E k bit gì về máy tính cả, thấy ng ta bán mac cũ đời 2011 lên cũng nhảy vào hỏi mua giò chua dùng d

vuve mayman
24/2/2021 23:52Phản hồi: 10
E k bit gì về máy tính cả, thấy ng ta bán mac cũ đời 2011 lên cũng nhảy vào hỏi mua giò chua dùng d
ko biết thì đem ra tiệm ngta sửa cho b nhé
10 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

Chaebol
TÍCH CỰC
3 năm
ko biết thì đem ra tiệm ngta sửa cho b nhé
@Yo Movie Muốn đem ra sửa lắm nhiều ng bảo máy này chỉ có dáp giờ có ai dùng. nhưng sợ tiền sửa quá nhiều tiền
Prusten
TÍCH CỰC
3 năm
@Yo Movie Mình cũng nghĩ vậy, ra tiệm người ta sửa cho đơn giản.
Nếu là vấn đề phức tạp, hỏng phần cứng thì đằng nào bạn cũng không sửa được.
Nếu vấn đề đơn giản thì cũng không phải lo chi phí cao.
Prusten
TÍCH CỰC
3 năm
Bác thử khởi động vào Safe Mode (nhấn và giữ Shift cho tới khi xuất hiện quả táo) hay Recovery Mode xem có được không (nhấn và giữ Command + R cho tới khi xuất hiện quả táo) xem được không.
@Prusten Máy e làm gì có chữ safe mode đâu
@Prusten Bác ơi e làm phiền thêm giúp thì giúp cho chót đi ạ. Có phải ấn nút nguồn và giữ ship k ạ. E ấn như vậy giờ máy hiện lên như này
Prusten
TÍCH CỰC
3 năm
Tức là bạn ấn power xong thì ấn và giữ Shift (cho tới khi hiện logo thì bỏ ra) để vào Safe Mode hoặc ấn và giữ đồng thời Cmd+R (cho tới khi hiện logo thì bỏ ra) để vào Recovery Mode.
Safe Mode nó chạy diagnostic và có thể tự động repair nếu có conflict phần mềm.
Recovery Mode thì cho phép cài lại cả máy (cần kết nối mạng để download bộ cài).
@Prusten Chịu chết, giá như 1 chút về máy nói cái hiểu ngay . bác có ở hải phòng không để e cầm qua. Chứ máy e là đồ sắt vụn bỏ đi, giờ cầm ra quán sửa người nào bit đúng bệnh luôn thì OK, còn đoán bệnh chắc e chết vì cái đồ hàng mã này tháo cái nào ra hỏng cái đấy phải thay, nếu ra quán sửa ng ta cũng k muốn sửa mà mình cầm đi sửa k hiểu gì bit gì ng ta đụng vào cái máy bán k ai mua này tiền sửa máy thay thế phụ kiện cũng chết tiền mất tật mang. Cái tội k bit gì cũng đi mua máy, tham rẻ k bit e mua có rẻ k , đã k có tiền rồi, lại gặp ngày cái thằng bán hàng k có tâm. Mua xong lên mạng tìm hiểu mới biết cái loại máy này có ai thèm dùng bán đi k đc thì thôi lại còn mua vào.
@Prusten Lúc đầu tiên e đang sử dụng vào mấy ứng dụng thế là vào menu ấn vào tắt máy k ấn ,lại ấn ngày vào nút đăng xuất máy thế là máy nó hiện lên hình ảnh như này e thấy lâu quá máy nó vẫn k tắt , thế là e ấn vào nút tắt nguồn, lúc bật lại thì cũng giống như này nhưng chỉ đc mấy giây là máy tắt ngấm thôi, thế là e làm theo cách của bác k bit có đúng k , e ấn vào nút nguồn rồi giữ shif thì máy lại k tắt nguồn như vừa lãy, nhưng lại quay về trạng thái bị như lúc đầu cứ quay quay đến lúc hết pin.bác chờ E đợi e xạc máy rồi e sẽ thử làm lại theo cách hướng dẫn của bác nói gì thì nói cũng phải cảm ơn bác trước
,("Máy nó cứ chạy thế này thôi.lúc đầu tiên e đang sử dụng máy bình thường thế là e ấn vào nút đăng xuất Mac nó hiện lên giống như này máy k chịu tắt thế là e ấn vào nút nguồn tắt đi . Lúc bât lên thì nó giống như này nhưng chỉ hiện lên đc mấy giây là máy tắt".). E về làm thử theo cách của bác nói k bit e làm có đúng k giờ máy cứ quay như vậy màn hình k tắt nguồn. Y như lúc đầu e nghịch

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019