn, đáp ứng và giải quyết tốt nhu cầu của mình.

Trước đây xài đồ làm đá viên mặc định của tủ lạnh phải căng mắt ra ngó cho nó đều các khay + ko bị tràn nước.

Rồi trong quá trình đưa cái khay vô lại tủ lạnh thì nó chảy nước xuống sàn lại phải đi lau.

Xong rồi tới lúc lấy đá viên ra uống thì nó cũng rườm ra, ko đc thông minh lắm.

Món trên giải quyết hết các vấn đề của mình từ khâu chuẩn bị cho tới khâu lấy đá, hoạ chăng khuyết điểm lớn nhất là quá chiếm diện tích thôi.
@Kiming Cám ơn anh
Đây là sản phẩm được quảng cáo rất hay và tôi đã mua dùng cách đây khoảng hơn 3 tháng
Tôi xin đưa ra cảm nhận thực tế là như này:
1. Tôi mua loại to nhất 21 viên, cái mà các bạn cho rằng nó chiếm diện tích thì tôi lại thấy nó hay vi khi làm đá xong tôi để luôn vào cái khay đó rồi làm thêm khay mới, trữ đá rất tiện
2. Cái nhược điểm của nó đến từ việc nếu nước rớt ra ngoài hay chảy vào khe phần đẩy đá ra thì rất có ấn, vì đã bị đóng đá bên trong, tôi thường phải rửa sạch và để ráo khi bị như vậy
Còn lại về chất lượng nhựa thì tôi đánh giá hài lòng
Tổng điểm cảm thấy đáng 7/10
@vietnamMBC Cám ơn bạn nhiều
maicasio
TÍCH CỰC
21 ngày
Nhưng phải xài hết đá cũ mới đổ nước vô làm đá mới. Khá bất tiện.
@maicasio Cám ơn bạn...!
phức tạp, mắc công hơn khay thường, chiếm diện tích, không nên mua
không biết mọi người có để ý không, các khay nhựa làm đá nếu không vệ sinh sau khi làm đá xong mà tiếp tục châm nước vào làm đá tiếp. Sau một khoang thời gian ngắn thường có mùi hôi bám lên vỉ làm đá, tôi nghĩ mùi hôi này do các loại thực phẩm tươi bám lên (chưa kể là vi khuẩn, nấm mốc). Do vậy, lưu ý chịu khó vệ sinh sạch sẽ khi làm đá mới
mroctober
ĐẠI BÀNG
19 ngày
Tôi dùng khay đá loại 14 viên của daiso, mua trên Aeon. Làm 3 khay như thế xếp chồng nhau, sau 24h (nếu không mất điện) nước đông thành đá thì đổ hết ra 1 hộp tupperware để sử dụng và lấy khay làm đá tiếp.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019