Duyệt File Explorer dạng tab đã được cập nhật cho toàn bộ người dùng kênh Dev, mời anh em lên
Pnghuy
2 thángBình luận: 41
Duyệt File Explorer dạng tab đã được cập nhật cho toàn bộ người dùng kênh Dev, mời anh em lên
Tính năng Tabs được Microsoft hé lộ từ khi còn Windows 10 bây giờ đã chính thức được bổ sung vào Windows 11, ở chương trình Insider dành cho người dùng thử nghiệm, ở kênh Dev, số build là 25179.

Thực ra Microsoft đã mở tính năng này cho một số người dùng ở kênh Dev rồi, nhưng bây giờ toàn bộ người dùng kênh này đã được sử dụng. Quay lại tính năng Tabs, người dùng đã có thể duyệt File Explorer theo dạng tab thay vì mở từng cửa sổ như hiện tại, nó sẽ giúp tiết kiệm không gian làm việc hơn và nó sẽ ít bị rối hơn. Người dùng Windows đã mong chờ tính năng này từ lâu và một số phần mềm bên thứ ba đã đáp ứng được chuyện này, nhưng Microsoft vẫn nên tích hợp nó vào hệ điều hành, vào File Explorer.

Để cập nhật bản build này, trước hết anh em phải tham gia chương trình Insider, chọn kênh Dev: Vào Settings -> Windows Update -> Insider Programs. Nếu anh em đã tham gia trước đó thì chỉ cần vào Windows Update và kiểm tra cập nhật là xong.
41 bình luận
Tiện quá nè hy vọng sẽ có mặt trong bản update chính thức cuối năm
công nhận có Tab dùng tiện hơn bao nhiêu
riruan
TÍCH CỰC
2 tháng
Kéo thả đc ko nhỉ
Cái này có lâu rồi mà mình ít xài, hình như quen kiểu cũ cứ mở 2 cửa sổ mỗi khi sao chép
làm việc thì cần explorer đa cửa sổ như q-dir. Mở nhiều cửa sổ rồi alt+tab cũng mệt. giờ explorer có tab thì thành shift+tab.
anh em nào thích an toàn đang dùng kênh Release Preview như mình cũng kích hoạt được Tab rồi nha 😃
2022-08-13 13_44_06.png
@thanh.nguyen89 Ngon
congtoan
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@thanh.nguyen89 Mình đang dùng Rlease preview như bác nhưng vẫn chưa check được gói update có hỗ trợ tính năng duyệt tab trên File explorer
HuyHD1412
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@thanh.nguyen89 Mình cũng đang bản build này mà sao không có ta
Roon211
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@thanh.nguyen89 release preview này có hay gặp lỗi không ạ, tại máy mình dùng làm việc nữa nên hơi ngại
Trên win7 có k nhỉ? đnag dùng a 7CV
@trần hữu phú lên tận 4 đời windows nữa mới có bạn ơi. 😁
@-Mr.S- hẳn 4 luôn, căng đó, chip cùi bắp lên nó lại giãy đanh đạch lại mệt, PC i3 haswell
Vamp1re
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@trần hữu phú bạn cài thêm cái clover. cũng giúp quản lý file explorer theo dạng tab.
pikupi
TÍCH CỰC
2 tháng
cải tiến sidebar nữa là đẹp, nhìn directory tree quá cổ điển, khung input vẫn vuông góc, nói chung chưa toàn diện.
Dev thì ko dám chơi 😃
Mình dùng kênh beta cũng có!
@Tế Công 9x Kênh beta_ bản 22622.575
Screenshot 2022-08-13 151028.png
@Tế Công 9x Ngon lành 😄
amio1st
TÍCH CỰC
2 tháng
Tính năng này app thứ 3 free có lâu rùi sơ sơ just manaer qdir xD. Còn của win đơn điệu quá.
@amio1st Mấy cái bên thứ 3 chạy không nuột đâu và hay phát sinh lổi . Cũng đang dùng Tab của Stardock mua chính hãng mà dùng cũng bị lỗi tè le 2 năm nay .
amio1st
TÍCH CỰC
2 tháng
@ngoinhala Tui sài bao nhiêu năm chưa thấy lỗi gì bác ạ. Mình cũng nghề máy tính củng share cho ae và người hay cần. Cũng khen quá trời =)). Mấy app đó có từ rất lâu rồi chứ ko phải newbie như ms làm. Từ cái thời tab yahoo và word mấy cái gần gần vậy bên thứ 3 làm rất oke. Cái ms làm y như ver mặc định. Còn người khác làm là mod, độ, custome chỉ có 1 từ khi dùng sướng. Bác thấy win 10 và 11 lổi xanh là hiều trình bây giờ của ms.
NHL8
ĐẠI BÀNG
2 tháng
Chẳng lẽ bỏ win 10 để cài Windows 11 hack. Ai dùng Windows 11 trên phần cứng cũ confirm xem nào, có vấn đề gì không.
@NHL8 lên đi bác, người ta cài ầm ầm rồi mà bác còn lo, lên youtube bác sẽ thấy đầy anh em cài Win 11 lên mấy con laptop cổ luôn nhé
@NHL8 Máy e lên rồi nhé. Cấu hình đath yêu cầu thiếu TPM2 và đã bypass 😆)
Anh em nào cho xin phần mêm duyệt File dạng tab với. Mình k lên bản inder nên không biết
Long NHT
ĐẠI BÀNG
2 tháng
cũng khá tiện, hi vọng MS thêm tính năng kéo thả tab như Google Chrome.
GGDWW
CAO CẤP
2 tháng
Theo mình thiết kế chưa tối ưu không gian, trên phần Tab để thanh topbar dầy quá. Nên cho nó nhập luôn vào thanh Tab.
Mac có từ đời napoleon cởi truồng
Ko ngon bang Finder bên Mac 😁
Mình kênh Beta dùng được một thời gian rồi là sao ta?
Tạm thời em dùng app file trên store của win thấy chức năng tab cũng ổn. Giao diện nhìn thanh thoát hơn mặc định,
Ki Em
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@chetdichoroi app tên gì bạn nhỉ?
Ki Em
ĐẠI BÀNG
2 tháng
@Ki Em https://www.microsoft.com/store/productId/9NGHP3DX8HDX
@Ki Em Files á bạn. Nó còn có nhiều tùy chọn giao diện cũng thú vị.

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2022 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019