Tham dự Tech Lounge

Tham dự Tech Lounge

E6 - Yêu cầu - Thảo luận - Update liên tục!

ljz282
7/11/2011 10:32Phản hồi: 731
E6 - Yêu cầu - Thảo luận - Update liên tục!
Các bạn lưu ý, những ứng dụng mình ghi unsign thì cần hack máy mới cài được nhé. Các bạn nên hack máy để có thể cài đặt tất cả các phần mềm trong topic này 😃 Hack không làm ảnh hưởng đến hệ thống của máy và rất dễ thực hiện. Các bạn có thể làm theo cách sau:

Sau đó thoát ra, cài RomPatcherPlus, cài xong vào app đó, Add to Auto và Enable cả 2.

Bật X-Plore rồi copy file installserver.exe vào C:\sys\bin.

Thế là xong rồi đó, mình chưa test với các máy Belle khác, nhưng với E6 thì ngon.

Chúc thành công! \m/

Chú ý: Để có thể copy được file vào thư mục C:\sys\bin, các bạn mở X-plore lên, vào Menu\Tools\Configuration tích vào các lựa chọn Show nhé!
DANH MỤC GAME

10pm

Angry bird

Quảng cáo

Quảng cáo

Climate Mission 3D

Climate Mission

Coconut Curumba

Control Tower

Crazy Penguin Party

Cut The Rope

Dalton

Dawn Of The Fly 2

Diamond Tumble

DictatorDef

Eternal Legacy

Fishfarm Hawaii

Fruit Ninja

Fuzzies

Giết gián....!

Herman the Hermit

Hoops

Horseface

Long John

Mega Tower Assault

Monopoly Classic

Moto X Mayhem

Ovi Jackpot

Sally's Salon

Sally's Spa

Sally's Studio

Sensible Sudoku unsign

Sudoku Free

Taco Master

Tekken

The Sims 3 HD

Treemaker

Vikings Can Fly!

Zombie Blitz

DANH MỤC ỨNG DỤNG

4squick unsign

AutoSpeaker unsign

Best Private Conversation unsign

Best Screen Snap

Bubue Books Reader

Color Blind Test

Equalizer unsign

Foursquare

Good Luck

Green Charging

Health

Internet radio

JoikuSpot 2012 Edition

Lịch vạn niên

Lunar Phase Calender

Message In Time unsign

Mobile SMS Remote unsign

Mobipocket Reader

Mr. Recorder unsign

NeoReader

Nimbuzz

Nokia 3D World Gaze

Nokia Bubbles

Nokia Drop

Nokia Maps Suite

Nokia Panorama

Nokia Store

Nokia Trailers

Opera

Own Voice

PhoNetInfo unsign

Quick Lock

RAMblow

RamInfo

Social Networking Client

SPB TV

Sun and Moon Toon Timer unsign

Thumbnail Folders unsign

Tinhte.vn

Toshl

TuneWiki

Wellness Diary

WhatsApp

X-plore

You Tube

Một số link tham khảo khác:

Hội E6 tại Hà Nội

Một số app khác cho E6

Topic khác về E6

Một số mẹo hay để tận dụng tối đa Nokia E6 Belle

Một số thủ thuật cho E6

Hình ảnh đa số là mình tìm trên Google để minh họa vì mình không thể mất công vào từng ứng dụng để chụp lại hình ảnh được 😃
Các bạn có thể để lại yêu cầu tìm app, mình sẽ cố gắng tìm cho mọi người 😃
Trong này bao gồm cả các ứng dụng mình mua mất phí trên Store để chia sẻ nên mong rằng các bạn sẽ không sử dụng vì mục đích tư lợi cá nhân 😃
PS: Mong các bạn hãy tìm kiếm kĩ trước khi đặt câu hỏi!
Có app hoặc game nào không cài được thì các bạn báo lại cho mình nhé. App nào đòi chứng chỉ thì các bạn hack máy rồi cài nhé. Mấy máy mình hack hết rồi nên không check được. Hôm nọ nhờ 1 bạn chưa hack máy cài thử mới biết không phải tất cả đều cài được
731 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

sondauto10
ĐẠI BÀNG
12 năm
Thanks chủ thod nhé 😁
Nokia Bubbles

Phần mềm hình nền khóa máy, sử dụng các bong bóng thay cho phím tắt.

Link Download

Tuy không có E6 trong list các máy được hỗ trợ nhưng các bạn vẫn có thể download và cài đặt, sử dụng trên E6 rất mượt mà. Lưu ý là khi để máy thẳng đứng thì hình sẽ bị xoay 90°. Nhưng mà so với lợi ích của phần mềm thì cái đó không đáng gì :p

Hướng dẫn cài đặt và sử dụng: Các bạn down trực tiếp từ Nokia Beta Labs (link trên). Sau khi cài đặt thì khởi động lại máy. Chương trình không có icon đại diện. Khi máy bạn ở trạng thái khóa, bấm phím Navi hoặc phím nguồn sẽ thấy chương trình được khởi động. Giữ vào 1 khoảng không có bong bóng sẽ có 3 lựa chọn. Lựa chọn đầu tiên, hình setting sẽ cho phép bạn bật, tắt bong bóng nào cần thiết. Lựa chọn thứ 2 cho phép bạn chạy hình nền theo dạng slide hoặc chọn 1 hình nền cố định. Lựa chọn thứ 3 sẽ cho phép bạn chọn những hình nền sẽ xuất hiện. Mình sử dụng 5 hình mặc định của E6 để phù hợp với độ phân giải của máy, thay vì 4 hình mặc định của chương trình.

Bạn có thể add thêm số liên lạc yêu thích bằng cách giữ bong bóng danh bạ. Bong bóng này sẽ giúp bạn gọi điện ngay từ màn hình chờ. Add được tối đa 3 số liên lạc yêu thích 😃.

Khi có tin nhắn đến bạn giữ bong bóng tin nhắn sẽ hiện ra tên người gửi. Di chuyển bong bóng vào tên người gửi sẽ hiện ra tin nhắn đến luôn :eek:.

Chương trình này rất nhẹ và mượt :eek:.

Các bạn lưu ý là nếu sử dụng phần mềm Slide to unlock thì nên tắt đi nhé vì sẽ bị xung đột về giao diện. Cái này có thể thay cho Slide to unlock 😃

@ljz282 bạn cho mình hỏi cài phần mềm này thì lúc bật máy mình có phải bấm nút mở khoá trên màn hình nữa ko?hay là nó sẽ mở bằng khoá của phần mềm luôn hả bạn
Cho mình hỏi khi mình cài thì chỉ lên lên được hình prolife,hình cái bóng điện,danh bạ,hình cái khóa,và 1 bóng không biết có phải đồng hồ không,số chạy liên tục,mình muốn thay nhưng vào phần cài đặt thì không được,giúp mình với!:help:
E6 - Thủ thuật

Một số thủ thuật dành cho E6 😃

Bác ljz282 đừng để topic này chìm xuống nhé. Cám ơn sự nhiệt tình của bác
Khu vực này để tổng hợp các thủ thuật được mọi người đóng góp nhằm mục đích dễ tìm kiếm thông tin. Nếu bạn muốn "Cảm ơn" hãy đến trực tiếp bài của người đăng để cảm ơn. Xin cảm ơn :spin:

File đính kèm tại bài gốc.​
--------------------------------------------------------------------------------------------------------​
Để tắt light sensor có thể dùng Fast panel X free trên store http://store.ovi.com/content/131791/download
Ứng dụng Foursquare free trên store http://store.ovi.com/content/213198/download
------------------------------------------------------------------------------------------------------​
Cách chụp ảnh macro bằng E6 :p
------------------------------------------------------------------------------------------------------​

Cách sử dụng JoikuSpot trên Belle:

Cách chọn mua điện thoại cũ:​
Một số file được đính kèm ở bài gốc!​
dlinh1990
ĐẠI BÀNG
12 năm
Hay phết đấy nhỉ 😁
Về vấn đề E6 Anna 022.014 bị reset khi dùng Sim Mobi trả trước!

Về vấn đề E6 Anna 022.014 bị reset khi dùng Sim Mobi trả trước!

Bước 1: Tắt Live Info trong mục Super Sim (có bạn có, có bạn không có).

Bước 2: Chọn về mạng GSM ở chế độ chọn mạng.

Bước 3: Vào Search/Option/Settings. Chọn Off 2 lựa chọn Auto Start On Reboot và Network Search.

Bước 4: Khởi động lại máy.

Bước 5: Chọn lại Dual Mode ở chế độ chọn mạng.

Link gốc các bạn có thể tham khảo ở đây http://www.tinhte.vn/f452/phat-hien-moi-ve-loi-tu-reset-may-khi-up-len-anna-852619/index6.html. Cái này là mình đã áp dụng và không bị reset nữa nên các bạn có thể thử xem sao nhé 😃.

Mình cẩn thận hơn là đã cài đặt lại máy trước khi thực hiện từ bước 1 😁. Cách cài đặt lại máy các bạn có thể tham khảo cách sau:

Angry Birds
v1.2.1 Poached Eggs, Mighty Hoax
v1.4.2 Danger Above
v1.4.3 The Big Setup
v1.5.3 Ham 'Em High
v1.6.0 Mine and Dine
v1.6.3
Link Download v1.2.1, 1.4.2, 1.4.3, 1.5.3, 1.6.0
Link Download v1.6.3

Angry Birds Seasons
v1.0.1 Trick Or Treat (Hallowen), Season's Greedings (Christmas)
v1.2.0 Hogs And Kisses (Valentine's Day)
v1.3.0 Go Green, Get Lucky (St. Patrick's Day)
v1.4.0 Easter Eggs (Easter)
v1.5.0 Summer Pignic
Link Download

Angry Birds Rio
v1.0.0 Smugglers' Den, Jungle Escape
v1.1.0 Beach Volley
v1.2.0 Carnival Upheaval
v1.3.0
Link Download v1.0, 1.1, 1.2
Link Download v1.3

Nguồn nokiavnn.com
nếu nhỡ may máy mình ko may trở thàh cục gạch thì đem đi bảo hành liệu có thể như xưa được kô bạn? mình chưa bao h flash cả sợ thành cục gạch lém
hehe, vậy là E6 chắc chắn lên được bele rồi.
mình khoái nhất bele ở cái thanh quản lý kết nối của nó
sondauto10
ĐẠI BÀNG
12 năm
E6 chắc chắc lên Belle rồi hihi. Thanks anh em
Fruit Ninja 1.6.2

Bản này chơi trên E6 không bị lệch cảm ứng.

Link Download

@ljz282 Bác ơi, up lại game này được không, link die rồi 😔(
@baprangbo1 Mình có link nhưng mới tham gia diễn đàn nên chưa pot được
bạn chép qua trình duyệt nha!: n8fanclub.com/2013/01/fruit-ninja-nfc-162-signed-nokia-808.html
Fuzzies

Dẫn đường cho bầy khỉ đến đích. Hình ảnh đẹp. Trò chơi dạng logic.

Link Download

annihnvn
TÍCH CỰC
12 năm
ljz: em có dùng fast panel x ko? Chưa có thanh notification thì dùng tạm nó cũng được. Có thêm chức năng chạm vào góc trái màn hình standby là tắt đèn khóa bàn phím nữa.
Fishfarm Hawaii

Game flash nuôi cá cảnh.

Link Download

Em không. Em đang dùng N-Desk kết hợp với Nokia Bubbles để khóa mở máy, dùng Energy pro để check pin nên không dùng thêm fast panel. Để cài thử xem sao. Thx chị :p
DictatorDef

Game chống cửa.

Link Download

Cer & key cho E 6

Có thể lấy cer & key cho e 6 k bạn? Mình muốn thử cài mấy phần mềm post ở topic nhưng k muốn hack phone. Nghe nói k xin được cer và key nhưng sao thấy n8 vẫn xin dc nhỉ, máy đó cũng chạy ana mà?
Herman the Hermit

Game nhảy từ tảng đá này qua tảng đá khác. Chơi đơn giản. Đồ họa đẹp.

Link Download

Topic này toàn phần mềm không cần cr*ck vì mình cũng không muốn hack phone. Còn trang lấy cer với key bị đóng rồi thì phải, không xin được nữa.
Cảm ơn bạn
bacnam09
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn có thể vào symbianvn.net để tham khảo cách hack phone, giờ đâu có cần dùng cer key nữa..........

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019