Dùng thử NordVPN: nhiều máy chủ, kết nối ổn định
Didu
3 tháng trướcBình luận: 179Lượt xem: 41.196
Dùng thử NordVPN: nhiều máy chủ, kết nối ổn định
NordVPN có lẽ là dịch vụ VPN (Virtual Private Network - mạng riêng ảo) phổ biến và được biết đến nhiều nhất. Nó không chỉ sở hữu nhiều máy chủ ở nhiều quốc gia quanh ta mà còn nhiều tính năng trong quá trình sử dụng kết nối tới Internet. Trong bài này mình sẽ giới thiệu cho những bạn nào chưa biết về những tính năng của dịch vụ NordVPN.

Có quá nhiều bài viết về VPN, công dụng và vì sao chúng ta nên dùng nó nên mình không nói lại nữa, chỉ là một bài chia sẻ với mọi người thêm một dịch vụ VPN nữa thôi. Điểm đầu tiên, cũng là cái NordVPN tự hào là số lượng máy chủ, họ hiện sở hữu 5575 máy chủ đặt tại 59 quốc gia, trong đó có ở Việt Nam. Máy chủ và vị trí của nó rất quan trọng bởi về lý thuyết, một máy chủ đặt càng gần vị trí chúng ta thì tốc độ kết nối càng nhanh và việc có nhiều máy chủ xung quanh ta sẽ gia tăng lựa chọn kết nối tới một quốc gia nào đó. Gần Việt Nam nhất sẽ là Hong Kong và Singapore, cũng là hai quốc gia được kết nối nhiều. Ngoài máy chủ thông thường, NordVPN còn có những máy chủ hỗ trợ mạng ngang hành P2P dành cho những ai cần chia sẻ file.

Giao diện của app NordVPN trên các nền tảng khá đơn giản và dễ dùng, đều là một bản đồ thế giới trong đó các điểm được đánh dấu chính là nơi NordVPN đặt máy chủ, bạn có thể chạm vào đó để kết nối ngay. Ngay bên dưới bạn sẽ thấy nút kết nối nhanh (Quick Connect), nút này có chức năng là kết nối tới một máy chủ nhanh nhất cho bạn, do đó nếu nó thấy máy chủ ở Việt Nam nhanh nhất thì nó sẽ kết nối tới đó. Nếu mục đích bạn dùng VPN là để dùng những dịch vụ bị chặn như YouTube Music, Adobe, Netflix, các trang web... thì không nên dùng nút này, bạn có thể chọn trực tiếp vị trí quốc gia có máy chủ hoặc tìm ở danh sách ngay dưới nút đó.

Những tính năng đặc biệt của các máy chủ mà NordVPN cung cấp.
Bạn có thể kéo xuống chọn quốc gia hoặc gõ nút tìm, có rất nhiều nước để bạn chọn kết nối tới, trong đó Mỹ sở hữu nhiều địa điểm nhất, 15. Nếu không cần thiết thì lời khuyên là nên chọn kết nối tới những nước gần VN như mình nói bên trên để tối ưu tốc độ kết nối Internet.

Trong phần cài đặt của NordVPN trên macOS, Windows, iOS hay Android đều có những tính năng như tự động kết nối lại (khi khởi động máy, khi chuyển mạng...), bật CyberSec (tính năng chặn quảng cáo, malware, phishing, các trang web khả nghi...). Mình đã thử thì thấy CyberSec giúp chặn những quảng cáo hay hiện khi mở trang web nào đó rất tốt, tính năng này chỉ có trên Windows, macOS và iOS, Linux mà thôi. Kill Switch là tính năng đảm bảo 100% bạn an toàn, tức là ẩn danh. Về cơ bản, Kill Switch sẽ mặc định bật (riêng Android thì bạn vào cài đặt của máy, chọn kết nối, chọn VPN để bật), nó sẽ ngắt Internet ngay khi kết nối tới một máy chủ VPN của bạn bị lỗi, do đó chúng ta sẽ an tâm hơn khi lướt web.

Các thời điểm trong năm, NordVPN cũng thường đưa ra các ưu đãi khi mua các gói trên website của mình.
Về giá thành, NordVPN không đưa ra các gói với giới hạn số lượng thiết bị kết nối như một vài dịch vụ mình từng dùng qua, nó đưa ra theo các năm, ví dụ 1 năm, 2 năm, 3 năm. NordVPN sẽ cho phép bạn kết nối tối đa 6 thiết bị, đủ cho nhu cầu cá nhân rồi. Ứng dụng sẽ có trên Windows, Linux, macOS, iOS và Android, cũng như extension cho trình duyệt Chrome và Firefox. Thậm chí bạn còn có thể add nó vào router nhà mình nhưng sẽ cần qua vài bước thực hiện, chi tiết xem ở đây.

Các bạn có thể vào link này để đăng ký tài khoản và sử dụng NordVPN.

Mình toàn xài VPN free.
@Raspberry Cái này Free

@Jason Nguyễn 2018 Mà gói free chậm lắm bạn à.
@Trí Constantine Mình vẫn dùng xem phim con heo phà phà đây mà
Có mà thi thoảng mới bật lên, khi nào thấy mạng quốc tế chậm thì bật.
@iCừu 01 Tuy nhiều server hơn nhưng speed lại chậm hơn expressvpn.
@cosmos47 Căn bản nó rẻ nhiều người dùng.
@iCừu 01 Thằng North vpn này giá đắt vãi ra chứ có giảm 70% nó vẫn đắt hơn các nhà cung cấp khác. Anh em bình tĩnh mà tham khảo giá nhe. Vãi cả mod hình như quảng cáo cho nó hay sao á
Thằng viettel, trong nước còn bóp nói chi quốc tế
@thanhphat95 Ừa. Anh em bỏ mịa thằng Vịt tèo đi đê
Đắt vãi chưởng dùng Cloudflare VPN tháng có 22k trên mobile ngon hơn đó ae
@Hoziart Mình dùng nó từ ngày đầu nó mới ra mắt chưa phổ biến 😆. Và là Warp+ chứ không phải chỉ DNS như 1.1.1.1. Kể cả nhà cung cấp nói mà bạn cũng ko tin thì ko cần tranh luận làm gì. Đây là mình khuyên các bạn để biết Warp+ khác gì so với các dịch vụ VPN khác thôi 😃
@mrsugarvn ừm mình bị nhầm, trước dùng trang check ip top 1 google nó lại hiện ip khác nhưng dùng trang whatismyip thì nó lại hiện ra đúng ip nhà mạng mình như vậy nó chỉ mã hóa thiết bị wifi thôi mấy trang web thì nó vẫn biết ip của mình
@Hoziart Mình thấy bạn bảo ngon nên mua dùng thử mà thấy có khác moẹ gì đâu. Như lúc chưa mua. Phí 23k -_-
@#JK Nó giúp truy cập được mấy trang bị chặn ngon thôi với bảo mật không cho wifi lưu log mình truy cập
Mình xài con gấu, coi Mr. Mobile xong ủng hộ ổng xài luôn tới giờ
@nightwish47 TunnelBear. Xem Chocotaco thì auto có đầu video.
lap thì Nord, điện thoại thì HMA, xài ngon cả
@IQ52 group nào vậy bác?
Mấy group share acc, dân bán tài khoản online, mmo các kiểu
@IQ52 bác trả lời xong em vẫn không biết là group nào 😆
@IQ52 Tính ra Nord nó vẫn đắt lắm. Giảm 70% chỉ là chiêu trò. Mình vẫn đang đều đặn dùng VPS 5$ 1 tháng. Bật SSH tạo kết nối VPN lên. Nên dùng vừa remote vừa VPN luôn
Cloudfare warp+ cho lành.
@matrix8145 Nó chỉ cải thiện tốc độ và vượt các tramg chặn..nhưng nó k ẩn ip của bạn 😆)
Có tk thì xài cũng ngon ko thì xài 1.1.1.1 cũng tạm ổn 😁
@Hoangnguyenptit 1.1 thực chất là warp ,ko fai vpn chính thống : )
Xài 1.1.1.1 đủ nhu cầu xem xiếc rồi và nó free
@BLHT1111 Bên Mỹ mà muốn chuyển qua vùng Vietnam thì dùng ip nào bạn?
@tnguyen_99 Hma
@BLHT1111 Cái cloudflare chỉ là DNS, không phải VPN nên không đổi được vùng
Xài free có dính quảng cáo không mọi người
@Kiên.cp ko có cái gì là miễn phí hoàn toàn đâu
@Kiên.cp Cái này giờ không xài ở TQ được rồi. Đợt rồi mua để cho đứa em qua TQ xài mà qua đó vẫn bị chặn
Chưa cần thiết cho lắm
@mrdk1234 Trước windsubcribe nó miễn phí premium. Hốt được 1 tài khoản, giờ dùng thoải mái, chả lo nghĩ gì 😁
Nhu càu chủ yếu xài 1.1.1.1 😆)
Khá hay mà giá còn hơi chat cho ae dùng không thường xuyên như mình để trải nghiệm 😁
Đánh dấu
Mình ko xài VPN
Có vẻ chưa đủ KIP cho link ref của nord mà bài trước đã đăng.
@bibinguyen Cuối năm chạy cho đủ thì thôi 😆 nhưng mặn quá 😃)
Những tài khoản/site phát hiện nhiều ip khác log in khi dùng vpn rồi bị khóa thì sao nhi?
Dùng vpn download thấy ko ổn định lắm, và ko dễ max gói.
Cái này hình như có phốt quyền riêng tư
@tinh+te Đây nè bác, trước cũng là tinhte đăng nhưng giờ có vẻ được bơm tiền thì nói cho vui vẻ cả làng thôi:
https://tinhte.vn/threads/server-cua-nordvpn-bi-1-lo-hong-co-the-de-lo-ten-trang-web-ban-truy-cap-vao.3029198/
@bibinguyen Không truy cập vào điểm ở Phần Lan thì có sao. Với lại chỉ thấy được địa chỉ mà không thấy được gói tin gửi qua lại thì có ăn nhằm gì đâu.
Hotspot Shield. Xài ổn định 1 năm nay. Có option cho connect từ China. Đa số app, kể cả paid cũng ko có option cho VPN tới China.
@crazycoder Mình cũng xài HPS mà không để ý. Chẳng hay bác kết nối tới China để dùng dịch vụ gì vậy?
@Hùng Dũng 1988 Do China xài tường lửa, nên trong một số trường hợp sẽ cần phải kiểm tra ở China có thể sử dụng dịch vụ bên mình bình thường được không.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019