Dùng thử ứng dụng Plotagraph: nhịn 2 tô phở để biến ảnh tĩnh thành ảnh động, video

ND Minh Đức
15/8/2017 13:57Phản hồi: 97
Dùng thử ứng dụng Plotagraph: nhịn 2 tô phở để biến ảnh tĩnh thành ảnh động, video
Plotagraphứng dụng trên iOS cho phép biến một bức ảnh tĩnh thành ảnh động hoặc video ngắn, cho phép thực hiện những chuyển động như mây bay, sóng vỗ, sao bay,… giúp bức ảnh trở nên sinh động hơn. Ứng dụng có giá 109 ngàn đồng, nói chung cũng khá hợp lý cho những mục đích vui vẻ. Bạn nào đã có ảnh đẹp rồi thì cũng có thể dùng ứng dụng như một cách để chia sẻ ảnh lên cho bạn bè.

Đây là giao diện khi vừa mở ứng dụng. Menu chính bao gồm các video hướng dẫn cơ bản cách dùng, bạn nào chưa có ảnh thì có cả ảnh mẫu để thực hành luôn cho tiện. 2 đường nhập hình vào ứng dụng là từ hình đã lưu sẵn trong máy hoặc chụp trực tiếp.

Sau khi Import hình xong thì chúng ta sẽ được đưa tới một giao diện với các công cụ tạo chuyển động. Mình sẽ nói chi tiết từng công cụ bên dưới:
  • Animate: Công cụ chọn hướng của chuyển động bằng cách vẽ các mũi tên. Thí dụ muốn cho mây bay hướng nào thì các bạn vẽ theo hướng đó.
  • Mask: Công cụ chọn vùng muốn đứng yên trên ảnh.
  • Eraser: Công cụ xóa vùng mask đã bị tô lem.
  • Anchor: Chấm những điểm neo trên hình.
  • Play/Pause: Cho hình ảnh chuyển động thử
  • Select: Chọn những công cụ đã xài trên ảnh để xóa, tùy biến.
  • Speed: Tùy chọn tốc độ của chuyển động.
  • Crop: tất nhiên là crop hình rồi
  • Share: Lưu ảnh thành các định dạng, chọn độ phân giải,… để chia sẻ lên Facebook, Instagram.
Một số mẹo:
  • Công cụ phù hợp với những hình ảnh phong cách, non nước, mây khói,… tất nhiên là còn nhiều kiểu khác nữa cho bạn nào khéo tay và sáng tạo.
  • Khi chọn các animate nên vẽ các mũi tên nhỏ nhỏ, nhưng vẽ nhiều, hiệu ứng sẽ nhẹ nhàng và thuyết phục hơn.
Bạn nào đã dùng và có hình đẹp cũng như có mẹo gì hay thì xin chia sẻ xuống bên dưới cho anh em cùng biết nhé. Chúc vui.

Một số hình Gif mình tạo ra được với ứng dụng Plotagraph
plotagraph_5.gif plotagraph_4.gif plotagraph_3.gif
97 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

fffxxx INFO
ĐẠI BÀNG
7 năm
mình ko ăn phở quy ra bún bò thì bao nhiêu tô nhỉ
Lion4me
ĐẠI BÀNG
7 năm
@fffxxx INFO 2 tô bún bò. mình ăn 1 tô 60k bạn nhé =))
Phở chỗ mình 20k 1 tô sáng nào cũng ăn trước khi phụ hồ. Phải nhịn 5 tô rưỡi cũng phê à 😔
@dasklney Bạn làm phụ hồ mà ăn phở là ngon rồi. Mình toàn ăn bánh mì với xôi. Có 10k gần nửa tháng ăn sáng.kaka
Diezel
ĐẠI BÀNG
7 năm
@dasklney Dạ e biết! Hỏi tý nhà a chắc tứ đại đồng đường ạ?
kenzoxd107
TÍCH CỰC
7 năm
Cũng định mua thử mà nhìn nó bị nát nát quá, Pixel bị blend khá nhiều.
ronaldomu
TÍCH CỰC
7 năm
Mình nghĩ chỉ thích hợp cảnh mây cao nước rộng thôi chớ như cái váy kia nhìn giả thấy mồ 😃
Diezel
ĐẠI BÀNG
7 năm
@ronaldomu Chắc chắn ông đang âm mưu cho gió thổi ngược lên trời@.@..
see022
CAO CẤP
7 năm
Nhịn đau bao tử chết. Thôi nha xúi dại
zadbui
ĐẠI BÀNG
7 năm
Nhìn đi nhìn lại giống ảnh động ngày tận thế. LOL
qtgalaxy
TÍCH CỰC
7 năm
Cũng hay nhưng... ứ mua vì ít nghịch 😁
Phở đâu mà mắc thế, hôm bữa ra HN ăn phở vỉa hè 20k, vậy là tính ra hơn 5 tô rồi 😃
25 cành 1 tô phở bò ngon , ông mod ăn 2 tô phở => tính logic ra thì lương mod ở tinh tế này cũng phải 20 củ xx ấy nhỉ 😁
@hoanghung.tb Từ ngày bphone ra mắt lương mod lên gấp 5 rồi. Bù lại giá bphone rất cao bác nhá
Chameleon.
TÍCH CỰC
7 năm
@tuanandy Phải vào like cho bác 😁
.acu.
TÍCH CỰC
7 năm
nhìn ghê ghê thế nào ak, ko dc thật cho lắm
khỏi xài cái app tào lao này để tiền ăn bún bò ( mình k thích ăn phở)
109k = 2 tô phở của mod. phở gì 55k cơ à? mod ăn sang nhỉ 😃
see022
CAO CẤP
7 năm
@caocaolatre199x Mod ăn vậy là bình thường. Em ăn phở ở khách sạn RED tới 250k 1 tô lận.
@see022 em tưởng phở 20 - 30k thôi chứ nhỉ :p:p ý là nói phở ăn hàng ngày thôi chứ còn tính cái chỗ đắt nhât thì nói lgi. sáng nào bác cũng vào đó ăn tô phở 250k thì bác là con gà đúng nghĩa thôi. phở cho thánh ăn thì 250k cũng là mang tính chất chặt chém thôi 😁
@caocaolatre199x Cái tô phở này chắc phải bò kube.ko thì phải cho 1kg thịt bò tái
@see022 tranh thủ khoe 😁
Diezel
ĐẠI BÀNG
7 năm
@see022 Éo tính ăn chùa 😃
Cũng hay nhưng nhìn hơi ảo, dạo này hay chụp live photo rồi xuất ra gif. 😁
vunguyen84us
ĐẠI BÀNG
7 năm
@8800 arte cái này làm sao bác, chỉ mình với
@vunguyen84us Bạn search app Lively là được, xuất được cả ảnh gif lẫn video. 😁
3 tô phở, cũng hay nếu ở tuổi teen 😁
 Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using Blackberry PASSPORT.se 
hay phết, nhưng mình toàn ăn mì gói nên phải nhịn tới 20 bữa
iReview
ĐẠI BÀNG
7 năm
Phở Hùng đã 65K / tô vừa thường rồi các Bạn. Cái này chỉ ra gif thôi hay sao nhỉ, lên FB okie không nhỉ
copbay999
ĐẠI BÀNG
7 năm
nhin cái kết quả hổi ôi. thôi để tiền ăn mì gói sướng hơn
duong8x
TÍCH CỰC
7 năm
Như Clone Stamp Tool trong photoshop 😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế