Dùng thử ứng dụng YOLO: tạo thẻ Master ảo dễ dàng, đa tiện ích với du lịch, giải trí, y tế,..
zyzy1908
một năm trướcBình luận: 137Lượt xem: 49.035
137 Bình luận
vừa mới nạp 1 triệu vào Yolo qua VCB, thẻ VCB thì đã báo trừ tiền, trong khi YOLO ko có tiền. ĐT tổng đài thì đã ghi nhận, đến thứ 2 giải quyết. Chán gì đâu 😔
Chờ các bác tạo hết tài khoản, rồi nó sẽ vặt lông trả phí sau. 😁
Ứng dụng không có gì đặc sắc
@zyzy1908 cho anh hỏi về việc "nâng cấp tài khoản" trong Yolo, hình như sau khi nâng cấp sẽ được cấp thêm thẻ thanh toán vật lý đúng ko?
@hanshooting Chuẩn. 5 ngày sau khi đăng ký sẽ có thẻ. Sau khi kích hoạt thẻ vật lý, thẻ ảo sẽ bị vô hiệu.
@chautn Cảm ơn bạn!
@chautn thẻ đẹp không bạn 😁 Nó bắt mở hoài mà mình không có nhu cầu thẻ vật lý
@chautn thẻ vật lý yolo có rút tiền tại cây atm đc không bạn ?
có ai thấy giao diện nhìn rối mắt không
Mình ở Nhật. Muốn mua hàng ở Trung Quốc chuyển đến Nhật bằng thẻ này được không @zyzy1908 cô nương
@.K. Ủa công tử ơi ? tại sao ko dùng Master hay Visa cho nó nhanh nó tiện. Hà cớ gì quay lại xa xôi vạn dặm rắc rối tung xà bần lên thế kia chứ ? Ủa TQ nó không cho công tử ? heheheheh
@pond1597 Bạn đang nói cái gì thế?
Mình hỏi cái gì bạn biết thì bạn trả lời mình cảm ơn. Bạn k cần phải nói chuyện tỏ ra "hiểu biết" kiểu đó!
@pond1597 1. Nó là thẻ master
2. Nó không tốn nhiều phí như visa/master ngân hàng
Khôn hơn ai mà bày đặt đặt tỏ ra hiểu biết !?
Hạn mức của thẻ vật lý Yolo
MBPLUS CỦA VIETTEL
ĐÃ LÀM TỪ 2016.
- NGƯỜI DÙNG PHẢI CÓ TÀI KHOẢN ATM HAY TÀI KHOẢN "THẺ MƯỢN TRƯỚC - TRẢ SAU : CREDIT CARD "
KẾT NỐI TÀI KHOẢN ĐÓ ĐẾN TÀI KHOẢN "VIETTEL CREDIT CARD ACCOUNT ẢO" NÀY.
VÀ DÙNG SỐ TÀI KHOẢN ẢO NÀY MUA HÀNG VÀ DỊCH VỤ.
Giờ nhiều ứng dụng kiểu này quá. Cứ viettel pay và samsung pay là đủ rồi 😁
Nếu một ngày nào đó Samsung pay có thể thanh toán và tương tác được như Master hay Visa... thì lúc dó mấy em NH trong nước chắc sẽ cắp chiếu mất. Tại sao không nhỉ ? Doanh thu của nó thì hàng quý hằng nay đều từ chục đến trăm tỷ không nhất nhì . Sam đã đặt 1 chưn vô lãnh vực tài chánh rồi và nó cũng đã thành công và đang vận hành tốt . Điển hình là Thẻ Samsung Pay "đồ nhà làm" đã ra mắt. Hãy cứ chờ cứ đợi thôi. Trong tương lai đi du lịch nà chỉ cần mang 1 cái phone hoặc 1 thẻ thanh toán all in one thì còn gì bằng ? hehehehehehe
Thẻ master cần phải nạp tiền
Làm thẻ ảo bây giờ cũng nhiều và tiện lắm. Nhưng tiên nhứt chỗ là nếu nạp 100k chứng lấy mất 15 hay 20k gì đó 😁. Lâu quá ko dùng nên quên rồi. Hồi xua có ngân lượng và bây giờ thì có các NH và các ví thanh toán. Đang ký nhanh và có ngay . Heheheheheh
Đang xài yolo này, thấy khá ngon. Liên kết với vpbank nên việc rút tiền về bank chỉ trong 1 nốt nhạc

Thẻ ảo master này thanh toán, hoặc sử dụng như các thẻ bình thường khác tt quốc tế, add paypal...

Hiện tại đang miễn phí nên cứ dùng thôi, nhưng chắc 1 thời gian rồi lại thu phí giống timo
@newhope1591983 T×) imo thu phí gì vậy bạn?
@troy28790 phí thường niên thẻ mastercard 440k
@newhope1591983 Bó tay luôn, đó là phí quản lý của thẻ tín dụng, lúc ký vào hợp đồng bạn đã được nhân viên giải thích và chấp nhận rồi, giờ bạn kêu gì?
Cái nên phàn nàn là Timo hiện chỉ có một hạng thẻ duy nhất, không có ưu đãi gì cả chứ còn phí thì bạn biết rồi, dùng rồi giờ phàn nàn gì.
@lazyboy76 Bạn là người mới dùng nên có vẻ không hiểu vấn đề, ban đầu nó miễn phí để chào mời, nhưng sau này thu phí cao hơn những bên khác, ví dụ lúc đầu thằng timo mastercard này có còn miễn phí chuyển đổi ngoại tệ. Giờ nó thu 3,3% cao nhất trong các bank rồi đó :p
@newhope1591983 Trên góc độ người dùng bạn có thâm niên hơn mình, tuy nhiên bạn không nên sử dụng kinh nghiệm bản thân khi đánh giá "Bạn là người mới dùng nên có vẻ không hiểu vấn đề".
Mình có thể là người mới dùng, tuy nhiên những chuyện bạn nói mình đều biết. Mình có thể nói tín dụng hay sản phẩm tài chính gì đi chăng nữa cũng không có khái niệm không hiểu với mình, do đặc thù công việc của mình phải tiếp xúc thường xuyên với những sản phẩm/công cụ này.
Trường hợp bạn nói cực kỳ không rõ ràng, phí thường niên thì 99% thẻ mới sẽ miễn phí năm đầu, thẻ này cũng không phải ngoại lệ, chả có gì đáng nói, nếu bạn không hài lòng vói mức 440k/năm thì hoàn toàn có thể đóng thẻ ở năm thứ 2, tính ra tổng thiệt hại là 440k/2 năm, nếu so với BIDV là 320k/2 năm, TPBank 688k/2 năm, Techcombank là 330k-560k/2 năm (hạng thẻ thấp nhất, đã bao gồm phí biến động số dư BIDV, TPB, phí quản lý tài khoản TPB) thì mức phí của Timo cho 2 năm cũng ở mức trung bình, bạn có thể dừng dịch vụ nếu không hài lòng.
Phí chuyển đổi ngoại tệ 0% là ưu đãi, nếu bạn thực sự có nhu cầu giao dịch bằng ngoại tệ nhiều thì bạn sẽ tự có quyết định tốt nhất cho mình.
Còn phí chuyển khoản thì đây hiện là một trong những điểm thu hút khách hàng hiếm hoi của Timo nên bạn cũng khỏi phải lo nốt, một khi họ thu phí thì khách hàng cũng tự có quyết định tốt nhất.
nhiều ứng dụng qá. Rờ vẫn chỉ mô mô
đã ai dùng thẻ master này thanh toán google chưa nhỉ
Phải dùng thử mới dc
Quá hữu ích để xài thử luôn
Ốp x đẹp quá . Mua ở đâu thế
cho mình hỏi có thể dùng thẻ yolo để rút tiền tại cây atm đc k?
@tung8491 Nếu tk yolo có tiền thì bạn có thể rút tại vpbank, tpb và exim free. Các atm của ngân hàng khác sẽ bị mất phí kha khá.
@chautn Cảm ơn b, mình mới thử rút ở viettinbank thì mất fee cao thật
Giờ có thể chuyển tiền từ thẻ tín dụng sang rồi rút free rồi 😆
Nộp 1 lần 200 triệu vào bằng thẻ tín dụng đueọc k mấy b

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019