Dùng thử & tặng 1 năm dùng Clear Men 3in1: Một chai vừa tắm vừa gội vừa dưỡng toàn thân cho nam giới

Nam Air
14/4/2020 8:41Phản hồi: 279
Dùng thử & tặng 1 năm dùng Clear Men 3in1: Một chai vừa tắm vừa gội vừa dưỡng toàn thân cho nam giới
Hôm trước anh Hiệp có hỏi anh em về việc có dùng sản phẩm tắm gội kết hợp 3-trong-1 hay không, mình cũng tò mò về dòng sản phẩm mới nên kiếm 2 chai về dùng thử luôn! Thực ra xưa giờ mình cũng thích nhanh gọn nên thường lựa chọn các sản phẩm đa chức năng, vừa tắm vừa gội, nhưng mấy sản phẩm dạng này không nhiều, gần như không có hãng nào ở VN làm nên cũng khó mua, may quá giờ Clear ra cái Dầu tắm gội cho nam Clear Men 3 trong 1 nên hốt một cặp về thử.

Theo mình thì đây là lý do vì sao sản phẩm dầu tắm gội Clear Men 3 trong 1 này thích hợp với anh em:
  • Dùng rất tiện, chỉ 1 chai thôi, vừa tắm toàn thân, vừa gội đầu, vừa dưỡng da
  • Tóc sạch gàu nhờ có hoạt chất Oxtopirox
  • Dưỡng ẩm da nhờ Hyaluronic acid
  • Không cần phải lỉnh kỉnh nhiều chai trong đống lọ
  • Mùi hương dễ chịu nhẹ nhàng

Vậy thì vì sao mình lại thích dùng các sản phẩm tắm gội kết hợp?
- Mình thích nhanh gọn lẹ mà vẫn đầy đủ chức năng, một chai vừa tắm vừa gội là tiện nhất, gội đầu xong rồi tiếp tục tắm cho người.
- Các sản phẩm này hầu hết là dành cho nam giới nên mùi hương nam tính, mát mẻ.
- Bỏ thời gian ít nhất, đỡ phải suy nghĩ nhất lúc tắm mà vẫn được kết quả cao nhất là sạch tóc sạch toàn thân.

Quá trình sử dụng thực tế của mình như sau:
Buổi sáng mình dùng chai Clear Men 3in1 Active Cool. Chai này có tinh chất bạc hà. Thực ra thì mình hơi ngại dùng các sản phẩm có bạc hà vì mình hơi bị kích ứng với bạc hà. Tuy nhiên mình dùng cái này thì thấy tinh chất bạc hà nhẹ, dùng ổn. Thực tế là dùng cả tuần thấy hoàn toàn bình thường luôn.

Da đầu mình gần như là không có gàu, có thể là do tóc mình ngắn, cũng có thể là do cơ địa. Mình có đưa cho một người em dùng thử thì được nhận xét là thấy sướng vì đỡ ngứa đầu hẳn.

Mùi Active Vibe theo mình thì cũng gần giống chai Active Cool, nhà sản xuất nói rằng mẫu này có thêm hương nước hoa dịu nhẹ cả ngày.

Mình thì thấy hương dịu nhẹ và quan trọng là không lấn át, không ảnh hưởng đến mùi nước hoa chính mình đang dùng.

Với mình thì mùi hương là một thứ quan trọng để mình quyết định dùng hay không dùng sản phẩm nào đó, theo mình thì mùi của Clear Men 3in1 này nhẹ, mát mẻ và nam tính. Nó không có cái kiểu nhái theo mùi nước hoa nổi tiếng như một số sản phẩm x hay y nào đó - là điều mình ghét. Vì nếu mình thích mùi nước hoa đó thì mình sẽ mua chai đó dùng, chứ không thích dùng đồ nhái.

Quảng cáo

tinhte_clear_men_3in1_5.jpg tinhte_clear_men_3in1_6.jpg

Thiết kế nắp kiểu trượt rất dễ mở, chỉ cần đẩy là có thể dùng được

Nắp tuy dễ mở nhưng rất kín, mình tha hồ dựng ngược chai Clear Men 3in1 mà không sợ chảy ra ngoài. Mình thích dựng ngược chai thế này để dùng đến giọt cuối cùng không bỏ phí.

Giá mua tham khảo là 109 nghìn 1 chai nhỏ, chai to dùng lợi hơn có vòi thì giá 178k nhé, anh em dễ dàng mua ở các nơi anh em vẫn mua dầu gội nhé.

Quảng cáo

Làm đàn ông thì nhanh gọn là tốt nhất, một chai cho việc tắm, gội đầu và dưỡng toàn thân là quá tiện

Mùi dễ chịu và mát mẻ là ưu điểm lớn. Mình dùng thì cả ngày thấy da đầu vẫn khô sạch, không ngứa ngáy hay gì cả, bạn gái nói tóc anh có mùi thơm nhẹ nam tính em rất thích, da anh chạm vào thấy mát lại còn thơm nữa.

Một số ưu điểm của Clear Men 3-trong-1 so với dùng dầu gội/sửa tắm riêng:
  • Nhanh gọn, tiết kiệm thời gian, không phải mang nhiều chai khác nhau khi đi xa, đi tập, đi khách sạn, đi công tác vv và vv. Thường mình đi công tác 7 ngày thì sẽ chiết 1 chai 3in1 vào chai nhỏ và mang đi làm.
  • Tiện vì trong lúc gội thì tắm được luôn, cái cảm giác đầu đang có xà phòng bọt xong thoa xuống người tắm luôn rất tiện.
  • Giải quyết được vấn đề dùng đồ không đúng loại, ví dụ bạn dùng sữa tắm để gội đầu thì chắc chắn da đầu và tóc sẽ không sạch mà bị khô hoặc xơ, dùng dầu gội để tắm thì da trên người sẽ không sạch hoàn toàn và đôi khi bị rít, dính vì đó là dầu gội mà, chơi chai Clear 3in1 vừa tắm vừa gội là xong hết.
Anh em tham khảo mua sản phẩm ở đây: https://bit.ly/2XeIGwz

Nhân dịp Clear giới thiệu dòng sản phẩm Dầu tắm gội cho nam Clear Men 3 trong 1.

Anh em tham gia trò chơi sau: chụp hình hoặc chia sẻ về sản phẩm dầu tắm gội đang dùng, share bài này lên mạng xã hội với hashtag: #ỞNhàTócVẫnĐẹp
#CLEARMEN3IN1 #TắmGộiDưỡng để nhận về bộ quà như sau:
  • 01 x Giải nhất: AirPods Pro.
  • 01 x Giải nhì: Sử dụng Clear Men trong 1 năm cho cả gia đình (1 thùng 12 chai Clear Men 3in1 và 1 thùng 12 chai Clear Botanique).
  • 15 x Giải ba: 15 set dầu gội Clear Men (2 chai Clear Men và 1 mũ bảo hiểm).
Cám ơn nhà tài trợ Clear đã tài trợ.

Kết qủa Game :
279 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Hôm nay Tinh tế review dầu gội luôn, làm thêm sữa rửa mặt với nước hoa đi Mod ơi 😁
etanolk52
TÍCH CỰC
4 năm
@Hunglong96 em thấy bác nói có phần không đúng, em uống cf xong sẽ có cảm giác thèm uống nước, ngày trc uống cf hoà tan thì đúng là nóng trong người thật, còn khoảng 4-5 năm trở lại đây uống cf nguyên chất thì chẳng có cái mụn nào, từ đầu đến chân. Nếu bác nói uống cf hoà tan sẽ có mụn thì em đồng ý, còn cf rang xay thì cả phòng làm việc chỗ em uống, từ 25 -50 tuổi, chẳng ai có mụn hay kêu nóng trong người cả 😃
@etanolk52 Hại nó tích tụ từ từ, xưa em cũng uống nhiều mà. Như trên em nói mụn tùy người, hoặc có nhiều người có mụn nhưng mặt đập một loạt mỹ phẩm thì bác sẽ không nhìn thấy, nhưng mỹ phẩm là cách chữa bệnh từ ngọn. Còn bác cảm thấy khỏe thì cứ uống thôi, khi nào bác có tuổi sẽ thấy khác. Giống hút thuốc lá vậy, nó không hại ngay, nhưng ai hút nhiều năm, bác để ý kĩ sẽ thấy da họ kém, lí do thuốc lá làm co tĩnh mạch, gây hạn chế trao đổi chất, chất thải chất độc sẽ tập trung trên da. Vả lại cứ cho tất cả thứ em nói đều là thuyết âm mưu, thì cái cách uống của người việt mình combo một đống sữa với đường chưa bao giờ là tốt. Mọi người sẽ không cảm nhận mọi thứ hại ngay nhưng 10-20 năm sau một ông uống và một ông không uống sẽ khác xa nhau 😃
@vuaphapthuat410 Đắp mặt dưỡng da luôn ý, nhưng phải là cà phê nguyên chất k qua tẩm ướp.
@Hunglong96 Lý thuyết thì thế thôi, chứ ông ngoại em 8x ngày nào cũng hút thuốc, hút từ thời còn trẻ mà chả thấy viêm phổi hay làm sao cả, vẫn khỏe chán. Cà phê thì có ông bác cũng uống cà phê phin suốt từ thời xa xưa cũng chả sao, vẫn bình thường, da dẻ vẫn đẹp, chả có mụn gì, bác bị mụn chắc là thận yếu, uống cafe thận phải làm việc nhiều nên chắc điều tiết những thứ khác kém, chứ cafe người ta còn khuyên nên mỗi ngày uống 1 ly chứ chưa thấy ai bảo bỏ cafe cả.
Quà hay thời dịch bệnh. Tiết kiệm đc khoản nào hay khoản đó. ❤️❤️❤️
@samsung focus Cái này dùng ổn nữa
wtf9999
CAO CẤP
4 năm
@Nam Air Có mấy chai Gucci Sport sx tại Đức này xài khá thơm, mùi cực thích, mà dùng nó làm dầu gội thì ko ngon dù nó cũng là loại All in One .Dùng làm sữa tắm thì phê lòi, để nhiều năm xài vẫn ngon, công nhận đồ hãng nước ngoài để lâu xài vẫn good như mấy chai dầu thơm Chanel,Bvl,Gucci... ko dùng bỏ tủ mấy năm lâu lâu xịt vẫn thơm ngát ko gắt hay hỏng.
Mình dùng clear men bạc hà rất thích, mỗi tội từ khi clear ra loại bạc hà mới thì dùng quá chán
@gauto988 Mình thì không dùng dc bạc hà, nay loại mới này lại dùng dc
@Nam Air Tuỳ cơ địa & da đầu mỗi người mà, clear có loại than hoạt tính nhưng mình gội ngứa chỉ dùng được loại bạc hà, nay clear thay đổi nên đang xem xét đổi sang hãng khác
Trước kia cũng dùng Clear nhưng rụng tóc và gàu nhiều quá. Và hơn 2 năm nay dùng 2 chai này của Nhật, dạng thảo dược dưỡng tóc chống gàu và rụng. Rất ít chất tẩy nên dùng ok. Mình mua hàng xách tay.
wtf9999
CAO CẤP
4 năm
@N2X Chai này nó kích thích mọc tóc mà , vậy thì lại ko thích ,tóc mau dài .
Tommy297
TÍCH CỰC
4 năm
@N2X Y chang mình dùng clear rụng muốn hói luôn 😁 chắc do da đầu, gội clear rất sạch nhưng bù lại xài thời gian rụng tóc kinh
@Nam Air Chắc để thử lại xem sao, giờ Clear ngon hơn rồi.
ngocduyrng
ĐẠI BÀNG
4 năm
@N2X 2 chai này mua ở đâu ko bị bùa phép, giá bn vậy bạn?
nay tinhte chuẩn bị lấn sân qua mỹ phẩm làm đẹp =)))
@nhtphuc Sản phẩm dùng hằng ngày mà
@Nam Air Review thêm sữa tắm, dầu thơm,...luôn mod
@nhtphuc Sẽ làm nếu anh em hứng thú ha
PhongJoKi
ĐẠI BÀNG
4 năm
Report nội dung người lớn, có ảnh nude kìa
@PhongJoKi Nude đâu mà nude....
PhongJoKi
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Nam Air Cơ mà anh tắm không cởi đồng hồ à anh???
@PhongJoKi Mình không hehe
unsigup
TÍCH CỰC
4 năm
Cái này được đấy. Mình cũng thích all in one 😍
@unsigup Thử liền ngại gì bác hehe
Clear man thích dùng mùi bạc hà
@mrthanh213 Thử mùi mới này đi bác
Nghe bạc hà cho mùa nóng là khoái rồi.
@thaikhang91 Hốt chai mới lun kkk
@Nam Air Đã hốt 😁 :D
socnhim
TÍCH CỰC
4 năm
Ở nhà mình toà xài bột giặt OMO cho tiện :p
@socnhim Nói thật chứ hồi nhỏ toàn vậy không, xà bông giặt vừa dùng tắm gội vừa rửa chén vv và cv
Dùng clear là auto bị gàu da đầu.
pphuctv
TÍCH CỰC
4 năm
@Anh Em Siêu Nhân Me too. Không hiểu sao. Hồi xửa xưa rất thích xài Clear màu đỏ dễ tạo kiểu tóc ấy, xài đã mà đc 1 thời gian cái nó ra gàu. Gội dầu gội khác cũng k hết. Dùng Head n Shoulder Clinical Strength 3 ngày hết ngứa 7 ngày hết gàu luôn. Mà ngặt nỗi 1 chai 200k xót vl nên mình dùng kết hợp. Lúc nào có gàu hay bị ngứa, mùa mưa âm ẩm là chuyển sang Head.
@pphuctv Giống mình thế. Mình xài clear là bị gàu. Chuyển qua Head Shoulder cỡ tuần là hết. Thế là dùng Head luôn.
@pphuctv Head n Shoulder Clinical Strength xài xen kẻ bao ổn
wtf9999
CAO CẤP
4 năm
@pphuctv Head & shoulder trị gàu ngon hơn Clear , mua trên shopee chai 1200 ml có 173k, bữa nhập mã giảm 30k nữa còn 143k ,ngon ,bự chà bá 😁
Hợp wp
TÍCH CỰC
4 năm
@Anh Em Siêu Nhân Mình thì cứ dùng dầu khác là có gàu, dùng clear thì hết
clear có chất tẩy nhiều quá hay sao mà xài hay bị khô 😔
dino_su
CAO CẤP
4 năm
Clear m dùng thì lại gàu kinh hồn. Cụ nào có kn chia sẻ loại nào trị gàu tốt. Em dùng các loại đặc trị gàu. Nhưng chỉ 3-4 lần đầu gội là sạch, sau kiểu nhờn thuốc, gội xong chưa khô tóc đã có gàu, đi da liễu các kiểu cũng chỉ đỡ đc time ngắn xong lại bị. Khó chịu quá mà ko biết loại nào sạch đc
gaubattu
ĐẠI BÀNG
4 năm
@Anh Em Siêu Nhân Mình cũng thích dùng H&S.
dino_su
CAO CẤP
4 năm
@N2X Loại này là loại nào bác. Ra hiệu thuốc có ko ạ?
dino_su
CAO CẤP
4 năm
@Anh Em Siêu Nhân Thank bác. Em thử các kiểu thái dương hay h&d, hairclear, nizoral... thử loại nào cũng đx vài hôm sạch sau nó nhờn thì phải gội gàu như thường ạ. Em ra viện da liễu kiểm tra thì bị viên da đầu tiết bã. Cũng chỉ đỡ đc tuần hơn tuần là lại vậy, chắc em phải sống cả đời vs nó quá. Ngày nào cũng gội mà chưa khô tóc là có gàu. Haizzzz
vinhokss
TÍCH CỰC
4 năm
@dino_su Đây
MrHải999
TÍCH CỰC
4 năm
Tinhtee giờ pr cho dầu gội luôn
TaKaMuRo
TÍCH CỰC
4 năm
Mình dùng clear Mỹ. Cũng mới dùng ko biết đc bền ko, vì các dầu khác thì gội một thời gian nó quen là lại bắt đầu gầu nhiều
quoa, chơi thử xem vân may có bao giờ đến với mình 😃
Mùi này bị công nghiệp quá không thích
Mình đang dùng dầu gội Clear Men và sữa tắm LifeBouy.
99v9.9999
TÍCH CỰC
4 năm
Quá rẻ để quảng cáo sp

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019