Dưới 30tr nên mua xe tay ga nào?

BLACKBERRY__7290
9/10/2012 13:5Phản hồi: 37
đang đi xe wave rs, hơi cũ

mình có khoảng 30tr ah!
muốn mua xe tay ga
hãng nào cũng được
tiêu chí là ít hao xăng 😁, nhẹ để dễ dắt, nhỏ gọn, không quá cồng kềnh.
kiểu dánh không quá quan trọng, với mình xe nào có 2 bánh chạy là được

mình không rành về xe, mong các bạn tư vấn dùm.

dự định: Honda Click, hoặc yamaha mio
nhưng hãng honda Việt Nam, đọc báo, xem diễn đàn trên thấy, bị chê ném đá, chém quá trời...nên hơi lo

thanks nhiều ah! 😃
37 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
theo mình bạn mua honda vission là chuẩn . phun xăng . giá tầm 28-30 tùy theo tp or huyện . còn honda bị ném đá thì bình thường , hãng nào dù to đến đâu cũng dình scandal hết !
b tham khảo con Luvias của Yamaha đi nhé,giá chỉ dưới 30 thui,động cơ khỏe,tốn xăng hơn vision có tí thui,kiểu dáng thì tuyệt vời rùi
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
uh luvias 125 > vision 110 . dáng ok hơn nhưng xăng thường và giá là tầm 28 . nhưng chủ pic nói ko quan trọng dáng chỉ cần 2 bánh lợi xăng ,...😃
s89hd
TÍCH CỰC
12 năm
xe ga mà mún ít hao xăng @@
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
@s89hd thì đó cũng vì nó quá hao xăng nên muốn ít tí . vision tầm 45km/ lít trong khi no 4 thì tầm 40< còn no 2,3 thì ko bàn , luvias thì cũng chỉ <40>
@s89hd vì đi xe số lâu rồi, mà giờ năm 2012 thấy ai ai cũng đi tay ga hết, mà tay ga dễ chạy hơn số thì phải.
Hỏi bạn bè, nó nói công nghệ chế tạo xe tay ga giờ cũng không tốn xăng như hồi trước nữa rồi
@BLACKBERRY__7290 bác ơi đúng là ga dễ chạy hơn số nhưng chăm xe và phụ tùng đắt hơn số nhé (so cùng tầm $ 1 con ga với 1 con số thui), xăng cộ thì ga vẫn hao xăng hơn tùy cách chạy, đường sá và cs con xe, tầm $ này làm con haya ko có FI là vừa vặn lun, xăng hao hơn Ab nhưng đua thì éo thua Ab nhá (mà rẻ hơn AB cả chục tr thì dùng khoảng chênh lệch đổ xăng chạy chán lun)
Hayate ss 125 fi đi bạn.
Sent from my SH-12C using Tinhte.vn
Dưới 30tr bác có thể lựa chọn Suzuki Hayate 125 có 3 màu mới:

Mình xin góp ý thêm 1 tí là hayate đi khá là ngốn xăng,động cơ kêu to (đặc điểm chung của Suzuki). b cứ tham khảo đi,thấy cái nào hợp lý thì lấy.còn mình,trong tầm tiền này mình vẫn thích con luvias hơn
@chimruoixam038 Mình chọn Yamaha Luvias GTX 2012 😃
Cũng có cùng bạn bè đi kham khảo vài nơi.
Hayate thì to nặng quá
nên cuối cùng phân vân giữa
Honda Vision và Yamaha Luvias GTX 2012

độ hao xăng thì ai cũng bảo 2 con ngang nhau này tầm 35km-40km/lít xăng (tùy người đi và chủ xe)

nên cái cuối cùng là đọ về kiểu dáng, mặc dù kiểu dáng ko phải là tiêu chí quan trọng khi mình chọn xe, nhưng 2 xe này ngang nhau về tầm giá (là 29tr mấy), và mức tiêu hao nhiên liệu...thì cái cuối cùng để lựa chọn là, kiểu dáng bên ngoài.
thì Yamaha Luvias GTX 2012 nhìn kết hơn Honda Vision (ý kiến khách quan, đa số bạn bè khi nhìn 2 xe này đều like cho Luvias)

Nên kết quả cuối cùng: Yamaha Luvias GTX 2012😃

hy vọng ko phải là sự chọn lựa sai lầm, với một kẻ ko rành về xe như mình.

Thanks all 😃
@BLACKBERRY__7290 màu xanh- xám thích hợp vs nam hơn...

send from my NÓKÌA1208 using tinhte.vn
Vâng,cùng 125 bác nghĩ là Haya hay Lu hao xăng hơn? Cho luôn cả con AB ko Fi vào nữa rồi cùng so sánh nào ;))
@cross_rider AB thì k nói vì động cơ có 110. 2 con kia thì Haya hơn đấy,thực tế bạn bè đi vẫn bảo vậy.thêm nữa là phụ kiện với đồ thay thế của con Haya là khá đắt,nếu muốn sửa gì đó,ở TP thì k sao chứ tỉnh lẻ là khốn khổ đấy
@chimruoixam038 Mình cho con AB ko Fi vào là vì người ta vẫn hay thần thánh nó,khen ngợi nó tiết kiệm xăng.Còn thực tế của mình là 3 xe như nhau,chả khác gì
Chênh nhau 1,2km/1l xăng thì cũng ko thể làm bạn giàu hơn đc,nên thích xe gì nhích xe ấy,đừng tin lời thiên hạ đồn đại
Sửa mắc là vì đồ chính hãng,bạn đi Ya thì cũng mắc i chang vậy thôi,có Honda là có đồ nhái,đồ dỏm nhiều nên ng ta mới bảo là rẻ và dễ thay.Còn cứ vào hãng thì thằng nào cũng như thằng nào
Mình ko biết Lu nhà bạn chạy hao xăng cỡ nào chứ AB và Haya nhà mình thì khoảng 37,38km/l đường tp
@cross_rider xe mình giờ đi ổn định xấp xỉ dc 40km/l,đỡ tốn xăng hơn hồi đầu.nói chung thích con nào thì lấy thui.mỗi người thích 1 kiểu.tốt nhất cứ xem 1 lượt đi đã rùi hãy quyết định,vì cái này dùng cho lâu dài mà
Honda Vision hoặc Hayate nhé bạn ^^
Sang Sp
ĐẠI BÀNG
12 năm
mua hayate cua suzuki di. chay vi vu k so hao xang
thêm nữa là con hayate khá nặng nhưng cảm giác đầm máy (nhớ k nhầm thì khoảng 110kg thì phải)vất vả nếu phải cho xe lên xe xuống.1 điểm nữa là nhìn con này từ phía sau giống hệt xe số vì nó quá nhỏ gọn
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
@chimruoixam038 114kg nhé bạn
chỉ có thể là Hayate thôi
hayate, hayate ss, luvias, vision, skydrive,...????....

àk...utimo vs classical nửa..

mrd213
CAO CẤP
12 năm
E thấy Wave RSX FI AT là phù hợp với yêu cầu của bác chủ: giá dưới 30tr, có FI nên ít hao xăng, kiểu dáng gọn dễ dắt (giống e wave rs của bác) 😁
anuilong
TÍCH CỰC
12 năm
suzuki bạn ở tp thì dc ,chứ tỉnh lẻ đôi khi phụ tùng ko đầy đủ .
mrbinmsa
ĐẠI BÀNG
12 năm
Vote hayate. M mà có tầm tiền đó cũng sẽ mua em đấy. Xe ko xấu, máy bền, xăng cũng ok, nam nữ đi đều được😃

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019