Trai Đẹp Tặng iPhone

Dùng thử tính năng link Money Lover với tài khoản ngân hàng, tự đồng bộ thu nhập và chi tiêu
Duy Luân
5 nămBình luận: 170
Dùng thử tính năng link Money Lover với tài khoản ngân hàng, tự đồng bộ thu nhập và chi tiêu
Một vấn đề rất lớn khiến chúng ta lười sử dụng các app theo dõi thu chi đó là phải nhập các giao dịch một cách thủ công. Mua cái áo cũng phải mở app ra nhập, đi mua sắm với bồ xong cũng phải nhập, mua cái bánh ngọt ăn đỡ đói cũng phải nhập, lương về cũng phải nhập luôn! Để giảm bớt sự khó chịu đó, app Money Lover đã chạy beta tính năng liên kết tài khoản ngân hàng và một số dịch vụ mua sắm online. Hiện tại mình đang link tài khoản Vietcombank của mình vào để xem chi tiêu, mọi thứ được đồng bộ tự động nhờ vào sự hợp tác giữa chính ngân hàng với Money Lover. Một số ngân hàng khác cũng được hỗ trợ bao gồm AgriBank, BIDV, Eximbank, MBBank, Techcombank, VietinBank, còn dịch vụ online thì có CungMua, CGV, Zalora, PayPal, Agoda, Adayroi...

Ở đây mình chủ yếu chia sẻ với anh em tính năng link với tài khoản ngân hàng vì thẻ ngân hàng mình xài nhiều nhất. Việc liên kết rất đơn giản, chỉ cần dùng tài khoản online banking của bạn nhập vào Money Lover là xong. Sau khi link thì tài khoản Vietcombank của mình trở thành một cái "ví" trong Money Lover, đợi một lát là số dư tài khoản sẽ xuất hiện cho bạn xem kèm theo những giao dịch bạn đã thực hiện trong những ngày gần đây. Giao dịch được liệt kê không phải chỉ có cà thẻ vào máy POS mà có luôn cả những giao dịch điện tử bạn đã thực hiện. Bạn cũng có thể chọn xem giao dịch từ ngày nào đến ngày đó thôi chứ không xem hết tùy mục đích.

Vậy dữ liệu có rồi, đầy đủ rồi, làm thế nào để tiêu thụ dữ liệu đó cho hiệu quả? Money Lover có tính năng hiển thị biểu đồ thu chi cho bạn xem một cách tổng quát tình hình tài chính của mình trong từng tháng, nhờ đó bạn biết được tháng nào mình xài nhiều quá thì có thể bớt lại, hoặc xài ít quá thì tháng sau tăng lên 😁 Do biểu đồ trải dài qua nhiều tháng nên bạn có cái nhìn bao quát hơn là chỉ xem một tháng duy nhất.

Hạn chế hiện tại của Money Lover đó là mọi giao dịch từ tài khoản ngân hàng đều được liệt kê vào "khoản thu khác", không tự phân ra được các khoản ăn uống, mua sắm, quà cáp hay thu nhập từ nguồn X, nguồn Y, nguồn Z. Vậy nên báo cáo phân tích chi tiêu theo mục không phát huy tác dụng (nghe nói bản update sau sẽ có khả năng tự phân loại giao dịch từ máy chủ). Một hạn chế nữa là chưa cho add thêm giao dịch thủ công, ví dụ như bạn cầm tiền mặt đi mua món gì đó thì không thể nhập vào và tự mình phân loại được (mặc dù khoản tiền đó cũng tính chung vào số tiền mặt bạn ra cây ATM rút nhưng nó không rõ ràng).

Mình sẽ thử tiếp Money Lover trong việc liên kết với các dịch vụ mua bán online khác như CGV, CungMua rồi sẽ giới thiệu tiếp với anh em trong thời gian tới. Còn để sử dụng tính năng link ngân hàng, ngay bây giờ bạn đã có thể tải app Money Lover trên Android hoặc iOS về, chuyển sang giao diện tiếng Việt là được. (Cách link: vào app Money Lover > nút Menu ở góc trên bên trái màn hình > Chọn ví > Kết nối dịch vụ).

Lưu ý hiện tại tính năng link này đang thử nghiệm nên có thể xảy ra lỗi hay sync giao dịch chậm. Mời anh em dùng rồi góp ý cho các bạn Money Lover hoàn thiện app của họ nhé.
iThiet
ĐẠI BÀNG
5 năm
Tiền có khi chưa nóng thẻ đã hết rồi =))
@iThiet Vậy thì đi làm đi, hóng chi nhỉ?
iThiet
ĐẠI BÀNG
5 năm
@luong_duy_khanh Vậy cứ không có tiền thì không được hóng ở đây à? Chắc bác không đi làm nhưng vẫn có tiền nên mới hóng à?
@iThiet Em ngồi đợi khách gọi điện đặt hàng bác ơi. Em bán quần áo đá bóng
Muốn dùng tính năng này quá mà ko thể dùng vì đây là quỹ đen. Quỹ sáng thì bị tịch thu ngay khi tiền về tài khoản rồi.
Coi như current balance luôn 0.
fdtre
TÍCH CỰC
5 năm
mình thấy mấy app ở các bank bắt đăng nhập , nhỡ đâu mất máy sao
thanhuy1802
ĐẠI BÀNG
5 năm
@fdtre Nhập có time bác ợ
Vấn đề là cái ví liên kết này nó tách riêng ra. Ko cộng lại chung với ví khác của mình. Nên rất khó theo dõi số tiền hiện tại còn bao nhiêu. Mình thấy sổ thu chi của Misa nhiều cái hay hơn. Như chi cho ai thì seach cái ra là biết suốt quãng thời gian qua chi cho ai bao nhiu tiền chẳng hạn như mẹ hay gấu .... Rồi số tiền hiện có là nó cộng cả tiền mặt và tiền cho vay. Như thế dễ kiểm soát hơn vì tiền cho vay cũng là tiền của mình.
blueweasley
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanh_satria Đồng ý. Mình đang dùng Misa và thấy hài lòng lắm. Money Lover để qua giai đoạn beta này coi vụ liên kết này có ổn không thì mới chuyển hẳn. Hoặc hi vọng Misa cũng cải tiến.
tutranv
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanh_satria Cùng ý kiến với bạn. Tháng rồi mình quay về với Money Lover vì MISA hơi chậm vài tháng nay. Tuy nhiên, có lẽ Money Lover không nhanh hơn mấy, nhưng việc tách ví của nó lại khó chịu hơn nhiều.
Trước cũng vì chính lý do này mà chuyển sang dung MISA ^_^
Cong9992
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanh_satria Chào bạn, mình đến từ team Money Lover. Trong thời gian tới ứng dụng sẽ được nâng cấp để người dùng quản lý nhiều ví và nguồn tiền sẽ có những báo cáo thống kê cho tất cả cac ví
AQBEN
ĐẠI BÀNG
5 năm
@thanh_satria đồng ý với bạn. Cái app này chỉ được cái giao diện đẹp, chứ chức năng dùng ngu vãi chưởng luôn.
gunzok
TÍCH CỰC
1 năm
@Cong9992 Xem sync giao dịch từ vib về lỗi kìa. Support thì kém
maclife
TÍCH CỰC
5 năm
Vừa liên kết thử vcb, bidv. Paypal. Ko biết có bị lộ thông tin ko nữa....
Mejikid
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Silv3r Đúng như bác nói rồi. Nhưng vấn đề là mọi thanh toán đều có 2 lớp bảo mật (account internet banking + số đt nhận OTP). Nếu như mất 1 lớp vẫn còn 1 lớp. Tuy nhiên bác có an tâm ko ạ. Cũng giống bác public tk internet banking bác lên cũng chả ai lấy đc tiền của bác nhưng liệu bác có dám public ko?
Cũng giống như mất thẻ ATM vẫn còn mã PIN. Liệu mất thẻ bác có khóa thẻ cũ làm thẻ mới ko hay vẫn tự tin vì mình còn mã PIN
ngoanrazo
TÍCH CỰC
5 năm
@hacbq211 bác ấy proxy đấy
nglocng
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Phan KT Chuẩn. Đồng ý với bạn. Nên bỏ. Mình sẽ không bao giờ sài cái này.
gunzok
TÍCH CỰC
1 năm
@bookmark Sync dự liệu từ vib về lỗi mà mấy ngày này kêu đủ các kênh ko 1 ai support. Tài thật. Đã mua premium.
@Duy Luân
Bổ sung là ứng dụng phải set tiếng việt mới dùng được nhé. Ngôn ngữ hệ thống vẫn có thể để tiếng anh

Để ngôn ngữ của ứng dụng là tiếng anh thì không dùng được
crystal_90
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Gia Tường Chuan luon bác, e đang dùng tiếng anh tìm mãi ko thấy chỗ link.
vit_conGMC
TÍCH CỰC
5 năm
lieu có bảo mật thông tin người dung hay không?
Cong9992
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vit_conGMC Hi, mình đến từ team Money Lover. Mọi thông tin của user đều được mã hóa bạn nhé.
vupicaso
TÍCH CỰC
5 năm
Cứ như mình chả có đồng nào, đỡ phải chi tiêu hehe 😁
caillou
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hiện tại lúc đăng comment này thì vẫn chưa link đc acb
xphuong
ĐẠI BÀNG
5 năm
@caillou ACB mình link và dùng đc 5 ngày rồi bạn.
Cong9992
ĐẠI BÀNG
5 năm
@caillou Bạn ơi, chụp ảnh màn hình và gửi về contact@moneylover.me để được hỗ trợ nhé. Cảm ơn bạn
caillou
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Cong9992 Mình xóa và cài lại đã link thành công ACB & PayPal. Thank team làm App nhé 😃
Lộ hết tiền rồi đồng chí hơn 3 chục củ, gấu nó biết nó thu :3
mình dùng google spreadsheet quản lý chi tiêu vì công việc mình liên quan nhiều khoản khác nhau.
mình tạo 1 shortcut từ Google Drive ra màn hình Home là dùng ngon lành
Còn nhập liệu thì đương nhiên là thủ công 😁 nhưng dc cái yên tâm ko sợ lộ thông tin tài khoản, tiền mặt và tiền thẻ ko bị lẫn lộn và nhập liệu tiền nong cũng là thói quen tốt để quản lý chi tiêu
kien2810
TÍCH CỰC
5 năm
Dùng cái này bị lỗi số dư cuối ngày,mình add VCK vào xong bị lỗi mất số dư cuối ngày bị sai,lại phải gỡ cái liên kết ra.
CoCaHaHa123
ĐẠI BÀNG
5 năm
@kien2810 Ko phải lỗi đâu, do app ko update kịp. Bạn thoát app (close hẳn hoặc force close, chứ ko fải ra home rồi vô lại đâu nhé) rồi vào lại sẽ thấy update đúng
Louisch129
TÍCH CỰC
5 năm
Tự nhiên tk ngân hàng cá nhân lại cho link với cái app ko đâu. Miễn.
Tuan Brands
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Louisch129 App không đâu là sao? :-/
pxxb_9x
ĐẠI BÀNG
5 năm
Hi vọng bên Misa cũng sớm có tính năng này. Chứ nhiều khi quên nhập số liệu, sau đó chẳng nhớ dc chi cho thứ gì nữa.
Mình xài khi mới vừa beta, add vô nó ko tự sync, nên gỡ ra luôn. Với lại mình dùng bên Android, đồng bộ các kiểu xong đổi đt nên qua iOS đăng nhập vào, thì nó sai số dư ví mình hay dùng nhất -_-
Cong9992
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Long_Xuyen_Boy Ban có thể gửi file backup qua contact@moneylover.me để team mình hỗ trợ được không?
@Cong9992 Mình dùng chức năng backup trên cloud ấy, ko phải backup ra file rồi restore vô. Hay ý bạn là backup lại 1 bản rồi gửi cho bên bạn?
Cong9992
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Long_Xuyen_Boy Bác vào Setting/ Backup sau đó gửi file backup qua email cho bên mình nhé!
Dr.Son
CAO CẤP
5 năm
Rất cố gắng, nhưng chưa thực sự hữu dụng.
  • Nếu người giàu thì đã có quản lý, thư ký quản lý giúp 😃
  • Nếu người bình thường thì đã có vợ quản lý giúp 😁 (lại tăng mối quan hệ vợ chồng)
  • Người nghèo thì chỉ cần nhớ thôi cũng dư xài 😃
Nói chung em thấy chưa cần app này, app này chưa hữu dụng và tiện dụng đến mức cần phải có :p
Khi nào thấy chủ nhân đi chợ mua 100k tiền thịt bò, app tự cảm biến, dùng micro, GPS các kiểu để xác định chủ nhân đang mua và mua với giá bao nhiêu. Sau đó tự ghi vào thì ngon. Bây giờ đang nửa vời lắm :p
lonelydra
TÍCH CỰC
5 năm
@linhsonnguyen Đã từng nghĩ như bạn, nhưng:
1, Muốn tiết kiệm để có tiền xài và xài hợp lý thì nên có sổ chi tiêu và phân bố chi tiêu.
2, Cái app như bạn muốn chắc sẽ rất khó.
@linhsonnguyen Ừa, sắp có cả máy và nữa, ngồi im nó đút cho ăn, ko phải làm gì đâu
Cong9992
ĐẠI BÀNG
5 năm
@linhsonnguyen Bác sẵn sàng trả bao nhiêu tiền/ tháng để có 1 cái app như thế??
thieuha01
TÍCH CỰC
5 năm
@linhsonnguyen Bác có bao giờ rơi vào tình trạng lĩnh lương xong tiêu, rồi cuối tháng xem lại mà cũng ko nhớ mình chi những cái gì mà tiền lại hết ko? Quản lý tài chính cá nhân là ko thừa, ban đầu chỉ là ghi lại những giao dịch, sau đó đưa ra xu hướng chung để có cách quản lý tài chính cho riêng mình.
Cái gì mà cũng thích auto như vầy, chắc đợi đến tết Công gô bác nhé.
Nói chung nhập đc vài ngày là chán ấy mà
may ung dung nay ben nuoc ngoai ho co tu lau.ta co the thanh toan tien dt,internet,..... chuyen khoan tren ung dung.
grodt
ĐẠI BÀNG
5 năm
mình dùng money love để nhập chi
dùng mísa để nhập thu 😆
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Cộng đồng nổi bật

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019