Dyson V10 của mình rất bẩn, của anh em thế nào?
vuhai6
3 thángBình luận: 73
Dyson V10 của mình rất bẩn, của anh em thế nào?
Dyson V10 dùng rất ngon, phân bổ trọng lượng hợp lý nên cần nhẹ tay nhưng nó lại có 1 khuyết điểm khá lớn đó là bị bẩn bên trong và khó vệ sinh. Không rõ quan điểm của Dyson ở chỗ này thế nào mà V10 hay V11 đều giống nhau ở phần này, đều không thể tháo lõi ra vệ sinh được và đều không có màng lọc trước motor. Việc bố trí như vậy là motor khả năng nhiễm bẩn và sau 1 thời gian sử dụng đảm bảo hiệu suất sẽ giảm. Xưa mình có dùng V8 thì lõi tháo được nên có thể rửa sạch.

Đã có lần mình tháo pin của máy ra và dùng nước xịt thẳng vào cái lõi này, sau đó đem máy đi phơi khô, hên nên vẫn dùng tiếp đến giờ. Anh em đừng làm theo nhé, không chịu trách nhiệm nếu máy anh em hỏng 😃 Lần sau mình sẽ thử mở vít ra để coi bên trong motor.

Ai mà lỡ hút thêm chút nước vào máy thì nó còn đóng bẩn kinh hơn và chắc hơn nữa, với thiết kế không bảo vệ motor như thế này thì sợ rằng hiệu suất sẽ giảm sau 1 thời gian sử dụng (mà thực ra không biết có lớp bảo vệ không, hi vọng là có: để tháo ra xem thử)

Máy của anh em thì sao, và anh em giải quyết vụ bẩn này thế nào?
Phải rửa nước thôi
@Ngothien123 Rửa là hên xui đó 😁
@vuhai6 Mua 1 con Dyson V10 khác để vệ sinh con này, 2 con vệ sinh qua lại cho nhau :D
hiennghiem
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@vuhai6 bổ cả ra rửa bác
@thienvk Có rồi nhé :3
:v =)) max bẩn, máy có rẻ đâu mà ẩu nhỉ
@narutoxboy Chắc mình ko hiểu dc ý đồ của hãng ở chỗ này, chứ hàng vip mà 😆
@vuhai6 Đọc cmt của tui hiểu liền. Những khâu 1234 bẩn là bình thường vì nó là nơi lọc bụi chứa bụi. Khâu 6 là lọc cuối cùng trc khi phả vào mặt mod
Cũng rất bẩn. Rửa thôi. Đừng nhúng
jiks
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@cuhiep Bác cuhiep bỏ fb r ạ? Mình tìm mãi mà k ra 😬😬
@jiks Chắc bi lock cmnr 😆
Mục đích là càng nhanh mua cái mới, Dyson càng bán đc nhiều hàng
ConBoChet
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Cảm ơn bạn vì chia sẻ một thiết bị dụng cụ sinh hoạt bẩn và cách khắc phục
Máy bạn bẩn k nhất thiết của anh em bẩn, vì anh ae có xài máy như ban hết không?
vailin
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Của mình vẫn còn sạch lắm
@vailin Cũng sạch
@TYA Còn bóng lắm, chắc mới mua hả bác 😆
@vuhai6 3 tháng rồi. Cũng ko bóng thế nhưng chụp qua cửa kính nó bóng thêm. Cũng ít sd vì irobot hút r
Gửi mấy anh tây zửa
@quy.helios Thôi để em tự xử
tamdong
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Để giữ cho máy hút bụi Dyson lâu bẩn, bạn thử hút bụi thật sạch bằng máy thường, sau đó mới dùng máy Dyson.
@tamdong Em cất nó vào tủ cho mới rồi
@tamdong Thế thì khác gì đèn " Thái Dương Năng" của Đạt Giang Tây phim Quốc sản 007 nhỉ
dùng máy rửa xe xịt là sạch
Cười vô mặt
Ae nhớ mua v8 nhá, rẻ hon , khoẻ chẳng kém gì v10 mà lại tiện lợi nhỏ gọn tốt hơn mọi mặt
@tranquan1988 Xác nhận, em dùng v7 xong thấy ham hố lên v10 😆 giờ lại tiếc
Namhle
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@tranquan1988 Chuẩn bác ơi. V10 chán, V11 mới tốt hơn hẳn
@Namhle V10 pin thể rắn ngon hơn 11 . Pin v10 quảng cáo 10 năm mới chai. Mình vẫn thích v8 hơn mặc rù đang dùng v10 😅
Namhle
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@tranquan1988 Em đang dùng V8. Đợt đó chọn V8 vì rẻ hơn hẳn, nhưng sau này em thấy V8 đúng vẫn tốt hơn V10 nhiều điểm
kienvunb
TÍCH CỰC
3 tháng
Dyson của mình chưa bẩn, vì mình chưa mua 😁😁😁
Namhle
ĐẠI BÀNG
3 tháng
V8 của em cũng bẩn lắm. Lâu rồi không tổng vệ sinh nên lúc hút còn bị mùi nữa 🤣
@Namhle Mùi là do hút nước, hepa ẩm rồi
Namhle
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@vuhai6 Em nghĩ do bụi bẩn quá, chứ hepa với pre-motor filter em cũng rửa đợt trc rồi. Có lần em hút bánh quy vụn thì phải
@Namhle Rửa xong bác có phơi thật khô ko 😁 dyson khuyến cáo phơi 24 tiếng cho thật khô :v
Namhle
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@vuhai6 Có phơi chứ bác. Không khô thì cái hepa nó không thoát đc khí, máy báo tắc liền à
Lấy cái hút bụi khác hút cái này ^^
Mua con Derma mà gặp cái ngu là thiết kế độ cao khe hút cực thấp. Thành ra hút đồ diện tích lớn cừng 5mm là sẽ bị chặn lại, phải thay đầu hút hoặc nhấc đầu lên đặt lên trên vật hút mới hút được.
@Wolfrain Derma chán lắn, dc cái rẻ
Haiizzzzzz
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Wolfrain E đang định mua bac đang dung con nao vậy
@Haiizzzzzz VC10 bạn. Ngâm cứu thấy con này lực hút mạnh, buồng rác to hơn VC20 nên mua nhưng ai dè làm cái đầu hút ngu không thể tả.
Haiizzzzzz
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@Wolfrain Ủa e tuong vc20 lực hut mạnh hon 10 chứ
@vuhai ngáo thế.

Bụi đi từ 1 tới 6 trong đó motor lấy gió từ số 5
Screenshot_20210109-170318_Samsung Internet.jpg
Screenshot_20210109-170500_Samsung Internet.jpg
@TYA Bác tính luồng gió đi như thế nào mà kêu motor lấy chỗ 5 😁
Tức là gió chỗ 5 là gió sạch rồi đó.
Motor có lấy gió điểm 123 đâu?
Mình vẽ bị lệch. Số 5 muốn vẽ nằm sâu bên trong, phía sau của số 4. Số 5 vẽ sai trong ảnh chính là số 6, cũng là mặt trong của lọc cuối.
Cục lọc đem rửa chính là lọc hai tầng trong đó ko khí lọc qua tầng đầu sau đó vào môttor
@TYA Có bác ở dưới nói là đã mở v10 v11 ra và bên trong bẩn kìa bác 😁
Mình cũng đang xài 3 dòng V8, V10, V11 và cũng gặp tình trạng này. Mình cũng dùng tua vít bung hết ra thì thấy V10 với V11 bụi nó đi tới motor luôn. Nên lâu lâu phải bung ra đem rửa nước mấy phần nhựa. Với lại thấy trên mạng V10 với V11 thường hay bị lỗi gãy cò.
@Châu Vĩnh An Gãy cò thì em chưa gặp, chỉ gặp v10 die pin thôi
prochang3
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Bác dùng qua 2 con rồi thì bác khuyến cáo anh em dùng con nào ạ. Em dùng V8 được 2 năm rồi chán muốn đổi lên đời mà đọc bài này chắc chờ V12 quá.
@prochang3 Như em cũng đổi lên v10 cho ham đó, trừ việc bẩn như này thì nó ok
TRK
TÍCH CỰC
3 tháng
Máy hút bụi à. Đọc xong phai google.
llyllr
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Quất ngay cái mới. Đang có deal siêu off cho tất cả sp từ dyson trừ náy hút bụi nhé mn
@llyllr Sale chỗ nào bác? Để em mua con sấy
llyllr
ĐẠI BÀNG
3 tháng
Bác ib link sp. E báo giá cho. Sấy dyson là êm nhất rồi
@llyllr Đang hỏi bác link nào sale mà 😆
llyllr
ĐẠI BÀNG
3 tháng
@vuhai6 À k có. E có coupon code nên đc giá off đó mà
Cá nhân
Bạn
Hi bạn!
Điểm Reward Store: 
Tuổi Tinh tế: 
Cấp độ thành viên Tinh Tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store

Đang theo dõi

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2021 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019