E mới mua con máy XZ1 likenew cỡ khoảng 1 tuần (không tiện nói tên cửa hàng). Mấy ngày đầu mua về e
Quang Thuận Lưu
2 tháng trướcBình luận: 15Lượt xem: 1.055
E mới mua con máy XZ1 likenew cỡ khoảng 1 tuần (không tiện nói tên cửa hàng). Mấy ngày đầu mua về em vẫn xài bình thường, nhưng dạo này em hay chỉn sửa video bà photoshop các thứ nên phải vừa cắm sạc vừa xài. Lúc đầu thì thấy binhg thường, nhưng để một luca mới thấy cảm ứng sai, double click, loạn cảm ứng các thứ (Em xài sạc cáp theo máy). Em có quay video, đen ra nơi mua máy, kĩ thuật viên nói "Máy Sony nào cũng bị vậy, loạn cảm ứng khi sạc là bình thường., cứ cắm sạc đầy rồi sau đó xài."

Vậy cho em hỏi máy nào cũng như vậy ạ.?
Hồi trc em xài qua vài máy rồi nhưng vừa cắm sạc vừa xài cũng chả sao, trường hợp này em mới gặp. Mong được mợi người giải đáp.
Tình trạng này nếu không nhầm do sạc hoặc dây cáp sạc không tương thích, bạn thử dùng cáp và củ sạc khác xem sao. Trước mình dùng mấy con sony cũng dính kiểu này đến khi cắm đúng sạc zin theo máy thì không sao.
@son2574 Mới cắm thì không sao, dùng khoảng 5p nó mới bắt đầu khựng khựng và loạn.
Và nó cứ tầm xài giây là giật một lần chứ k giật liên tục.
@Quang Thuận Lưu Bạn cứ thử thay củ ,cáp sạc khác xem sao, nếu vẫn vậy thì chịu rồi bởi mình cũng dùng đến z2 là thôi vì không thích màn bé nữa. Không biết những dòng sau này thế nào nhưng trước dùng thi thoảng cắm nhầm sạc cáp khác cũng bị tình trạng như vậy nên bị cháy củ sạc phải mua của trung tâm bảo hành với giá chát về dùng .
Này thì likenew! Ham rẻ thì chịu thôi.
@bibica_q Em chưa làm ra tiền nên không như bác được.
@Quang Thuận Lưu Mình ít tiền, mình chọn điện thoại hợp với túi tiền thôi. Không dám mua điện thoại xịn mà "like new" đâu.
@Quang Thuận Lưu Ví dụ thế này nhé: Iphone 5, 6, SE zin, mới có bán nữa thì giá vẫn cao 5, 7, 9 triệu gì đó. Nhưng hàng "like new" thì giá 2, 3, 4 triệu gì đó. Với giá đó thì chắc chắn 1 điều, chả phải hàng ngon gì. Dòng XR, Z của bọn sony cũng tương tự vậy. "Flashship" mà giá rẻ thì ko thay pin cũng thay màn, không thay vỏ thì cũng vô nước,...
Dây sạc và củ sạc không chuẩn khi cắm có thể gây loạn cảm ứng. kể cả dùng chuẩn hãng theo máy nếu là máy cũ đã xài lâu vẫn có thể loạn (thường do bẩn chân cả trên đt lẫn trên dây). túm lại ko nên vừa sạc vừa chơi.
Vậy là sạc theo máy của bạn là đồ fake rồi thay lại bộ sạc ngon mà vẫn bị thì chúc mừng bạn vừa đi luôn cái màn
Chắc bạn sạc củ UCH20,bạn đổi qua sạc 5V 2A bất kỳ là được,xác nhận là mấy con X,Xp rất hay bị với sạc nhanh của Sony bạn nhé, ko biết lý do tại sao
sạc cáp dỏm thôi, vô sony center làm quả chính hãng bao hết
@abc_8989 Em đã thay sạc khác và giờ ok luôn bác ơi.
Cái sạc 50k, dây cáp 20k thì thế chứ sao ? Nó chưa nổ cho là còn may.
Trc dùng xz2 cũng bị thế, xong mua cáp sạc xịn của anker hết 😀
@cuonghmu Em cũng thế.
Bạn
Hi bạn!
Cấp độ thành viên Tinh Tế
Điểm Reward Store
Tuổi Tinh tế

Tải app Tinh tế

Tải app Tinhte - Theo dõi thông tin mà bạn yêu thích

Tải app TinhteTải app Tinhte
Tải app Tinh tế cho Android trên Google PlayTải app Tinh tế cho iPhone, iPad trên App Store
hemilo+ 233VIPhemilo
9.300 bài đăng
quangthegtvtk49+ 92CAO CẤPquangthegtvtk49
4.841 bài đăng
hoangsytai+ 77CAO CẤPhoangsytai
3.248 bài đăng
0 bài đăng
0 bài đăng
  • Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2020 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: 209 Đường Nam Kỳ Khởi Nghĩa, Phường 7, Quận 3, TP.HCM
  • Số điện thoại: 02862713156