E đang rất rất phân vân giữa SH MODE và LIBERTY ONE

Hi-CNTT
13/7/2019 13:46Phản hồi: 31
E đang rất rất phân vân giữa SH MODE và LIBERTY ONE
1 vote cho SH mode, con xe Ý kia ăn xăng và nhanh tàn, ý kiến cá nhân xin đừng gạch đá 😔
31 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

1 vote cho SH mode, con xe Ý kia ăn xăng và nhanh tàn, ý kiến cá nhân xin đừng gạch đá 😔
benny991996
ĐẠI BÀNG
5 năm
Xe nào cung tốt nhưng nếu có 1 chiếc để đi hằng ngày thì nên mua sh mode. Còn liberty chỉ phù hợp lâu lâu đi hay đi chơi thanh cảnh! Chứ đi hằng ngày chi phí vận hành, bảo dưỡng tốn kém lắm. Kinh nghiệm từ việc chuyển liberty sang sh mode của mình 😃
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
5 năm
@benny991996 😃). Dòng 2019 này xăng cộ sao vậy bạn. Mình đi làm ngày chỉ 15 cây. Tối đi đá banh cũng z.
benny991996
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hi-CNTT Xăng cộ mình ko để ý! Nhưng bn thích xe nào thì nên mua xe đó. Hihi còn mình thì cứ ăn chắc mặc bền nên chọn sh mode. Chứ nếu đc thì có cả 2 cũng ko sao! Tại Liberty cũng tốt nhưng đi nó phải hiểu vs chăm bảo dưỡng chứ ko xe xuống cấp nhanh lắm. Honda thì đỡ hơn
daidinh49
ĐẠI BÀNG
5 năm
Mình cũng từng phân vân giữa SH mode, Liberty & rút ra kết luận như sau:
- Ai mà đi ít hoặc trọng ngoại hình nên mua Liberty. Dù sao dáng Liberty nhìn cân đối và sang hơn Sh mode.
- Còn ai mà đi nhiều (nhất là trong phố như mình ngày 40km) thì tuyệt đối ko nên chọn dòng Piaggio. Lý do nó ăn quá nhiều xăng. Đường phố bao kẹt xe sh mode đi tầm 50 - 55km/l. Trong khi đó Liberty uống 30 - 35km/l. Quá khủng khiếp.

Đến giờ mình vẫn ko hiểu sao cùng là FI mà sao Piaggio nó ăn xăng quá khủng so với Ya và Hon. Đồng thời những tiện ích cần thiết cho 1 chiếc xe > 40tr như smard key, iding stop (hoặc star & stop trên Ya) lại ko có trên xe Piaggio. Hèn chi hãng Piaggio càng ngày càng teo.
nvdcs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Lão Bí Đại có chém quá k, tay ga đi nội thành kẹt xe nhất là đường HN tầm2l2-2,5L là ngon r b, chứ chạy đc như b nói thì đường trường chắc phải 60-65km/L mất
daidinh49
ĐẠI BÀNG
5 năm
@nvdcs Ko chém đâu bạn. Vợ mình đang đi sh mode đời 2016 đây nè. Xăng cộ bữa nào đi kẹt xe dữ quá tầm 50km/l. Mấy xe nữ đi tiết kiệm xăng hơn xe ga nam. Bù lại nó ko có vọt bằng.
@Lão Bí Đại xin hỏi lão đã chạy liberty đời 2016 thế hệ i-get chưa mà chém như thánh vậy. Hơn nữa cái chìa khóa của piaggio mắc dù không phải là smartkey như v nó là chìa khóa được tích hợp công nghệ bảo mật như trên xe hơi. và từ trước tới h người ta chỉ nghe mấy thằng ăn trộm chỉ toàn lấy xe của Honda, Yamaha, ít có trường hopej nào lấy dc xe của piaggio.
koang
ĐẠI BÀNG
5 năm
Sh yên dài lợi thế cõng vợ con đồ đạc. Li vợ và hai con là bó tay.. cốp sh cg ngon hơn.
benny991996
ĐẠI BÀNG
5 năm
Nên mua sh mode theo thời điểm hiện tại
Mua Piaggio cho khác biệt. sh chỉ hợp với nữ, nam đừng mua
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
5 năm
@Thái Tâm Nghiên Bền ko bạn ơi. Chi phí nuôi ntn bạn
@Hi-CNTT Đùng đúng cách bền chứ bạn. Chi phí nuôi thì bạn tự mua phụ tùng về thay tiết kiệm 20% nhé bạn!
@Thái Tâm Nghiên máy liberty là loại I-get rất tiết kiệm xăng với bền nha bạn...chủ yếu đổ dầu với thay lọc đúng định kỳ bao trâu luôn...nếu bỏ thêm vài triệu lên con liberty ABS rhif ok...Hình như con này ko có ABS
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
5 năm
@pham quang dang Đúng r ko có Abs.
Mà có ng chạy r nói nội thành 30 đến 35 km/l thôi. Đường trường ms đc tầm 45,50
nvdcs
ĐẠI BÀNG
5 năm
liberty nhé. Đi đường trường 2L 100km
đi hỗn hợp nửa đường trg nửa nội thành HN 2.5L/100km
Đi nguyên nội thành HN uống 3L/100Km
chênh nửa lít ~10k sau mỗi 100km so với xe ga bt.
Có điều tiền chênh 6-7tr của 2 con đủ để bạn đổ được tiền chênh xăng trong 10 năm 😁
https://tinhte.vn/threads/danh-gia-cam-nhan-liberty-abs-2019-sau-2000km.2986016/
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
5 năm
@nvdcs Bảo dưỡng định kỳ và thay nhớt chi phí cao hơn sh ko bạn
nvdcs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hi-CNTT b mua SH đi cho đỡ lăn tăn. =))
@Hi-CNTT bác cứ thay nhớt với thay dầu định kỳ là ok...còn 1 năm thay 1 lần thì xe nào chả banh....nhớt thì xài nhớt bình thường như mọi loại xe khác.
seaholland
ĐẠI BÀNG
5 năm
Vừa loot con Sh mode giảm được 2tr5 so với giá tại cửa hàng . Nói chung k cảm tính lắm với dòng xe Piagio , dc cái tiếng chứ xe thì đứng top về phí bảo trì bảo dưỡng
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
5 năm
@seaholland Shoppee cũng có xe nữa à. T mới mua Tiki
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
5 năm
Cảm ơn ae. E đã cọc Winner X ạ 😆
@Hi-CNTT vl =]]]
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
5 năm
@Aguri yoshida Hihi.
nvdcs
ĐẠI BÀNG
5 năm
@Hi-CNTT đang xe ga ngoắt sang xe số như vậy thì k hiểu b đang nghĩ gì trong đầu
@Hi-CNTT Bác nhờ mọi người tư vấn xe ga, mọi người tư vấn các kiểu xong bác chốt hạ là bác mua xe côn. Chả hiểu nổi nó ra làm sao luôn
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
5 năm
@Gia đình Gấu E đùa các bác thôi. E xúc Sh Mode ạ.
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
5 năm
Nay mới có biển. Mới vô lại app
Hi-CNTT
TÍCH CỰC
5 năm
Công nhận máy im ru bà rù. Chạy mướt rượt mà cũng vừa túi tiền. Chạy yên tâm hẳn ạ
vote sh mode
@Hươngkz E mua Sh Mode sau đó e đổi luôm qua SH lớn r c. Bài 2019 r

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019