Dùng thử tính năng theo dõi chu kỳ phụ nữ trên Amazfit GTS 2 mini

Chill With Dan
3/3/2021 8:17Phản hồi: 105
Dùng thử tính năng theo dõi chu kỳ phụ nữ trên Amazfit GTS 2 mini
Không còn quá xa lạ trên những chiếc đồng hồ đeo tay thông minh, theo dõi chu kỳ kinh nguyệt của chị em phụ nữ là một tính năng không thể thiếu. Lần này với phiên bản mini, Amazfit GTS 2 cũng sở hữu tính năng này cùng với giao diện rất dễ dàng sử dụng.

Amazfit GTS 2 mini cùng tính năng theo dõi chu kỳ kinh nguyệt (Cycle Tracking) có thể xác định ngày dễ thụ thai và mang đến những thông tin chi tiết về chu kỳ. Đây là một tính năng rất hữu ích có sẵn ngay trên chiếc đồng hồ thông minh mà chúng ta đeo trên tay mỗi ngày, từ đó các chị em có thể theo dõi chu kỳ, những dự đoán về sức khỏe hết sức cần thiết.

Giao diện sử dụng dễ dàng

Sau khi kết nối và thiết lập xong với smartphone bạn có thể chuyển đến tính năng Theo dõi chu kỳ này.

Dù mặt đồng hồ đang tắt hay mở, bạn có thể dễ dàng truy cập nhanh đến tính năng này bằng cách bấm vào núm vặn phía bên phải. Sau đó, với màn hình cảm ứng nhạy, người dùng có thể lướt nhanh xuống mục Theo dõi chu kỳ (Cycle Tracking).

Giao diện sẽ hiển thị thông tin ngày tháng bắt đầu chu kỳ, thời lượng diễn ra chu kỳ, ngày kết thúc,…

Đây là những thông tin mà người dùng sẽ tự nhập vào để hệ thống ghi nhận.

Màn hình cảm ứng nhạy nên dễ dàng nhấn chọn và điều chỉnh

Sau khi nhập dữ liệu cá nhân vào, hệ thống sẽ đưa ra những dự đoán rất nhanh chóng bao gồm: giai đoạn thụ thai tiếp theo, ngày rụng trứng tiếp theo và ngày kinh nguyệt tiếp theo.

Độ chính xác

Đầu tiên, khi mình nhập chu kỳ gần nhất của mình vào, đồng hồ có đưa ra những số liệu dự đoán cho các mốc quan trọng tiếp theo trong tương lai.

Quảng cáo

Bạn cũng cần nhập chu kỳ kinh nguyệt cũng như số liệu ngày kinh để kết quả dự đoán cho ra chính xác nhất.

DSCF7411.jpg Đây là kết quả mà mình đã nhận được sau khi nhập dữ liệu vào, kết quả tương đối chính xác. Vì khi đối chiếu với kết quả thực tế, kết quả là số ngày diễn ra chu kỳ nhiều hơn một ngày so với thực tế. Như vậy cũng đã khá chính xác rồi vì số lượng ngày kinh của phụ nữ cũng phải tùy thuộc vào nhiều yếu tố như chế độ ăn uống, sinh hoạt, tâm lý,… Những yếu tố này quyết định và ảnh hưởng đến số lượng diễn ra ngày kinh.
Bạn có thể chỉnh sửa lại chu kỳ kinh nguyệt của mình nếu như có bất kì thay đổi. Như mình lúc đầu nhập ngày bắt đầu vào ngày 1 tháng 3, sau đó có thể sửa lại thành 3 tháng 3.

Kết

Mình thấy tính năng Theo dõi chu kỳ trên một chiếc đồng hồ thông minh là luôn cần thiết. Bạn có thể theo dõi và luôn được nhắc nhở với những khoản thời gian quan trọng để chắm sóc sức khỏe và kế hoạch riêng. Chẳng hạn bạn sẽ biết được thời gian để tránh thai hiệu quả, đậu thai tỉ lệ cao hơn, những kế hoạch đi chơi xa mà không muốn bị ảnh hưởng bởi chu kỳ.

Tính năng theo dõi chu kỳ của Amazfit hoàn thành tốt nhiệm vụ này. Giao diện dễ nhìn, dễ sử dụng, dễ hiểu và độ chính xác cao.

Quảng cáo

Anh em nào quan tâm làm quà cho chị em thì vào đây nhé, giá giảm chỉ còn 2.190.000 kèm quà tặng là ly xay sinh tố cầm tay Bear trị giá 590.000, chỉ duy nhất ngày 8/3 nhé anh em.
105 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

May có các mod nữ test cái này, chứ mod nam tụi mình thua. Mình thấy bạn gái mình cũng record cái này trên app trên điện thoại, giờ check được trên đồng hồ thì tiện
Miumiu1k97
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Cái app flo dùng cho trẻ trên 3 tuổi kìa
shinbi
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Nam cũng cần biết chứ nhỉ 😆)
obxrose
ĐẠI BÀNG
3 năm
@Duy Luân Mua hơi chát đó Luân
Tính năng này thì mình thua rồi
@NDC9057 why?
@NDC9057 Đàn ông cũng có chu kỳ mà... 1 tháng... hớt tóc 1 lần! hớt thì rụng... tóc bị cắt...
Đang đeo apw mà ko xài chức năng này
Cười ra nước mắt
Các anh rất nhớ ngày của các chị nên ai có ny thì cũng không cần thiết 😁
Mình tưởng thấy trai đẹp là chị em tự rụng trứng, khỏi phải tính chứ
Khôn như mày :D
@soigiatremang Kaka
jin_279
TÍCH CỰC
3 năm
@soigiatremang cách nói ẩn dụ cho mong muốn thụ tinh cùng trai đẹp của các chị 😌
rongict
CAO CẤP
3 năm
@soigiatremang Giống mèo cái. Cứ ngao ngao
@rongict bạn kinh miệt và kỳ thị phụ nữ quá.
rongict
CAO CẤP
3 năm
@katydungusa Ông tào lào
Những ai bị hấp dẫn bởi ảnh ngoài post? Tôi là tôi không quan tâm tính năng gì của cái đồng hồ hết. Các ông nào như tôi ko?
@gauto988 chuẩn bác ơi
Rụng dâu
Mấy bạn chu kỳ không đều cũng có dùng được đâu
@hawazz Cái này công nhận chỉ là tính toán chứ không phải là dùng cảm biến gì đó để đo nhỉ. Ví dụ nhịp tim, huyết áp, đường huyết...
Raspberry
TÍCH CỰC
3 năm
Tet21: Xem thôi nói gì được
@Chill With Dan Đan ơi anh biết ngày của em rồi nhé hihi
Hóng cái lão crazysexcool1981 vào đòi đo
các bạn nữ nhớ mang theo dầu ăn nhé, khi nào rụng thì rán luôn.
xerox
TÍCH CỰC
3 năm
má ! rụng đúng ngày 8/3
@xerox Mai triển thôi bác
xerox
TÍCH CỰC
3 năm
@Jackie Lee 1981
Mày vui tính vãi
t_snow
CAO CẤP
3 năm
Móa nó giống AW kinh dị, hình như cùng ông nội. Mà Mod xinh quá
Yêu quá
noMacLe
CAO CẤP
3 năm
Chu kỳ không đều nên ko dùng được.
Cười vô mặt
Nhìn ảnh bìa và tiêu đề là mình cứ like ngay ko rõ nội dung ntn kkkk
@T.NC Đồng râm
itstao
TÍCH CỰC
3 năm
Tet21: Gút chóp 1 like
Cái này theo dõi đc thì khỏi đeo bao phải ko a e 😁
@Scorpius DLord đeo cho an toàn bạn ơi, với nó chỉ tính chu kì, còn rụng trứng hên xui lắm, ko đoán đc đâu

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019