E63 vs N78 ( chọn loại nào )

Monowar
28/12/2008 8:19Phản hồi: 132
132 bình luận
Chia sẻ

Xu hướng

E63 di....lịch lãm,tinh tế,nếu cố được thì 5800
chọn n78 đi nến không cần dùng đến mail , còn tất cả đều hơn hoặc bằng e 63 , nw78 thì phím lựa chọn khó ấn thôi , chứ phím số ấn sướng lắm. hình thức n78 ăn đứt e 63 với lại ng dùng e71 nhiều nên không mua e 63 làm j .
newusers
ĐẠI BÀNG
15 năm
Mình không nghĩ là N78 không hỗ trợ mail tốt bằng E63 và có thể khẳng định về hình thức N78 thua xa E63!
Mình có thắc mắc không biết sao giá điện thoại Sony Ericsson giữa hàng xách tay và hàng chính hãng chênh lệch quá lớn không biết chất lượng khác nhau gì không? thí dụ: Mình thích con Sony Ericsson G900 hàng xách tay có giá là 4 triệu 800 ngàn nhưng hàng chính hãng giá đến 7 triệu 800 ngàn (chênh lệch nhau đến 3 triệu đồng?). Các bạn giúp mình với. Cám ơn! So G900 với E63 thì G900 hơn E63 nhiều chứ đúng không?
hàng sách tay thì tuỳ nước bác ạ! có nước thuế cao thì đố bách sách về rẻ bằng VN.còn nếu sách tay từ mấy nước thuế thấp thì rõ ràng fai rẻ hơn VN rồi, ví dụ singapo ông anh e bảo E71 bên đó rẻ hơn VN.
thực chất hàng sách tay vẫn là hàng chính hãng,chỉ mỗi cái k đc bảo hành ở VN vì chỗ bán ở nước ngoài, thế nên nó rẻ đi nhiều.chứ không fai sách tay là hàng k tin tưởng nhá( mà cũng tuỳ vào người sách tay về có quan hệ như nào với bác😁:D)
newusers
ĐẠI BÀNG
15 năm
Cám ơn bạn nhiều! mình không có quen ai xách tay về hết mình xem trên web này nè: http://www.hnammobile.com, định đến đây mua không biết có tin tưởng được không (mình cũng không có quen ai chỗ này hết)
Ban nen mua e 63 xai la ok.chup hinh 2.0 nhung qua photoshop chinh may hoi ,phan giai cao cung duoc,bac chup roi cung de vao may tinh chu dau de hoai trong dien thoai,y kien rieng e...tuy bac thich loai dt thoi
vote cho e 63 bạn cứ dùng khác thấy thích,đừng đánh giá nó về hình thức hay mấy cái chức năng này năng nọ, hãy nghĩ đến mục đích sử dụng trước đã! không ai so sánh 2 điện thoại khác nhau để mua đâu.1 cái là N-seri chuyên multimedia 1 cái chuyên busines so sánh sao đc.
Mỗi người mỗi ý, theo em, chọn E 63 vì sao???
1- Giá cả: Ổn
2- Tính năng:
- Web, ms.. ăn đứt rồi
- Multimedia: photo: 2.0 quá đủ ( mobile 5.0 hay 8.0 sao đem ra so với 5.0 của máy ảnh được) vì mức độ sử dụng ko nhìu( có ai mang máy N95,96 ra chụp ảnh cưới rồi phóng to lên ko?); nghe nhạc: E 63 chỉ cần thay cái tai nghe của N81 thôi, đố các bác phân biệt được đâu là E đâu là N đấy?
- Soft: có cả 1 kho cho cả 2 em nó tha hồ mà chọn, nhưng E nó hơn ở cái là soft phục vụ văn phòng, web... ( mỗi tội không hơn nhìu) nói chung là về mặt soft, ápp thì E=N ( E vẫn thiên về E hơn)
.... còn nữa, E bận nên post sau! Các Bác cứ bỗ xung
Chốt lại là E63, con này dùng thì ko chê được dù có 1 vài lỗi nho nhỏ
thmac
TÍCH CỰC
15 năm
Mua dt để "oai" thì cứ chọn cái mắc nhất - mới nhất mà mua
Mua theo nhu cầu sd thì phải biết nhu cầu thực sự của mình là j.

Ngoài lề 1 chút:
Qua nhiều diễn đàn từ xe máy, o-tô, điện thoại .... thấy có 1 điểm giống nhau là khi so sánh sản phẩm 1 hồi là cải nhau ỏm tỏi.
Tại sao ae ko nhận ra 1 điều là mọi cái đều có tính tương đối. (Con ng còn phải chết kia mà)
VD:
Bản thân mình thích con con chó khi thấy ng khác thích con mèo thì nói ng ta là thiển cận sao.
Một ng thích xe tay, một ng thích xe số có mà cải nhau đến đời con đời cháu để coi xe nào hơn à.

Trở lại vấn đề:
Chủ topic cần cái j và muốn cái j.
Nếu muốn so sánh thì hãy so sánh ở tính năng kỹ thuật của từng cái rồi chọn cái nào phù hợp với mình. Chứ chọn theo ý thích ng khác thì tốt nhất có bao nhiếu ý thích thì cứ mua bấy nhiêu cái đt là xong.

PS mà chủ topic đã mua dt chưa vậy?
vodiem
ĐẠI BÀNG
15 năm
bác này nói hay phết.
tui không biết cái N78 bàn phím khó bấm thế nào chứ tui đã xài N82 và phải bán vì cái tội bàn phím dở quá. nhỏ và khó bấm, xài một thời gian thì nó bị gập ghềnh và phát ra tiếng kêu rất khó chịu.
giải trí thì nên mua n78 bạn ạ.
bác nào khai quật cái topic cũ thế? ko chừng chủ đã mua dùng xong rùi đổi thêm cái mới rùi
Minh nghi la tuy muc dich su dung thui, nhung doi voi d me cn,lai hay su dung office nhu minh,minh nghi e 63 tien dung hon rat nhieu, nhat la ban phi qry thi k che vao dau duoc,nhung fan excel cua no thi k hien thi duoc do thi, hoi do mot chut, khong biet N 78 thi sao
Em đang định mua N78 nè,em đang dùng E 63,bạn gái em định mua dt mới,thấy N78 giá cả hợp lí,chức năng tốt,nhưng thấy nhiều người chê cái bàn phím của nó quá,đang phân vân không biết nên mua không nữa,E 63 hợp với boy hơn,bạn gái em bé nhỏ,cầm E 63 không hợp,chứ không em mua E 63 rồi
Mua N78 thất vọng đấy mấy bác , mấy bác có thấy giá của N78 rớt thê thảm không , rẻ hơn cái N73 M.E nữa ...
Mình thấy tùy vào mục đích sử dụng và sở thích cá nhân mà chọn thôi. N và E là 2 dòng khác nhau về định hướng chức năng, khách hàng... Vấn đề là bạn ở đối tượng khách hàng nào thôi, thích phong cách Pro và tiện công việc thì chọn E series, thích trẻ trung và đa năng thì chọn N series. Làm sao có thể so sánh 2 dòng khác nhau về bản chất như vậy được. Còn theo ý kiến cá nhân, mình trẻ và đang xài N78 thấy rất phù hợp, đặc biệt hài lòng về chất lượng nghe nhạc, thời gian dùng pin và khả năng chụp ảnh. Nói thật chứ, với ống kính của N78, nếu bạn biết căn chỉnh thì chất lượng rất đẹp, không thua nhiều các dòng máy ảnh bỏ túi đâu mà còn tiện lợi hơn nhiều. :rolleyes5cz:
Oi mấy bác cứ đùa,em là con gái đã từng dùng cả hai loại ấy.trước thì n78 sau là e63 em chỉ thấy n78 la ok nhất.mới mua ê63 dc chua đầy 1 tháng đã tá hỏa vì lời khuyên của mấy bác.ai cũng khen ê63 chứ đã có ai dùng chưa hay chỉ là góp ý theo cảm tính,em ủng hộ các bác góp ý nhưng các bác góp ý thì nên dựa trên kinh nghiện bản thân
Em nói thật bay gio e dung con n82 thay rat hay.Nokia chi co dong N la dinh nhat chu cac dong con lai em e la ... cùi.Ê63 ban phim tot hon n78 nhung lai chay cui ( mac du RAM 128) e rat phien long vi no.chua ke den luc no gio chung chac se chet dzo boi dong E moi ra da lam j co linh kien thay the.Mua dc hon 20 ngay e fai tien no di va bi am hon 1tr roi lai fai nay ni xin mai de tau con n82....khuyen cac bac dung N di.Neu ai con thac mac gi thi cu trao doi ve con n78 hay ê63 qua nick hoac mail boiviemxinh@yahoo.com.vn
Nokia N series muôn năm
E là con gái nên nhận xét đúng là theo tư tưởng của con gái....Vì mỗi dòng 1 phong cách riêng...Chứ theo nhận xét kiểu con gái của em mà đi phán dòng E cùi mía thì thật botay....😁..hehe
Em gái ơi, chọn dòng E hay N tùy vào phong cách và nhu cầu của mỗi người thôi. Theo tôi nếu nhắn tin, chát, web, soạn thảo nhiều thì nên chọn E63 là tốt nhất, mình cũng đang sử dụng E63 chạy rất nhanh và ổn định
em cũng mới mua xong N78 thấy xài cũng ok chỉ tội xử lý ko mượt bằng E63+bàn phím hơi cứng lại bé lúc mới mua xài rất bực mình. Mình khuyên nếu nhắn tin nhìu cho người iu thì nên chọn E63 đi bạn lướt web cũng phê hơn N78 còn nếu xài nghe gọi, nhắn tin ít, nghe nhac, thích bóng bẩy thì nên chọn N78. Mình không có í chê con nào cả nhưng có phần nghiêng về E 63 hơn tại đời sau máy mạnh bàn phím QWERTY nhìn hao hao E 71 mặc dù mình lại chọn mua N78 nhưng hoàn toàn ko thất vọng cái đó tùy vào mỗi người. Chúc bạn chọn dc cái như ý
đề nghị không nên lập những topic như thế này , dễ gây mất đoàn kết trong anh em diễn đàn , người nào dùng dòng nào sẽ khen dòng đó và chê dòng còn lại , dẫn đến cãi nhau . Tốt nhất trước khi mua , nên xác định mục đích sử dụng máy , sau đó hãy mua ...
Tiếc là bạn nào cũng thích văn phòng dòng E nhưng giải trí phải như dòng N 😁 Có chăng E90 hay N97 thôi :p
Tốt nhất là bác lượm luôn hai em về cho đỡ phải đau đằu,sau đó tự vọc rồi sẽ thấy cái hay của cả 2 em, mỗi em 1 vẻ, 10 phân vẹn 10 😁
mua e 63, đảm bảo luôn, ban đầu cũng phân vân hệt ông này, có ông bác bán thế là ông ấy cho mượn cái máy của anh nhân viên dùng thử, e 63 vứt cái camera đi thì quá đẹp, còn n78 thì sờ dc có 1 phút, ác cảm ngay từ lần sờ thử, mịa, cái bàn phím khủng hoảng ko đỡ dc, nhìn là ko muốn bấm roài ^^!, đấy là quan điểm của em thôi, bác nào thích n78 đừng chém em nhé, hớ hớ 😁
Tất cả những người chê bàn phím N82 và N78 nhỏ và khó dùng , đa phần là những người chỉ nhìn thoáng qua mà không sử dụng lâu dài . ông nào chê bàn phím N82 khó nhắn tin hay nhắn tin chậm thì xin thi nhắn tin với em ( trừ mấy bác qwerty ) .
Phải công nhận là bấm phím N82 sướng thật tuy diện tích hơi eo hẹp chút nhưng bù lại phím bấm rất là nhạy và nảy và đặc biệt khi dùng N82 các bác không bao giờ phải lo nghĩ về chuyện bị mờ số ở phím gây mất thẩm mỹ vì các kí tự và số được làm thụt hẳn xuống phía dưới rồi.
em chỉ chán mỗi con e63 ở tội cái camera, ko hiểu tích hợp một cục tật vào để làm gì, nếu ko có camera thì e63 là quá tuyệt, bác nào cùng quan điểm thì giơ tay nào 😁. em ghét nhất điện thoại tích hợp camera, sắm hẳn một con sony sai-bờ-xót 7 chấm là chụp tóe khói roài, mấy cái di động có vài chấm mà cũng tích hợp, hài, chả biết có ai chụp quá 100 tấm/ 2 năm ko nhỉ :D
- Vậy thì cuộc war camera phone năm 2005/2006 là vô nghĩa roài :p Tìm mua 1 chú ko có camera giờ hơi bị khó đóa nhé :happy8se:
- Nếu E63 có tích hợp camera 3.2/5.0 MP kèm thấu kính Carl Zeiss thì ko biết bạn có muốn bỏ nó ko :D Dòng E chứ ko phải dòng N hay giải trí X nhé - được cái này phải mất cái kia :laugh8kb:
hduonghn
TÍCH CỰC
15 năm
Máy chụp hình KTS giờ rẻ lắm, camera điện thoại có lên tới 8 chấm cũng chỉ = 5 chấm trên máy ảnh KTS & có thể còn thua tùy từng dòng máy! Đồng ý quan điểm camera trên Đt là ko cần thiết!

Xu hướng

Bài mới

• Chịu trách nhiệm nội dung: Trần Mạnh Hiệp
  • © 2024 Công ty Cổ phần MXH Tinh Tế
  • Địa chỉ: Số 70 Bà Huyện Thanh Quan, P. Võ Thị Sáu, Quận 3, TPHCM
  • Số điện thoại: 02822460095
  • MST: 0313255119
  • Giấy phép thiết lập MXH số 11/GP-BTTTT, Ký ngày: 08/01/2019