Đường lên Buôn Ma Thuột...

le.binh
30/4/2010 5:54Phản hồi: 99
Đường lên Buôn Ma Thuột...
Buôn Ma Thuột (hay Ban Mê Thuột) là thành phố tỉnh lị của tỉnh Đắk Lắk, đồng thời là thành phố trung tâm vùng Tây Nguyên và là một trong số 6 đô thị loại 1 trực thuộc tỉnh của Việt Nam.

Buôn Ma Thuột gốc tiếng Ê Đê, nghĩa là "bản hoặc làng của Cha Thuột", nó xuất phát từ tên gọi buôn của A ma Thuột (A ma là Cha; Thuột là tên Con; người Ê Đê khi có con trai, thì họ gọi nhau bằng tên của con trai mình, ở đây A ma Thuột nghĩa là Cha của Thuột và thường gọi là Cha Thuột) - tên một vị tù trưởng giàu có và quyền uy nhất vùng; để rồi từ đây hình thành nên các buôn làng xung quanh, phát triển thành thành phố Buôn Ma Thuột ngày hôm nay.
(Theo wikipedia.org)

1. Những con đường uốn lượn, nên thơ

2.

3. Đất đỏ bazan

4. Hoàng hôn Ban Mê
99 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

le.binh
ĐẠI BÀNG
14 năm
5. Cây bàng mùa đông

6. Hoa cỏ

7.

8.

9.
tieutamtieu
ĐẠI BÀNG
14 năm
tấm đầu đẹp bác ạ, còn lại thì chung chung quá, chưa có cái gì nổi bật 😃
Chúc bác có nhiều tp đẹp😃
tieutamtieu
ĐẠI BÀNG
14 năm
tấm đầu đẹp bác ạ, còn lại thì chung chung quá, chưa có cái gì nổi bật 😃
Chúc bác có nhiều tp đẹp😃
bác cho e hỏi là bác tạo chữ ký bằng phần mềm vậy? bác chỉ e tạo chữ ký với, thanks bác nhiều
le.binh
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cảm ơn các bạn Starnt, Hithere, TieuTamTieu và josep.tinh ghé xem cái topic đi Buồn Muôn Thuở (BMT) này.

@TieuTamTieu: Các tấm sau chung chung thế thì tấm 1 nó mới nổi bật chứ bác. Nếu chỉ có 1 tấm thì nổi với ai ạ?
Với lại du lịch thì chung chung vậy thôi. Đường xóc quá hết cả hứng chụp hình.
@josep.tinh: Mời bác dùng Word để lấy font và ACDSEE để đặt chữ ký vào hình. Nói chung có nhiều phần mềm tạo chữ ký lắm. Mình làm đơn giản thôi.

Vài ảnh bâng quơ

10. Ổ gà

11. Phong lan
cv70
ĐẠI BÀNG
14 năm
đường lên ban mê thuộc đẹp quá .em mới đi dc 1 lần .mà đi với về đều buổi tối nên kg thấy dc gì
le.binh
ĐẠI BÀNG
14 năm
À, mà có người nói đường lên BMT toàn ổ voi, ổ gà, khó đi. Đúng vậy bạn cv70 ạ, nhưng cũng có cung đường đẹp.

12. Sông Tây nguyên

12a. Nương cà (cà fê)

14. Rừng cao su

15. Cầu gãy
tsthanhhai
ĐẠI BÀNG
14 năm
Cầu gẫy này ở Phước Hòa - Phú Giáo - Bình Dương nè. 😁
Nhà e ở cách đây 7km à. Mỗi lần đi TP đều gặp nó. Bác nào có lên đây công tác thì ghé e chơi
em thích bức cầu gãy của bác. Em có cảm giác rất lạ với những tấm hình như thế này mà ko hiểu tại sao....! nó tạo cho em 1 cảm giác hoài niệm. Cứ như là em đã từng đi đến những nơi như thế này. Nó cứ mờ mờ ảo ảo sao đấy
chính xác tấm càu gãy là ở bỉnh duong chứ ko phải ở cầu QL 14 nhé.mình ở dak nong giáp ranh ranh daklak đi lại tuyến đường này hoài nên rất rành những địa điểm này.
ừh, sr cả nhà...mình nhầm thật ^^! nhưng rất giống cầu 14 cũ các bác nhỉ....anh em BMT tham gia TinhTe cũng nhiều quá 😁
jing
CAO CẤP
14 năm
eo, nhìn đẹp như ở bên tây ý
bbhvn
ĐẠI BÀNG
14 năm
-Sorry chủ topic nhưng cho phép mình ngoài lề 1 tý, có phải bạn vừa từ England về đúng không.
chụp bằng con jỳ thế bác. hình đẹp quá
Cái tấm đầu tiên nhìn đẹp quá........
Tấm đầu tiên và tấm Cầu Gãy thật tuyệt, mình cũng có cảm nhận như bạn lochu19886. Một cảm giác lâng lâng khó tả :p
Nhìn tấm hình này của bác, cũng có cảm giác lâng lâng khó tả ... http://photo.tinhte.com/attach/customavatars/avatar215611_1.gif
View attachment 237958
tấm này chụp trên đường nguyễn tất thành phía trên ngã 6 1 tí, hồi ở quê đi lên hoài ah
còn mấy tấm kia em chỉ nhớ thui chứ ko bít rõ vị trí
đường lên daklak đang sửa mà, đợi xong sẽ đẹp lắm đó 😁
Hình Bác đẹp lắm , tay nghề Bác cao thật.
-- AHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHHH QUÊ EMMMMMMMMMM ĐÂY mà ............................ nhớ qua........................ 😔!
nhìn mấy tấm này nhớ nhà thật 😃 mình thấy tấm cây cầu hay hay và 1 chút hoài niệm ( nó là cầu 14 cũ, vì nằm trên trục đường ql 14 , nay là cầu nối giữa 2 tinh Đắc Lắc và ĐẮc Nông ) còn lại mấy tấm khác không có gì nổi bật,thật sự BMT là nơi có thể cho bạn những tấm ảnh phong cảnh rất đẹp và rất mộc ...BMT là quê mình nên mình biết những chỗ rất hay để chụp ảnh, đôi khi chỉ là 1 con đường mòn lên rẫy cà fê nhưng cảnh rất đẹp....tiếc là ko thể chỉ cho bạn. phát huy khả năng của mình bạn nhé...^^!
ninja88
ĐẠI BÀNG
14 năm
trời ơi! nhà mình! nhớ nhà quá
cây Cầu Gãy có phải ở Phú Giáo Bình Dương không bác vì quê em ở đó nhìn hình bác chụp nó thân thiện làm nhớ quê quá hic

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019