E63 bị mất sạc, dùng sạc khác có sao ko?

buithoigiano0o
9/11/2010 16:38Phản hồi: 76
76 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

em đang dùng e71 nhưng lại sạc bằng sạc của con 7610 supernova có việc j ko các bác 😁
Lạ quá, mong chờ mãi mà đến hnay mình vẫn chưa nhận được bưu phẩm "chuyển phát nhanh". Có lẽ nào daviddv9prada gửi nhầm đ/c ko? Chuyển phát nhanh bt chỉ ngày hôm sau là nhận đc mà? Hay là bưu phẩm có vấn đề gì rồi, thất lạc chẳng hạn?
Bạn nên chọn hoặc sạc Zin hoặc sạc JSC.

Pin JSC - DLCao có chất lượng tốt hơn pin zin. Pin có thông số dòng điện cấp cho máy ko khác gì pin zin, chỉ khác Dung lượng cao hơn chút. Pin JSC cũng như pin zin, 3 đến 5 năm mới chai. Một số pin DLC ko có tem chống hàng giả của Bộ công an trên thị trường thường bị chai pin nhanh hơn, dòng ra cũng kém ổn định. Như pin Gallio, lúc đầu pin xuống chậm nhưng sau xuống khá nhanh ( sạc đầy hiệu điện tế giữa 2 cực khoảng 4,2V, khi báo pin yếu hiệu điện thế xuống 3,6V).

Pin dòng yếu rồi bạn, đổi viên pin khác đi. Pin JSC dùng đến vạch cuối cùng vẫn được trên 1 ngày, dòng rất ổn định nhé. Còn về dung lượng thì đúng là DLC cũng không hơn Zin nhiều, tùy từng dòng máy. Tuy nhiên DLC JSC với giá hợp túi tiền, chất lượng tốt hơn cả pin zin là sự thay thế ố 1 cho pin zin, pin tàu, pin lô và trôi nổi trên thị trường.

Nếu bạn muốn dùng JSC hay dung lượng cao nào khác thì bạn phải kiểm tra pin của bạn trước. Nếu pin bạn là pin zin (có thể khi mua máy pin của bạn đã bị đổi nhé) và đang dùng tốt thì ko nên mua DLC để rồi bỏ pin zin đi. Nếu pin của bạn bị chai, nhanh hết, phồng, chỉ dùng đc 1,5 ngày với dòng máy ăn pin, 2 ngày với dòng máy bình thường, 3 ngày với dòng máy tiết kiệm pin thì bạn nên mua pin DLC JSC dùng.
Nhà bro là đại lý của Pin JSC hay sao mà quảng cáo khiếp thế . tốt hơn cả pin zin theo máy , ặc ặc ..
Chắc chắn là nhà bác này đang buôn và bán hàng nóng này rồi :giggle:
Mình đang kiểm tra lại, bạn cứ yên tâm. Có gì lát nữa mình scan cái Bill lên bạn gọi theo số 0989965974 Mr Văn kiểm tra xem hiện tại nó đang ở đâu nhé. Mình bảo trợ lý nó gửi nên không rõ lắm. Hình như hình ảnh hơi nhỏ, nhưng mã số Bill của bạn là 893-01-00425011-4. Nói là dịch vụ chuyển phát nhanh nhưng TL của mình lại gửi theo kiểu chuyển phát bình thường chứ không phải là gấp, sorry bạn nhé.
Em mới mua lại con e71 mà thiếu phụ kiện nhiều quá , hiện giờ đang dùng sạc Ac-3 cho em nó , thấy các bác khuyến cáo ko nên dùng nên sáng nay cũng qua care mua nhưng không có hàng 😔 Vậy tiện đây cho em hỏi bác nào mất máy hoặc không dùng máy nữa mà còn tai nghe + sạc chính hãng cho e71 thì cho em mua lại , giá cả sẽ thỏa thuận sau 😁
Xin thông báo mình đã nhận đc sạc của bạn david9xprada gửi rồi nhé. hj. Mình sẽ giữ cái sạc này làm kỷ niệm kể cả khi nó đã hỏng. Cảm ơn!
Chúc mừng chúc mừng , bác thật may mắn 😃
Heheh khi nào david9xprada về Ninh Bình thì bạn cứ khao một bữa Dê núi là OK 😁
Có thịt dê rồi thì phải có tý Kim Sơn tửu nữa mới đẹp chứ nhỉ :devil: Chén chú chén anh chứ :giggle:
Kim Sơn thì để tết mình về quê lấy. Dân Kim Định là đất rượu của Kim Sơn, Kim Sơn lại là cái nôi rượu của cả nước. Hehe
cứ xài đi, chai thì mua cục khác hoặc đi ra tiệm dt tìm 1 cục zin lun, còn mún chắc ăn thì vào thẳng nokiacare làm 1 "em" về yêu tâm.
[MENTION=558030]daovanhanhxm[/MENTION] : có đúng Kim Định là đất rượu của Kim Sơn không? mình tưởng Lai Thành mới đúng chứ? - Kim Sơn là vùng ven biển do phù xa bồi đắp mà thành. Sinh sau đẻ muộn sao dám nhận là cái nôi của cả nước được hả bạn ?
[MENTION=409351]hainam810[/MENTION] : Nếu bạn đã đọc hết topix sẽ thấy mình không có điều kiện để lãng phí cục Pin như vậy được ! hj !
sonbn91
ĐẠI BÀNG
13 năm
thôi thế này thì em die rùi . e dùng e 63 ma phải dùng sạc cua 1202 vì mất củ sạc rùi.nản
tiền thì hết nản luôn.😢😢😢😢😢😢
à thằng bạn e nó cũng dùng ê63 cũng mất sạc nhưng nó có sạc khác ac-5e
input: AC 100-240v, 130ma
output: DC 5.0v,800ma
nó bảo e hỏi hộ dùng con này có được không?
Tái Bút: bác nào thừa sạc e 63 thì cho em nhớ 😃
thegioiphikien bán có 130k thôi bạn, AC-8E Original nhé.
sonbn91
ĐẠI BÀNG
13 năm
kho noi là e hết tiền hix.sv nghèo mà
thế dùng ac-5e
input: AC 100-240v, 130ma
output: DC 5.0v,800ma
co được không hà bác
Sạc này theo E71, E71 cùng loại pin với E63 nên chắc không sao, thời gian sạc sẽ kéo dài hơn 1 chút thôi.
nếu các bác dùng sạc cùng hãng là tốt nhất.
e cũng bị mất cái sạc e63,bác nào có bán lại cho e với ạ,hik
01675504714
bạn ra mấy cửa hàng điện thoại hỏi xạc zin đi theo máy a.có 1 số cửa hàng bán.e72 của mình cũng mất xạc mua mấy cái xạc dởm về nhanh hết pin.kể cả đến thế giới di dộng mua 1 cái xạc 80k cũng ko cải thiện.1 cái xạc zin khoảng 160k-180k thôi
mình cũng rất quan tâm để vấn để pin và sạc, trước dùng con e63 cũng chăm chút lắm (giống như chủ thớt ấy) nhưng mà bị trộm nó lấy mất, tiếc đứt cả ruột! Mình có 1 số nguyên tắc khi dùng máy là:
- Luôn sử dụng pin đúng theo tiêu chuẩn pin của máy, nếu có thay pin thì cũng nên thay bằng 1 loại pin tương tự như thế
- Luôn sử dụng sạc đúng theo với pin
- Ko sạc pin khi chưa hết pin, trừ trường hợp chuẩn bị đi đâu dài mà ko thể mang sạc đi dc thì phải sạc dở chừng để cho nó đủ
- Ko sạc pin qua đêm, khi đầy là phải rút ra! Vừa tiết kiệm năng lượng mà lại tránh hỏng sạc, chai pin!
Link_vu
ĐẠI BÀNG
12 năm
hiện tại e đang dùng 1 e E63+sạc AC-5E. dạo này e chỉ dùng đc 1 ngày là phải sạc(có hôm dùng nhiều tí thì ko đc 1 ngày). tham khảo thấy ae phản hồi tốt về chất lượng pin JSC của bác daovanhanhxm, e đang định làm 1 viên JSC BP-4L(2040mAh). e đang có băn khoăn là nên dùng sạc AC-8E chuẩn của E63 hay sạc JSC chuẩn theo pin JSC. thấy bác có chia sẻ là "Luôn sử dụng sạc đúng vs pin", e thì lại suy nghĩ hơi khác, đó là nên sử dụng sạc chuẩn theo đt,vì e nghĩ sạc cắm trực tiếp vào đt chứ ko phải vào pin, nên chất lượng(độ ổn định, điện áp và dòng ra-vào,...) của sạc sẽ ảnh hưởng trực tiếp đến đt, r mới đến ảnh hưởng đến pin. đó là ý kiến chủ quan của e, bác hay mọi người có ý kiến gì thì cứ reply chân thành nhé. e cũng đang mun tham khảo ý kiến ae trong diễn đàn để chọn đc viên pin và sạc hợp lý cho E63. thanks
sao e72 của mình lại là sạc AC 5E nhỉ? Mọi người dùng E72 thì sạc là AC5E hay là AC8e
Link_vu
ĐẠI BÀNG
12 năm
điều này thì mình ko rõ đc. lên nokia.com.vn thì cũng thấy phụ kiện chuẩn kèm E72 la AC-8E. bạn đang dùng E72+sạc AC-5, nếu thấy thời gian sac ko quá lâu, dùng thấy bình thường thì cứ dùng thôi, ko phải băn khoăn gì đâu.
cái đấy thì mình ko sợ lắm, vì bt mình sạc khoảng 2 tiếng hoặc hơn 1 tí là đầy, như thế là khá ổn,(pin dùng khoảng 3 gnayf) cái mình quan tâm là liệu của hàng mình mua máy nó có tráo link kiện xịn đi ko? (ở đây là giữa 2 cái sạc ấy)
Link_vu
ĐẠI BÀNG
12 năm
bạn mua máy ở đâu vậy? fullbox chứ ?
mình mua ở QuangNokia, lúc mua full box, nhưng mà lúc đấy cũng chả biết full box là thế nào, Nó đưa bao nhiêu phị kiện thì cầm về bấy nhiêu, 1 tai nghe màu trắng, 1 bao da, 1 cái sạc với cái dt, còn sách vở linh tinh với cái hộp, và cái thẻ nhớ 4G nữa, mình mua bản màu trắng!
http://quangnokia.vn/home/detail.php?module=product&iCat=930&iData=86&#2
Link_vu
ĐẠI BÀNG
12 năm
thế thì đây là box thôi, chứ chưa fullbox đâu. chắc og chủ quán lấy cục sạc AC-8 của máy bạn ra bán lẻ giá cao r😁. mà bạn ở Thanh Hóa ak? quê ngoại mình cũng ở TH:D
thế ah. Bọn này làm như thế là ko dc rồi. Thấy ở TH thì thằng này báo làm ăn có uy tín mà lại làm cái trò mèo đó thì thật là! Có khi phải làm review cái cho chúng nó chết! Mình thì gốc Nga Sơn nhưng mà giờ đang ở trên TP. Quê ngoại bạn ở đâu!
tienlu_pro
ĐẠI BÀNG
12 năm
Ai có sạc xịn loại AC-8E cho E 63 để lại cho em nhé. em dùng E 63 nhưng mà k có sạc chuẩn toàn dùng ké con 1200 nên sạc rất lâu và nhanh hết pin nữa. ai có pm cho e nhé . Mạnh , 0985510560 , em ở Vạn Phúc, Hà Đông .

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019