Dùng thử trợ lý ảo Umind: hiểu tiếng Việt tốt, nhận giọng nhanh, chưa thực sự thông minh
Didu
4 năm trướcBình luận: 80Lượt xem: 38.096
80 Bình luận
Thông minh như Siri thì cũng không hiểu tiếng Việt và cũng không hiểu người Việt nói tiếng Anh (tình hình chung).
phải chi nhóm này và nhóm của VAV hợp tác cùng nâng cấp em VAV thì tốt biết mấy!!! :p:p:p:p:p:p
thấy thích VAV hơn
@Quốc Anh930 Đã dùng thử VAV thấy cũng chưa được hạy lắm, mới chỉ dừng lại ở thử cho biết thôi chứ chưa thấy hữu dụng gì cả.
Có một chức năng mà mình thấy là mấy app này nên có là dùng một từ hay cụm từ bất kỳ để tự khởi động chương trình thì hay, khi nào cần đến chỉ cần gọi là nó chạy chứ không cần mở máy bật nó lên.
Phát âm và giọng điệu nghe có vẻ không hay và ấm như cortana hay siri nhỉ ?!
Tải app nơi đâu ạ
bác nào có file apk share cho anh em phát
Bọn Google nó mới mở Cloud Speech API cho nhận dạng giọng nói tiếng Việt rồi đấy 😁.
Làm con trợ lý ảo bây giờ dễ hơn rồi.
@estendius làm 1 con chơi bạn :D
@Chủ Yếu Troll Đang làm thử 1 con chat bot cho fb messenger. mà cùi lắm 😔.
chỉ cần có cơ chế tự học rồi khi xài dạy từ từ cũng đc mà
lộ thông tin ad rồi nhé...địa chỉ nhà và số dt Dũng... kkkk
thớt đang xài dt Diana à, Diana là con gái thật tuyệt, Diana dành cho con gái mới hợp thôi 😁
Đừng nói mình ném đá nhé, nhưng mình thấy nó giống chatbot trên yahoo chat ngót gần chục năm trước đã có, thì cũng dạy dỗ cho chatbot đủ kiểu...cái này thêm module nhận dạng giọng nói - đồng ý là tự làm nhưng để nói là trợ lý thì hơi quá dù nó có thể ra lệnh cho máy một vài cái đơn giản như call hay book lịch
bữa cái app VAV của nhóm VN phát triển xài cũng khá ngon, giờ lại có thêm 1 nhóm nữa
Coi bộ VN phát triển cái này cũng khá dữ 😁, hy vọng tương lai gần VN sẽ có nhiều cái bá hơn nữa
trợ lý ảo do người việt thì có VAV của mấy bạn Hà Nội làm cũng ok ấy mấy bác
Xài cho TV Box thì ngon
Có ai có link không ạ
Tin mới nhận:

Sau ký kết giữa Microsoft và Diana, trợ lý ảo Cortana sẽ được đổi tên mới thành Umind. Được biết, cô trợ lý ảo này chạy trên thiết bị tham chiếu (chắc là duy nhất) Surface Diana.

Theo nguồn tin (chưa chắc) thân cận thì có thể Microsoft sẽ ký tiếp với hãng Kotex. Và trợ lý ảo giữa họ có thể là WhoCares.
Rất hay!! Mong sớm có trên Store
khi nào các trợ lý hoạt động dc đọc lập giống như bbos đây. ko cần wifi không cần 3g vẫn ra lệnh được cho em nó gọi đt nt bla bla bla. mặc dù nó thuần t.a và hơi ngu vì không có tìm kiếm online giá vàng trứng cổ nhưng em nó cần là có và luôn trả lời bằng tiếng chứ khôg phải đưa ra kết quả bằng đoạn văn bản.
lý do đấy khiến tôi vẫn dùng bbos. thế là đủ
ad hiếm hoi ở HN cơ mà nhìn là biết nhà ad nhá
Không biết cơ chế tạo ra giọng nói của AI này như thế nào nhỉ.
Chứ đã tạo thì làm ơn tạo có tâm chút, kiếm giọng nào nghe mát lòng mát dạ xíu 😔
Hoặc có 3 mode cho 3 vùng miền, mình gốc Nam mà nghe giọng này chán luôn.

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019