Dynomite - một huyền thoại

Cái game bắn trứng khủng long này từng có trên máy tính ở mọi phòng net và thậm chí nếu anh em nhờ cài lại Win hồi xưa, bung bản ghost ra là có sẵn Dynomite. Tựa game nổi tiếng này được phát triển bởi Raptisoft Games và được phát hành bởi ông trùm game casual một thời là PopCap Games năm 2002. Mặc dù có cách chơi rất giống với trò bắn bong bóng cũng huyền thoại không kém là Puzzle Bobble nhưng Dynomite có nhiều điểm rất riêng.

Có 4 chế độ chơi là Endless, Stomped, Fossil và Time Trial. Mình thì thích chơi 2 chế độ Endless và Fossil nhất. Chẳng hạn ở Endless thì hẳn anh em đã không còn lạ gì con "quể" Whirley - một con khủng long bay màu tím bay ngang kèm một quả trứng khác màu. Nếu anh em không bắn hạ nó mà để nó bay được từ bên này qua bên kia màn hình thì xác định là đám trứng sẽ sớm loạn cào cào bởi đủ màu sắc hiện ra, không gian thì có hạn mà trứng thì có thừa. Chế độ Fossil như tên gọi là bắn trứng để lộ "hóa thạch" ẩn bên dưới, mình có tính cách thích sưu tập nên thích chế độ này, tổng cộng có 15 hóa thạch, mỗi hóa thạch có 3 mảnh vỡ cần thu thập ghép lại, phải vượt qua 45 level mới lấy được đủ 15 hóa thạch này.

Nếu anh em ghiền Dynomite, cái âm thanh trứng vỡ, những pha combo, super combo, jurassic combo hay dynomite combo thì đây là link để anh em vào mua, trên Steam chỉ 70k. Mình chơi free cả đời rồi thì giờ mình mua ủng hộ người ta cũng được hén 😁.

9
30
đây là 1 trong những game ipad đầu tiên mẹ mình cày lên thần, mình chơi không lại
1
Thời đó đứt mạng là chơi game này
0
Công nhận âm thanh trong game của Popcap hay thật. Trau chuốt từng chút một.
0
Thời đó mấy game này đỉnh lắm à, đi đâu cũng thấy có người chơi
0
Giờ mình ko có thời gian chơi game pc luôn ấy.
0
Trò giết thời gian nè 😁
0
Dragon K.
CAO CẤP
Một thời bắn rụng trứng cả ngày
0
Game này với Picachu, Beach Head, Road Rush nổi tiếng 1 thời những năm 2k 😁
| Sent from CRAZYSEXYCOOL1981 using BlackBerry Athena |
0
Một thời tuỏi thơ luôn chơi thay phiên với mấy đứa bạn
0