Dùng thử Vsmart Joy 2+ một ngày mà không sạc pin: 8 tiếng onscreen, từ 7h sáng đến 19h còn 15%

MinhTriND
1/10/2019 9:17Phản hồi: 181
Dùng thử Vsmart Joy 2+ một ngày mà không sạc pin: 8 tiếng onscreen, từ 7h sáng đến 19h còn 15%
Vsmart Joy 2+ được trang bị viên pin dung lượng 4.500 mAh và trải qua một ngày thử làm việc cũng như giải trí với chiếc máy này, mình có thể sử dụng nó từ 7 giờ sáng đến 7 giờ tối với nhu cầu khá cao - khoảng 8 tiếng on screen mà vẫn chưa hết pin. Bên dưới đây sẽ là thông số cài đặt trong quá trình thử nghiệm cũng như chi tiết những gì mà mình đã thực hiện với chiếc điện thoại này trong suốt 1 ngày, mời các bạn theo dõi.

Chi tiết về cấu hình Vsmart Joy 2+

Các thông số trong thử nghiệm:

* Sử dụng phiên bản Android đi theo máy không tuỳ chỉnh, không Root.
* Độ sáng màn hình luôn duy trì mức xấp xỉ 200nit (không để auto). Âm thanh chỉnh mức 50%.

* Môi trường thử nghiệm: ngoài trời nhiệt độ từ 27℃ - 31℃ và phòng lạnh 25℃
* Các phần mềm sử dụng trong quá trình thử nghiệm: Trình duyệt mặc định, Youtube, Asphalt 8, Liên Quân Mobile, Facebook, Messenger, Gmail, Netflix

Một ngày mới của mình bắt đầu hơi sớm khi mà mình mở mắt dậy thì đồng hồ mới chỉ 5 giờ, mình rút sạc, máy lúc này đã đầy 100% pin. Vì còn khá sớm mới đến giờ đi làm nên mình quyết định mở máy để làm ván Liên Quân. Sau 30 phút chơi, máy còn 96%, tụt 4% pin. Sau đó thì mình mở Youtube lên để xem hoạt hình, thói quen khó bỏ của mình trong lúc làm vệ sinh cá nhân, lúc xong thì 6 giờ và lúc đó pin của máy còn 91%.

6 giờ sáng, mình bắt đầu khởi hành đi ăn sáng. Vì hôm nay quyết định đi ăn cơm tấm ở 1 địa điểm mới nên mình chơi rành đường, thế là mở Google Maps chỉ đường, kết nối điện thoại với tai nghe Bluetooth sau đó tắt màn hình và cất điện thoại vô túi, để chị Google chỉ mình đi bằng giọng nói. Tới nơi là 6h30 phút, lúc này mình mở điện thoại ra xem thì còn 90% pin. Vừa ăn sáng vừa lướt Facebook nên phải nói là tương đối lâu la, đến 7h, sau khi ăn xong thì lúc đó điện thoại còn 85% pin.

Mình cho điện thoại vào túi, chạy xe lên công ty, đến nơi là 7h20 phút, mình có mở ra để xem thì vẫn chưa hao hụt xíu % nào. Trong lúc ngồi nghỉ ngơi thì mình có mở điện thoại ra để lướt Web đọc tin tức các kiểu, tất nhiên là thông qua kết nối Wi-Fi của công ty, đến 7h50, sau 30 phút trôi nổi trên mạng thì máy còn 81%. Mình bắt đầu chính thức ngồi vô bàn làm việc lúc 7h50, trong thời gian làm việc, mình mở app Zing Mp3 để nghe nhạc thông qua tai nghe Bluetooth, đến 9h kiểm tra thử thì máy còn 80% pin.

Sau đó, mình có việc phải gọi qua Messenger cho một anh bạn trên công ty để thúc ổng đem máy lên cho mình trải nghiệm, nhân tiện tám một chút luôn, tổng cộng tốn hết 15 phút và pin sụt 0%. Làm việc hồi đâm ra chán chán nên mình nhắn tin cho bạn bè tám chuyện chơi. Tổng thời gian nhắn tin là 15 phút, màn hình luôn mở trong suốt khoảng này và hao hụt 1% pin, máy còn 79%.

Thấy không gian làm thiếu sinh động nên mình bèn dùng điện thoại để mở bằng Netflix để xem đến tận 2 tiếng. Sau 120 phút xem phim phim (âm lượng để mức 50%) thì pin hụt 21%, lúc này máy còn 58% pin. 11h30, tới giờ ăn cơm trưa, mình cất điện thoại vào túi để đi ăn, đến 12h quay lại kiểm tra thì còn 58%.

Quảng cáo

Ăn uống no nê xong thì anh bạn trên công ty rủ chơi Liên Quân. Chơi xong 1 ván thì hết nửa tiếng, đến 12h30, pin của máy còn 54%, tụt 4%. Mình cất máy đi ngủ trưa, đến 13h dậy thì máy vẫn còn nguyên.

Mình có hẹn với 1 anh bạn đi sở thú chơi, thế nên là lúc 13h, mình xuất phát đi từ công ty mình đến sở thú. Đến nơi là 13h30, lúc này pin của máy vẫn không hao hụt gì. Vô sở thú thấy nhiều cái hay ho nên mình bắt đầu quay phim để ghi lại, quay phim nửa tiếng, sau đó chụp hình nửa tiếng. Kết quả sau 30p quay phim, máy tốn 6% pin, trong khi 30 phút chụp hình mình có chụp khoảng hơn 100 tấm, kết quả là hụt 7%, lúc này là 14h30 và pin của máy còn 41%.

Vừa đi vừa mình chụp hình quay phim các kiểu hết cả tiếng đồng hồ vẫn chưa hết cái thảo cầm viên, thế là bọn mình quyết định tìm 1 bóng mát để ngồi nghỉ ngơi, tranh thủ lấy máy ra lướt Facebook các kiểu. Đến 15h, máy còn 37%pin, lúc này thì bọn mình đi tham gia tiếp, đến 16h thì mỏi chân quá và quyết định đi về. Trong suốt 1 tiếng để điện thoại trong túi quần, đến khi 16h lấy ra thì vẫn còn 37%. Đói bụng nên bọn mình quyết định đi ăn nhẹ, đến nơi thì pin vẫn còn y nguyên, trong thời gian chờ đợi thì mình có cầm điện thoại để lướt Web và chụp vài tấm hình đồ ăn, ăn uống xong là 17h, bọn mình về lại công ty, pin còn 32%.

Vừa về đến công ty thì trong lúc nằm nghỉ mình có mở máy để chơi thử PUBG xem ngốn pin ra sao, kết quả là hụt 6% cho 30 phút, 17h30, máy còn 26% pin. Sau đó thì mình cất đồ và soạn về nhà, về đến nơi là 18h30.

Quảng cáo

Vừa tới nhà thì có nhận được một cuộc video call của 1 người bạn qua Facebook, 2 đứa tâm sự một hồi đến 7 giờ tối thì máy còn 15% pin, tụt 11%.

Vậy là tổng thời gian máy on screen của Vsmart Joy 2+trong suốt 1 ngày trải nghiệm của mình là 8 tiếng. Về tổng thể, pin của máy đủ đáp ứng cho một ngày sử dụng với các nhu cầu nặng nhẹ khác nhau. Nếu với nhu cầu của một người đi làm văn phòng bình thường, máy có thể trụ được ít nhất 2 ngày.

Về thời gian sạc, Vsmart Joy 2+ được trang bị công nghệ sạc nhanh QC3.0, thế nền thời gian để sạc đầy viên pin lên đến 4.500 mAh của máy cũng tương đối ổn. Mất 1 tiếng để sạc pin từ lúc cạn lên đến khoảng 50%, trong khi thời gian để sạc đầy viên pin là 2 tiếng 40 phút.
181 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Bài viết đánh giá khá chi tiết.Mà mấy lần em đánh giá pin chứ lúc bản thân em xài ác quá nên máy nào cũng pin nhanh sạc hết
@cutruong789 m có con g6 mua 2m. đêm sạc đầy, đi ra ngoài học or làm nghịch các kiểu ( chủ yếu face vs tin tức). trưa về còn 70 60%, dùng 3g nhé. lại cắm sạc ko đụng đến. chiều lại ra dùng như thế, tối mở youtobe tắt màn tầm 3h msf vẫn còn tầm 50 nữa. ns chung pin đủ dùng. mấy con pin cao này thì hợp vs ng đi nhiều thôi , còn bt thì 3500 là ổn. dùng ít khi phải nghĩ đến pin. đi dl thì có thêm con sdp 10k nữa là ok luôn @@
vsphere
TÍCH CỰC
5 năm
@Trancongmin Quan trọng là máy dùng được bao lâu chứ pin 1k mà dùng được 4 tiếng chẳng hạn thì cũng đâu giải quyết được gì.
Các bác cho em hỏi ! Nếu em chê sản phẩm này thì có bị band nick không vậy ?
sieudaochit
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangloc999 chúng nó đang ế lòi ra nên đang chơi chiến thuật 2 ngày 1 bài để dần dần làm cho mọi người lại quên đi nó là hàng tàu, nhưng khó, dân mình thù lâu nhớ dai lắm ... kkk
huucanh.tran
ĐẠI BÀNG
5 năm
@quangloc999 được nhà, nhưng nó sẽ ko band nick ngay lập tức mà để 1 tuần sau lận cứ vô tư đi.
@sieudaochit lo gì 😃 vài hôm nữa Google cấm mấy anh Tàu dùng Android hết như con Mate 30 Pro, thế là còn mỗi Vin với Samsung, mà Samsung luôn bán giá trên trời, nên suy đi tính lại mỗi Vin độc chiếm thị trường =))
sieudaochit
ĐẠI BÀNG
5 năm
@vanlinh2905 cấm sao được hết cty Trung quốc, giờ apple với SS lớ ngớ còn bị Xiaomi nó vả sml chứ nói gì thằng nhóc VLN (VIN) 😃))))))
novavn
CAO CẤP
5 năm
Có mỗi con điện thoại cùi mà chịu khó tung tiền quảng cáo ghê ta. Bán chắc lãi lắm.
@Aston Xeon Tặng bạn câu này: What you think I am doesn't define me. It defines you.
Aston Xeon
TÍCH CỰC
5 năm
@hakuruno Giờ mới lòi nguyên cốt ra rồi nek, tiếng Anh đồ, thôi bớt xộn lào đi chú ơi
@Aston Xeon Cốt gì? Xộn lào chỗ nào? Cho xin tí ví dụ.

Thấy bạn đi đâu cũng kêu ngta cốt này cốt kia. Ko biết có bao giờ nhìn vô gương rồi tự hỏi bản thân mình cốt gì chưa ha?
@hakuruno Câu châm ngôn hay 😁
Pin tốt mỗi tội 1 cam
Aston Xeon
TÍCH CỰC
5 năm
Phải công nhận tiềm lực của Vsmart được hậu thuẫn quá lớn, họ gần như chả quan tâm tới việc phải cộng tác với ai để đưa hàng ra thị trường. Chẳng bù với anh Bphone, mỗi năm ra 1 máy mà phải chật vật tìm đối tác bán hàng, từ thế giới di động, rồi nhà mạng, rồi về các shop chợ trời đến tận vùng quê hẻo lánh, chật vật khổ cực trăm bề, thêm cái bị đám ghen ăn tức ở dồn lực vào đâm, chọt... không có tiền để tái sản xuất thì nói gì tới nghiên cứu hoàn thiện sản phẩm ngày càng tốt hơn. Nghĩ mà hẩm hiu cho cái ngành sản xuất trong nước, miệng lưỡi đố kỵ đâm chọt của dân tộc nó cay nghiệt quá.
@Aston Xeon Thì tui đã nêu lập luận của tui rồi đó, chú ko thấy sao, còn chú thì giấu lập luận của chú như mèo giấu shit, cái loại như chú làm xã hội đi xuống đấy hiểu ko, giống như rác xã hội vậy 😃
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Aston Xeon Đặt bên tàu nó cung cấp ( mấy cái xuong làm đt nhái ) thì hằng năm Vin ra mấy chục mẫu điện thoại mà chả được, hkphon đã làm từ chục năm rồi...
Aston Xeon
TÍCH CỰC
5 năm
@NGUYENVANHIEU1212 Cậu nói Đúng dồi !
vinh hang.jpg
@Aston Xeon Lại em 1 lại đi anh.
Joy 2+ ổn trong tầm giá, mua ở HH hay CellphoneS giá khoảng 2590
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Seven-Galaxy Ổn cho nguoi không biết gì
Chỉ cần k20 của mi chấp mọi thể loại của vin phét với quảng nổ.
@vsphere Gấp 2 mà sài ngon còn hơn rẻ mà mua xong vứt đi.
Aston Xeon
TÍCH CỰC
5 năm
@vinh quang 123 Gọi cún con @vinh quang 123 đó
@Aston Xeon Vinh quang ko sủa, chỉ thấy con chó nào mới tự gâu gâu thôi.
Aston Xeon
TÍCH CỰC
5 năm
@vinh quang 123 Đó là tiếng gọi chó con đó, ko lẽ gọi Chó ơi chó ơi
Hàng thương hiệu Việt dùng không yên tâm. Mà giá này mua Xiaomi xách tay cho chắc cú
Aston Xeon
TÍCH CỰC
5 năm
@fioh_tuananh Hàng nào chả là hàng anh em thiện lành làm ra hở thím, ko mua thằng em thì mua thằng anh, cũng 1 cử tiệm cha nó mở ra 2 chi nhánh cho 2 anh em thôi, bác thấy tư duy vậy ok ko?
Hỏi khí ko phải làm sao để dc vào làm nghề giống ô viết bài thế. Làm vp gì mà dc chơi suốt :v
Aston Xeon
TÍCH CỰC
5 năm
@tiencoi1988 Cave
Cho em hỏi, chỗ cty bác còn tuyển người ko bác, cho em 1 chân. Làm việc mà 1 ngày hết 8h dán mắt vào điện thoại thì em là em khoái cty bác lắm luôn rồi đó.
Hoagka88
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lehungvifah Làm cty tô chúc su kiên dó b...công viêc chuyên môn là :trai bao...kkk
Ủng hộ Vin nào anh em 😁
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@leducthuan077 Ủng hộ bán hàng cho tàu à ?
@minh anh@ Ở đâu không có tàu 😁
7h sáng mà còn 5% pin ai mua 😆)))
minh anh@
ĐẠI BÀNG
5 năm
@darkmaster1 Mua trên mồm thôi...
Made in vn
Quá tốt cho 1 em dưới 3tr 😁
Phù hợp cho những bạn thích online sống ảo :p
thời lượng pin đáp ứng ngon lành cho công việc rồi 😃
Ngon. Quốc thoại 😁
Bài viết đánh giá rất chi tiết và đầy đủ