Đừng Uprom mới cho Pearl

cuhiep
23/3/2007 7:8Phản hồi: 9
Đừng Uprom mới cho Pearl
Hiện nay, trên trang blackberry.com có rom mới 4.2.067 cho Pearl. Nhiều người sau khi uprom này xong thì Pearl không thể chơi được các tập tin Media.
Các bạn có Pearl không lên vộn thay rom mới. Đợi vài ngày nũa Blackberry sẽ cập nhật rom mới hoặc biết rõ nguyên nhân.

hình minh hoạ

Đây là thông tin mình nhận được từ 3 người.
Nếu ai đã dùng Rom mới và có cách để chơi được các tập tin Media thì xin chia sẻ.
xin cảm ơn.
9 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Anh em có thể dùng cái ROM mới hơn này xem sao nhé.
Mình chưa thử được.

https://www.blackberry.com/Downloads/contactFormPreload.do?code=1D72310EDC006DADF2190CAAD5802983&dl=2C1D2FBD4C9078D6EE87676E90D45F84
nrk
ĐẠI BÀNG
17 năm
Cái link này có phải là download bản TIM Italy release không? Nếu vậy thì anh em qua đây xem kinh nghiệm trước khi cài: http://www.blackberryforums.com/general-8100-series-discussion/69411-4-2-1-102-4-2-1-66-tim-italy-release.html
ayotran
ĐẠI BÀNG
15 năm
nhiều rom quá.
Monh a hiệp chỉ ra một rom ổn định.
A e up theo nào.
Hihi cám ơn a trước:d
bữa nào qua rủ đi ăn chè ở đường độc lập, tân phú
Hiện tại đã có cách xử lý các máy bị hỏng phần media do uprom mới. Em chưa thử được với máy nào hết.
Bác nào bị thì thử nhé.
Cài BB Desktop 4.1 vào
Dùng Applications Loader tháo hết cái ứng dụng không cần thiết(cái nào cho unistall) có thể gỡ bỏ từ từ từng cái một.

Chúc thành công
dung_sf
ĐẠI BÀNG
17 năm
đang có 1 máy cần sự giúp đở,hôm nào rãnh nhờ giúp dùm được kô vậy
Co' khi nao` ma tao. 1 new foder rui` delete di ma` bi mat icon ko vây ban oi(minh` tạo 1 new foder trên BB roi` delete đi thoat ra home sceen thi` mâ't hêt' icon)chi dum` minh` voi' thank(ân' ko tim` thây' hide icon va` show icon )BB8100
buôn` qua' 1h hon rui` ma` vân~ ko ngu? đuọc!
Trời ơi, Topic này là đầu năm 2007. Vấn đề đã trôi vào quá khứ lâu lắm rồi. Sao chẳng có ai Close cái Topic này nhỉ ? Mất công Anh Em mới vào lại hoang mang tư tưởng.
ayotran
ĐẠI BÀNG
15 năm
Thanks Bác nhé.
Nói chung chắc tời Up ROM là các member tham gia ngay.
CHuyện này cũng thường mà.
😁

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019