Gd165
TÍCH CỰC
Nhà mình ở Di Linh và mình có lấy xe máy đi Bảo Lộc chơi thì thấy mật độ giao thông tăng cao hơn so với ngày thường vì nhiều người chạy xe lên Đà Lạt du lịch. Hình trên là mình chụp khi đi ngang qua Lộc An thuộc huyện Di Linh, cứ cách mấy trăm mét là có khoảng chục xe nối đuôi nhau chạy, từ xe 4 chỗ tới 7, hay 45 chỗ có cả container. Đường này gọi là Quốc lộ 20, nói chung thì đi thoải mái thôi. Mình nghĩ nếu kẹt xe thì sẽ kẹt nhiều ở cao tốc Long Thành - Dầu Giây, hay đèo Prenn, Đà Lạt là chủ yếu.

Nhưng anh em nhớ vài điều, vì mật độ giao thông tuy cao hơn so với ngày thường nhưng chạy vẫn thoải mái khi ở quốc lộ, nên mình thấy các xe vẫn đi với tốc độ nhanh, có nhiều lúc xe sau vượt xe trước. Nếu anh em chạy xe máy thì nhớ chạy đúng làn đường của mình, chạy ra làn khác coi chừng bị xe lớn bấm còi điếc tai lắm. Vì dọc quốc lộ sẽ có nhiều khu dân cư, nên khi thấy biển báo đến khu dân cứ thì nhớ chạy cẩn thận, chú ý 2 bên đường. Đặc biệt vì các vạch qua đường dành cho người đi bộ cách nhau xa nên nhiều người đi bộ sẽ băng qua đường ở những nơi không có vạch nên anh em nào chạy xe nhớ quan sát kĩ, khi về tối nhiều nơi không có đèn hoặc đèn sáng không tốt thì càng phải cẩn thận hơn nữa.

Như mình thì cứ ở nhà hoặc lấy xe máy đi gần gần thôi, chứ không đi mấy địa điểm du lịch nổi tiếng như Đà Lạt, vì cá nhân thấy đông quá lên ăn uống, tham quan đều phải xếp hàng chờ lâu, mình thường đi những ngày trong tuần, không thuộc những kì nghỉ để đi du lịch. Còn anh em thì sao? Dịp nghỉ dài ngày này có đi đâu chơi xa không hay cũng giống mình? Cùng chia sẻ cho mọi người nhe.
26
141
T Tin
TÍCH CỰC
Lễ là phải đông thôi bác
0
Chiều nay, gia đình mình đi chùa cầu bình an !
2
trieu04
TÍCH CỰC
Mình thì ở nhà vs gia đình tụ tập ăn uống thôi.
1 là dịch bệnh
2 là nắng nóng
3 là ko có nhiều tiền mà đi vì nghỉ dịch đói lắm
4 rủ ko ai đi vì ở nhà riết thành quen (nhậu 🤣🤣🤣)
5
Chỉ lòng vòng gần nhà
1
Locgk8
TÍCH CỰC
Từ sáng đã kẹt từ Dầu Giây đến tận Phương Lâm rồi
0
Đi đâu loanh quanh cho đời mỏi mệt
1
Ở nhà cho an toàn, giãn cách ly nhưng vẫn chưa yên tâm cho bọn trẻ ra ngoài 😌
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
3
m ở nhà tụ tập ăn nhậu cho khỏe lành
mấy thứ du lịch này đã từng trải qua nhiều nên cũng chẳng ham hố gì...
1
zTeddyhustl6
ĐẠI BÀNG
Con lạy bố, ở nhà giùm con! Trời mẹ thời dịch bệnh chưa xong mà cứ xồn xồn đi du lịch không hiểu luôn?
7
Mình thì né dịp lễ. Khi nào ngta đi làm hết thì mình đi chơi.
7
TACOMPUTER
CAO CẤP
Lạy bố. Dịch mà bố còn nghĩ du lịch.
0
Hà Nội đang mưa to có sấm chớp 😁 ở nhà làm nồi lẩu cá cho lành :D
1
Nope
0
mình thì ở nhà chăm con ko đi đâu cả, lấy vợ sớm thích lắm mấy bác ạ! chúc anh em nghỉ vui vẻ, an toàn.
1
roycaro5151
ĐẠI BÀNG
Ở nhà , lễ chen chúc đi hành xác thêm chứ nghỉ ngơi gì được =))))
0
farcry2708
TÍCH CỰC
Nếu trong những người du lịch Đà Lạt mà đinh covid 19 thì yên tâm nhé sẽ có thêm 1 tháng tiếp tục cách ly vì ko truy đc dấu vết đâu. Dân Việt Nam đa số cảm thấy nghỉ dưỡng chưa đủ nên mạnh dạn chờ nghỉ tới 1/6 luôn thì phải
0
IdolPC
TÍCH CỰC
Ai yêu bản thân thì ở nhà, đi dịp này chỉ chen lấn, kẹt xe và bị "chém"
0
N.Cường
ĐẠI BÀNG
Đang còn dịch. Nên hạn chế ở nhà bớt. Đi chơi còn cả cuộc đời 😁
1
đang tải ...
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế