Dùng thử máy lạnh Sharp AH-XP10VXW: kết nối Wi-Fi, làm mát nhanh và rộng

Trung Dt
16/5/2018 5:58Phản hồi: 390
390 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Em này chỉnh 26 có lạnh không các bạn và có thật sự tiết kiệm điện không cho mình một lời khuyên ,xin chân thành cảm ơn các bạn hồi âm
AnhTu292
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tu thanh phan Lạnh á bạn. Về nhà bật 25 độ 10p lạnh teo rồi giảm xuống 26.5 hoặc 27 ngủ là vừa.
AnhTu292
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tu thanh phan Mình mới lắp hồi Th3 đến h là tháng thứ 2 dùng rồi. Nhà trc có 1 máy Sharp inverter thường, h tổng 2 máy. B coi chỉ số vs tiền là biết, th4 Evn mới tăng giá điện lên 8%
danhsonkbt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tu thanh phan Nhà mình toàn 28-29 độ thôi. Lạnh teo trym. Quan trọng là khi lắp đặt, mình tìm thợ có hút chân không mới gắn, ko chơi đuổi gas. Lắp đặt chuẩn chạy êm ru, chưa khi nào mở dưới 27 độ. Đêm ngủ bật Plasmacluster Ion, Eco và sleep nữa là không nghe tiếng luôn
Cám ơn bạn nha! Bây giờ ở đâu bán giá tốt vậy bạn mình ở tphcm
AnhTu292
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Tu thanh phan Tiki có. Mình mua ở điện máy gia khang
AnhTu292
ĐẠI BÀNG
5 năm
E mò trên internet thì vs cái hiệu suất 7.95, cs tiêu thụ 0.46kw/h như con này thì đag số 1 về tk điện ở VN rồi.

https://chanhtuoi.com/top-may-lanh-tiet-kiem-dien-nhat-hien-nay.html

Hiếm thấy nhãn năng lượng 5sao mà trên 7.xx như vậy
danhsonkbt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@AnhTu292 Ăn ít điện thật. Nhà mình 2 con Inver (1 Toshiba 1HP, 1 Sharp này và1 tủ lạnh Pana Inver 237 lít) qua đêm từ 10h30 - 6h30 sáng hết 3KW điện
AnhTu292
ĐẠI BÀNG
5 năm
@danhsonkbt Tiền nào của đó bác nhễ
Ngon
qwerty1810
ĐẠI BÀNG
5 năm
Con này clear hàng rồi hay sao ấy nhỉ, gọi mấy chỗ đều không còn.
danhsonkbt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@qwerty1810 Bỏ mẫu rồi bạn. Nó clear hàng nên mới có giá đó
tetsu81vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@danhsonkbt Hết hàng, ai biết chổ nào còn bán không, tìm hơn 10 chổcko còn hàng
qwerty1810
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tetsu81vn Còn Điện máy xanh với Nguyễn Kim còn hàng thôi bác, giá hơn 12 tr.
tetsu81vn
ĐẠI BÀNG
5 năm
@qwerty1810 Mình có hỏi dmx nó nói chỉ có ỏ cần thơ. Nguyễn kim ko tháy trên website
tanviet12
ĐẠI BÀNG
5 năm
@tetsu81vn Mình mua bên bestmua.vn , bạn hỏi bên đó thử
vivugiothoi
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vừa tròn 1 năm, hỏng mẹ nó lốc máy rồi =((
@vivugiothoi Cảm biến gì ấy nhỉ. Mắc vcl
danhsonkbt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vivugiothoi Bị lỗi cảm biến như bạn. May mà còn bảo hành
zodzeus
TÍCH CỰC
5 năm
@vivugiothoi giống cảm biến nhiệt độ NTC. muua chợ trời chắc mấy chục k
Duysilver
ĐẠI BÀNG
4 năm
@vivugiothoi Cảm biến nhận gas lạnh. Dòng này hay hư cái này nhỉ
bineva17
ĐẠI BÀNG
5 năm
Đùa máy thì ngon nhưng có vấn đề gì thì cũng ghê răng nhỉ. Trời nóng nực không có điều hòa có khi một ngày là thành heo quay rồi mà để khách chờ đến hai tuần. Trong khi lỗi thì vặt vãnh thế kia, lại còn bắt trả tiền cho cái dây, khác éo gì trả tiền sửa dịch vụ nhưng chất lượng xin xỏ bảo hành. TS.
Bác nào sài máy này rồi thì chụp cho mình xin ít hình cục nóng đc ko? Đặc biệt là tem thông tin trên cục nóng ý. Thank 😃
danhsonkbt
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Thanhtran1502 Cục nóng to như máy nội địa, nặng 28kg Full nhôm. Toàn bộ tản nhiệt dạng vi ống làm bằng nhôm, hình thức khá giống két nước ô tô.
bineva17
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình có bắc thang chụp mấy tấm đây bro vào coi có được không nhé https://imgur.com/gallery/GJiD8b0
@the beo93 Sờ nó có mỏng manh ko? Nhôm dày thì ko sợ
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@Thanhtran1502 Em cũng không biết thế nào là mỏng manh nữa. Thấy cũng ổn ạ
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@Thanhtran1502 Bác xem video này để đánh giá xem nó mỏng hay là không ?
jony982
ĐẠI BÀNG
3 năm
@bineva17 Máy bác sử dụng tới giờ sao rồi nhỉ? Có gặp sự cố gì không? Mình đang phân vân vì thích cái chức năng wifi của nó .
phòng ba mình có lắp cái sharp PX10hwh đời 2019 ( 850wh / cspf có 4.7 ) mới lắp được 2 tuần thấy không tiết kiệm điện mấy, 1 đêm hơn 2kw có khi 3kw điện.
Xperios
TÍCH CỰC
4 năm
Chơi đồ ít thôi, ngáo nặng như này không ai dám nói chuyện nữa đâu.
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@Xperios Loại như này nói nữa phí thịt 😃
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@Xperios Ra khỏi cái giếng đi
Dàn nóng nhôm hay đồng nhỉ?
@the beo93 Là sao bạn? Mình nghĩ đồng bền hơn chứ?
the beo93
TÍCH CỰC
4 năm
@minhtrinh08 Mời bạn xem 2 video sau của daikin để thấy rằng giàn tản nhiệt hợp kim nhôm hiệu quả thế nào.

@the beo93 quan trọng không bền bằng đồng
the beo93
TÍCH CỰC
3 năm
@Pham Thanh van76 Bác chưa xem hết video bên trên à ? Có thí nghiệm kiểm tra độ bền rồi đấy
😁 3 năm rồi mà sharp vẫn ko mang con này mẫu mới về, móa cái hiệu suất 7.95 ko biết có thật ko nữa, thật thì đúng top 1 luôn
vivugiothoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
Anh em xài điều hoà này tới bây giờ vẫn tốt chứ
Mình xài em x9uew gì đó 3 năm. Bị bệnh chảy nước từ lúc mới mua sau đó hết giờ lại bị nên gọi hãng xuống tốn kém không xong. Thợ ngoài không được. Thế là bán mua em daikin thì tới tháng tính tiền rẻ hơn 300k mỗi tháng. Cạch Sharp ra nhé. Hao điện chạy thì yếu xìu. Giờ xài Daikin vivu mát lạnh mà tiết kiệm điện quá chừng chứng. Đúng là tiền nào của đó.
vivugiothoi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@minhtrinh08 Nhà mình xài 2 cái ĐK cũng hơn 6 năm rồi ko bị gì, tò mò mua e này dùng tới đây cũng 3 năm, nhưng mà thiệt sự sharp giờ cùi quá, lúc mới mua hỏng cảm biến giờ hỏng đèn, lạnh kém.
@vivugiothoi Bị dụ bởi giá rẻ giống mình! Kk!
jony982
ĐẠI BÀNG
3 năm
Mình xin phép đào bài này lên nhé, vì đang phân vân nên mua thêm máy sharp đời này không vì cspf ấn tượng quá + rẻ + chức năng smart.
Bác nào đã sử dụng vào cho ý kiến ạ.

Mà sao máy XP10vxw đời 2018 mà lại 450w / cspf 7.04 vậy ta ??? Tất cả máy lạnh tầm trung năm 2019- 2020 của các hãng mình xem đều cspf 4.5-5.0 chưa thấy con nào được 6 , không nói tới mấy con cao cấp đặc biệt nha . thông số của bộ công thương có thay đổi cách tính sau năm 2019 không vậy ta?
the beo93
TÍCH CỰC
3 năm
@jony982 Chỉ có dòng cao cấp mới có cspf trên 7. Bạn tìm hiểu dòng cao cấp daikin FTKM, FTKZ, pana skywing, pana Z seri sẽ có cspf như mong muốn
jony982
ĐẠI BÀNG
3 năm
@AnhTu292 , @danhsonkbt , @tanviet12 , @yuda , @mr.neo , @tihoon , @bineva17 , @pezai99 , máy điều hòa sharp của các bác sao rồi ạ? Cho mình chút ý kiến nhé.
@vivugiothoi sau khi thay cảm biến thì còn trục trặc gì nữa không bạn?
AnhTu292
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jony982 Máy nhà e vẫn ổn bác. Chỉ có đầu năm nó cứ bị tự tắt mở liên tục gọi thợ ngoài thì ngta test board đồ nói bình thường sợ hư cái gì trog dàn nóng á quên rồi ko sửa đc kiu gọi thợ Hãng đi. E gọi Hãng xuống thợ nó dòm cái biết hư cái gì liền, hư cảm biến nhiệt độ vs gas thay hết 800k rùi chạy êm tới bây giờ nha.
Điện vẫn tkiem như xưa à. Tháng nào cũng chỉ có khoảng dưới 300kw điện 1 tháng. Nhà 2 máy lạnh, 2 máy nc nóng, 1 tủ lạnh,tv. Nc là cái máy này đến giờ nó vẫn tkiem điện lắm. Máy lạnh này e mở gần như 20h 1 ngày tại dịch ko đi làm. Bật Dry nó còn lạnh vs ăn điện ít hơn Cool 26.5 độ nữa. Do e đổi đt xog ko đăng nhập wifi máy lạnh được nên ko chụp đc biểu đồ ăn điện của máy lạnh hiện giờ đc.
AnhTu292
ĐẠI BÀNG
3 năm
@jony982 Với máy nhà e là có thợ quen. Thợ có tay nghề nên ngta vệ sinh kĩ lắm ko có bị lụp chụp chứ thợ tào lao dòm cái máy này sợ rồi mở mặt nạ này kia cũng ko khá cực rồi. Thợ quen làm nên ngta mở lẹ lắm
atzenntk
ĐẠI BÀNG
2 năm
@jony982 Mình cũng sài máy này gần 2 năm khá ổn mua trên tiki lúc đó 7tr5, phòng 15M2 để 27 độ là lạnh rồi. Đợt dịch mình ko vệ sinh được máy bị giảm hiệu suất và tự động tắt khi mở khoảng 10 phút. Tưởng mua nhầm hàng lõm giá rẻ hết bảo hành là hư, gọi hãng lên thay cho cái cảm biến nhiệt hết 380k như mấy bạn ở trên nói là chạy lại bình thường rất tiết kiệm điện.
Nhà mình cũng có 1 sharp invt thường loại rẻ nhưng hiệu xuất kém hơn hẵn máy này.
tanviet12
ĐẠI BÀNG
2 năm
@jony982 Mình vẫn sài bình thường đến giờ. Thật ra cũng ít sài lắm. Nó cũng như các loại khác thôi, một năm gọi Điện Máy Xanh đến vệ sinh một lần. Nếu hết ga thì họ bơm ga. Lại không có vấn đề gì.

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019